Main Menu

ถามเรื่อง บ้านกอก เขื่องใน หน่อย ครับ....

เริ่มโดย evildeath, กันยายน 28, 2011, 06:06:02 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

evildeath

คือมีพี่เค้าแนะนำให้ไปซื้ออะไหล่รถ 2 จังหวะ เก่าๆ ที่นั่น  ผมไม่ได้ถามรายละเอียดพี่แกมากนัก

เลยอยากรู้ว่ามันเป้นร้านขายอะไหล่รถเลย หรือว่าเป็นร้านขายของเก่า

มีร้านเดียวหรือว่าหลายร้าน ยังไงกันคับ เพราะฟังดูแล้วก็ งงๆ ^ ^

แล้วถ้าไปซื้อต้องไปซื้อร้านไหนยังไง.....ราคาแต่ละร้านแตกต่างกันมั้ย??

แล้วถ้าไปจากยโสต้องไปยังไง??  รบกวนพี่ๆเซียน บ้านกอก หน่อยครับ

ถามเยอะไปหน่อย แต่ผมไม่รู้จิงๆคับ พึ่งกลับมาอยู่แถวบ้าน

รบกวนพี่ๆโซนนี้อีกครั้งครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม...

DEDOR

อ้างจาก: evildeath เมื่อ กันยายน 28, 2011, 06:06:02 หลังเที่ยง
คือมีพี่เค้าแนะนำให้ไปซื้ออะไหล่รถ 2 จังหวะ เก่าๆ ที่นั่น  ผมไม่ได้ถามรายละเอียดพี่แกมากนัก

เลยอยากรู้ว่ามันเป้นร้านขายอะไหล่รถเลย หรือว่าเป็นร้านขายของเก่า

มีร้านเดียวหรือว่าหลายร้าน ยังไงกันคับ เพราะฟังดูแล้วก็ งงๆ ^ ^

แล้วถ้าไปซื้อต้องไปซื้อร้านไหนยังไง.....ราคาแต่ละร้านแตกต่างกันมั้ย??

แล้วถ้าไปจากยโสต้องไปยังไง??  รบกวนพี่ๆเซียน บ้านกอก หน่อยครับ

ถามเยอะไปหน่อย แต่ผมไม่รู้จิงๆคับ พึ่งกลับมาอยู่แถวบ้าน

รบกวนพี่ๆโซนนี้อีกครั้งครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม...

ถาม ท่านต้น  STANK หนุ่มอุบลรูปงามเลยครับ  เลาไปปะจำ  สงสัยสิติดใจ๋อิหยังจั๊กยางแนนอนเลยทีเดียว  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

evildeath

evildeath

evildeath

ว่าจะไปวันอาทิตย์นี้ ไม่รู้มันจะเปิด รึ ป่าวคับ

DEDOR

อ้างจาก: evildeath เมื่อ กันยายน 28, 2011, 11:59:05 หลังเที่ยง
งั้นรบกวน พี่ต้น  STANK มาตอบด้วยนะครา้บบบบ

เว่าพื่นฮอดเลาดู๊ดู๋ครับ  จักนอยเลากะสิฮ้อนดาก  ฟ้าวมาตอบให่ทันที  5555++++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

@@TaJung@@

น่าจะเหมือน หนองแปน ที่กาฬสินทร์ มั๊ง  เป็นหมู่บ้านรื้ออะไหล่ แยกเหล็ก ทองแดง อลูมิเนียม ชั่งกิโลขาย
วัสดุพวกนี้ก็มาจากซากมอไซค์เก่านั่นแหล่ะ....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

pichan

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กันยายน 29, 2011, 01:51:12 หลังเที่ยง
น่าจะเหมือน หนองแปน ที่กาฬสินทร์ มั๊ง  เป็นหมู่บ้านรื้ออะไหล่ แยกเหล็ก ทองแดง อลูมิเนียม ชั่งกิโลขาย
วัสดุพวกนี้ก็มาจากซากมอไซค์เก่านั่นแหล่ะ....
ใช่แล้วครับ  เยอะมาก  อยากได้อะไรได้แน่นอนครับ  ร้านรื้อมอไซด์มีหลายร้านครับ

GTO-M4.Sk

รอพี่ต้น stank มาตอบ คับ....

กูรู รู้จิง เรื่องปิ้งย่าง
>:( >:( >:(

ว่าแต่....
คุณ evildeath อยู่แถวไหนครับ.... ??

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

musicman_ton

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

DEDOR

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 12:16:39 หลังเที่ยง
โอม!!! จงมาๆๆๆๆๆๆ เพี๊ยงงงงงงงงงงงงงงงง

สงสัยน้ำจะท่วมปากอยู่มังครับ  พูดไม่ค่อยได้  อิอิ

pongpang

ไปมา 3 ครั้งแล้วครับ ร้านมี 2 ข้างทางเลยครับ ประมาณ 10 กว่าร้านครับ เป็นลักษณะรับซื้อของเก่าแล้วเอามาแยกอะไหล่ขาย
ครับ มีแบบแยกขายและขายเป็นคันเลยก็มีครับ n ตากลมคันละ 3-4 พันบาท ตามสภาพครับ ตระกุลโนวา 2-3 พันบาทครับ
แต่ n-pro หาอะไหล่ไม่ค่อยมีแฮะ  บ้านกอกนาแก้วจะอยู่ เส้น เขื่องใน - ไปยโส ห่างออกไป 10 กม. บริเวณ สถานีโทรทัศน์
ช่อง 5 ทางเข้ามีสะพานลอยครับ ถ้าไปสอบถามคนแถวนั้นเอาก็ได้เขารู้หมดครับ หรือสอบถามผมก็ได้ครับ ป๋อง 085-4942912
โชคดีครับ

mong_ban

ว่าง ๆๆ  ต้องไปจอบแนม จักหน่อย  ตอนนี้อยู่ในเมืองศรีเกษ ฯ ไม่ค่อยมีกลุ่มขี่ สองที เลยครับ

stank

JaCk_2T

บ่อฮู้ไผไปสั่งอะไหล่ไว้ พวกกันสบัดหาซื้อบ่อได้เลยเพิ่นบอกว่ามีออเดอร์ไว้ -*-

mong_ban

JaCk_2T

ปีใหม่กลับยโสจะแวะไปบ้านกอกนาแก้วครับ เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้เบิ่ง

can-nim

can-nim