Main Menu

รวมพลคนรัก AR 80 ไมโคร

เริ่มโดย mogzaa, ตุลาคม 03, 2011, 03:03:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

IJ

อ้างจาก: RS19 เมื่อ เมษายน 05, 2013, 12:32:38 หลังเที่ยง
อยากมีขี่สักคัน เอาแบบค้างสต๊อก รุ่นแม็คนั่มหม้อลมหัวไม่เลี้ยว ใครรู้เบาะแสบ้าง จะได้เป็นสาวกไมโคลด้วย ราคาไม่แรงนะ
เห็นมีอยู่นะครับ แต่ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกันแต่จำมะใด้ว่ากระทู้ใหนแระ รอผู้รู้มาชี้ทางครับ

khomkhon

อาคม นาคสง่า 
0897377074,0874697157 dtac

9100330051 ออมทรัพย์กรุงไทย สตูล

auttayoot

ของผม  สู่ขอ ใว้ แล้ว  ลุงแก บอก มีตังเมื่อไร ก็มาขี่ไปละกัน    = ="  จนป่านนี้ก็ยังไม่มีเงินไปไถ่รถแก   แถมสภาพ ท่าจะยาววววววว~~*

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

thoma

mate-vrr

ช่วงนี้ไปไมเจอไมโครมา ๓ คัน ร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์ ๑ คัน ถามช่างช่างบอกว่าของลูกค้ามาจอดไว้นานแล้วเป็นไมโคร รุ่นแรก สีน้ำเงิน สภาพประมาณ ๖๐ เปอร์เซ็นต์ อีก ๒ คันเจอที่ร้านของเก่า เป็น LC สีแดงสวยพอควรแต่ไม่มีแม็กหายไปทั้งสองข้างสภาพอาจจะเข็นขึ้นแต่ต้องใช้เวลาสภาพประมาณ ๖๐ เปอร์เซ็นต์ตอนแรกกะจะเอามาปั้นแต่คิดว่าคงตามอะไหล่ยากเลยความฝันหลุดลอยตามเคยไม่เป็นไรอาจเจอคันใหม่ และอีกคัน รุ่นแรกสภาพประมาณ ๕๐ เปอร์เซ็นต์ เครื่องน็อกแล้วเจ้าของร้านบอกสรุปตั้งแต่ตามไมโครมาอยากได้มากแต่สภาพที่พอเหมาะพอควรที่ไม่ต้องตามอะไหล่มากแทบจะไม่มีเจอมาเกือบ ๑๐ คันแล้วแต่ส่วนใหญ่เป็นร้านของเก่าทั้งนั้นสภาพเลยอาจไม่ค่อยดีแต่ถ้านำมาเป็นอะไหล่มีบางชิ้นสวยพอควรนำประสบการณ์การตามหาไมโครแถวร้านของเก่ามาเล่าสู่กันฟัง

SIRI

:(สนใจเครื่องLC ครับ ช่วยPMบอกทีครับ

thoma

ตอนนี้รวมร่างแล้วครับ บิดปรู๊ดๆ งานต่อไปแยกทั้งคันจับอาบน้ำทาสี

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

mate-vrr

สวยมากเลยอิจฉาจังเลยมีไว้ครอบครอง

thanh

ไอ๊หย่ะ แต่ละคน 
ผมมี 80 อยู่คันนึง ยังไม่ว่างเก็บงานเลย เด๋วสงกรานต์ถ้าไม่ไปกินเหล้านอกสถานที่มีเฮ ฮิฮิ
ผมชอบสีเหลืองแบบ ข้างบนโน้นอ่ะ สีเขียวคาวาฯก้อชอบ

เพื่่อนๆว่า 80 ทำสีไรดีครับ

thoma

อ้างจาก: IJ เมื่อ เมษายน 06, 2013, 12:03:52 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: RS19 เมื่อ เมษายน 05, 2013, 12:32:38 หลังเที่ยง
อยากมีขี่สักคัน เอาแบบค้างสต๊อก รุ่นแม็คนั่มหม้อลมหัวไม่เลี้ยว ใครรู้เบาะแสบ้าง จะได้เป็นสาวกไมโคลด้วย ราคาไม่แรงนะ
เห็นมีอยู่นะครับ แต่ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกันแต่จำมะใด้ว่ากระทู้ใหนแระ รอผู้รู้มาชี้ทางครับ

มงคลไทยพรานนกน่าจะมีอยู่ มือ1ไม่รวมทะเบียน40000ทอน500 มือ2มีทะเบียนอยู่ที่ 30000

T_zaa

+1ครับ  ชอบมากแต่ยังหาที่กใจไม่ได้เบย....
สปอร์ตเต็มอารมณ์
BSA MG

โทร.081-3635646

inter cooler

จุ๊บๆ ด้วยคนครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอารูปมาให้ดูกัน
LCครับ ตามฝันตอนป.4 อิอิ โครงการVR พับไว้ก่อน
???
มีสาระไปวันๆ

จัดมาแล้วครับ ขับได้ เครื่องเงียบ เพราะเจ้าของเดิมฮอร์นเครื่องชุดบน-ล่างมาแล้ว ของเกือบครบ ขาดปีเดียว พร้อมชุดโอน แต่คงต้องทำคลัตช์ก่อน รักกันจริงไม่ยอมจากกันเลย

ไฟชาร์จอีก เสร็จแล้วขับไปโอนเลย แล้วค่อยมารื้อชุดหย่ายยยครับ

SIRI

คลัทช์เป็นไรครับ??? ของผมแผ่นสปริงบนน๊อตยึดสปริงคลัทช์มันแตก ทำให้เศษลงไปติดเฟืองภายใน เข้าเกียร์ไม่ได้ ไปซื้ออะไหล่ไม่มีParts ตัวนี้นะครับ(ผมเปิดparts Book ที่ศูนย์มีแค่ตัวK1 ของผมน่าจะK2)ดูที่เสื้อสูบตรงข้างช่องหรีดวาล์ว มันมีตัวK2เขียนอยู่ และกระจกมองหลังก็ไม่เหมือนกัน
   แต่ไม่ต้องตกใจ!! ไม่ต้องใช้ก็ได้ ผมผ่าล้างเครื่องเปลี่ยนลูกปืนทั้งหมด แล้วประกอบวิ่งได้เหมือนเดิมครับ

ตัวเล็กผมคลัตช์ไม่จาก บีบแล้วกระตุกดับอย่างเดียว เคยเจอะกับคันเก่า(เสื้อลม)
คันเก่าผมได้มาเป็นซากๆจริงๆ ราคาแค่300เอง คงสิบกว่าปีแล้ว ตอนนั้นเป็นยุคเสื่อมของ2T
ได้แค่โครง เครื่อง ล้อ ถัง เบาะ เอกสารไม่ต้องสืบ เลยจัดการทำวิบากท่อขึ้นบนซะเลย
ผลออกมา น่าทึ่งมากกับความจุแค่80cc  วิ่งพอๆกับเทน่าเลย แต่ปลายไมโลไหลกว่าเห็นๆ
ไอ้พวกไนซ์ เวฟ เบสท์ กลุ่ม4จังหวะของรุ่นน้อง ปล่อยให้นำไปก่อนเลย ตามเก็บทีหลังฮากว่าเยอะ 
แต่ประหยัดพอดูเลย ร่ายมาซะยาว แต่มันเป็นความประทับใจที่เคยสัมผัสรถเล็กมา ไม่พลาดอยู่แล้วครับ เมื่อมีโอกาสได้ครอบครอง :D

เอ่อ? ถามอีกนิดครับ บังไมล์ ฝาครอบถังลูบบนยังพอหาได้ปะครับ ฝาถังน้ำมันด้วยครับ
แล้วมีใครคิดว่าหัวข้อไมโครเรานี่น่าจะย้ายไปห้องคาวาบ้างครับ อิอิ ;)

SIRI

อ้างจาก: inter cooler เมื่อ มีนาคม 30, 2014, 10:38:38 หลังเที่ยง
เอ่อ? ถามอีกนิดครับ บังไมล์ ฝาครอบถังลูบบนยังพอหาได้ปะครับ ฝาถังน้ำมันด้วยครับ
แล้วมีใครคิดว่าหัวข้อไมโครเรานี่น่าจะย้ายไปห้องคาวาบ้างครับ อิอิ ;)
ที่ผมผ่าเครื่องก็อาการนี้แหละครับ(LC)ไส่เกียร์แล้วกระตุดดับ!!! กับลูกปืนข้อดังกราว แล้วก็เจออย่าที่บอกครับ
พวกบังไมล์ หน้ากากผมถามมาแล้วไม่เจอเลยครับ ฝาครอบปั้ม2T+ฝาครอบสเตอร์ผมยังได้จากรถซากรถ มาหลายปีละ..
ลองเปิดฝาครอบฝั่งคลัทช์ อาจจะได้พบความจริง...

thanh

จริงดิน้า ที่พรามนกมีมือหนึ่งด้วย

มันวิ่งได้แล้วครับ >:( บังไมล์ลุงเจ้าของเก่าแกดัดแผ่นใสใส่มา ต้องยอมความตั้งใจของลุง
บังโคลนหน้า ได้ของลีโอมาใส่ พอดูได้ สเตอร์นี่ลุงใส่14-35มา ไปได้เรื่อยๆเกียร์กว้างเกิน แทบไม่มีแรงที่เกียร์6 ;)
แอบส่องดูคอยล์ ดันไส่ของนังปริ๊น 2ปลั๊ก(sprinter)มาให้ ถึงว่าเดินเบาไม่ค่อยเรียบ เครื่องเขกพิลึก ;)
เอ้า!พอได้ ลองทางไกล้ๆสัก80โลดิ๊ ไม่กลัวอยู่แล้ว โทสับมีตัง อิอิ >:( ที่เขี่ยๆคลำๆน่ะ กำลังเก็บโทสับครับ