Main Menu

><((((?>.:"Review + พูดคุยทุกเรื่องของมอไซค์จากแดนมังกร......

เริ่มโดย Kot, กันยายน 04, 2011, 11:02:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Kot

โหดแพงเวอร์เกินไปครับ สำหรับราคาสุทธิผ่อนเสร็จที่ 1แสน(สาหัส)กว่าบาทไทย.....

สำหรับรถราคาไม่เกิน 5หมื่น ใช้บัตร ดอกเบี้ยปีละ 24%
ถ้าผ่อนหมดใน 3 ปีพอดิบพอดี จะรวมสุทธิราวๆๆ 7หมื่นบาทไทยครับ.....(ลดต้นลดดอก...แต่ไฟแน้นซ์แม่มไม่ลดนะครับ)

นี่จึงเป็นเหตุให้ผมไม่อยากซื้อรถเงินผ่อน ยกเว้นผ่อน 0% ถึงค่อยกลับมาคิดอีกที
ถ้าผ่อนได้ 0% 12 งวด ตกงวดละ 38xx เองครับสำหรับเงินต้น 4.6หมื่น....

ผมว่ากู้ภรรเมีย...โลด
เสียดอกเบี้ย ส่งส่วยให้ภรรเมียดีกว่า...ม้างงงงงง
คลิ้คเพื่อดูกระทู้ที่ผมปั้น NSR 150 SP
อดีต...1999 NSR 150 SP + Michelin Pilot Sports Tyres F90/80/17 R110/80/17

Yadomm

อ้างจาก: Kot เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 03:38:43 หลังเที่ยง
โหดแพงเวอร์เกินไปครับ สำหรับราคาสุทธิผ่อนเสร็จที่ 1แสน(สาหัส)กว่าบาทไทย.....

สำหรับรถราคาไม่เกิน 5หมื่น ใช้บัตร ดอกเบี้ยปีละ 24%
ถ้าผ่อนหมดใน 3 ปีพอดิบพอดี จะรวมสุทธิราวๆๆ 7หมื่นบาทไทยครับ.....(ลดต้นลดดอก...แต่ไฟแน้นซ์แม่มไม่ลดนะครับ)

นี่จึงเป็นเหตุให้ผมไม่อยากซื้อรถเงินผ่อน ยกเว้นผ่อน 0% ถึงค่อยกลับมาคิดอีกที
ถ้าผ่อนได้ 0% 12 งวด ตกงวดละ 38xx เองครับสำหรับเงินต้น 4.6หมื่น....

เสียดอกเบี้ย ส่งส่วยให้ภรรเมียดีกว่า...ม้างงงงงง
แล้วถ้าเป็นบัตรอิออนละครับดอกเบี้ยถูกกว่าเปล่าครับ
แล้วเราสามารถทำแบบนี้ได้มั้ยครับ
คือ เราออกไปก่อนส่วนนึง แล้วรูดบัตรอิออนอีกส่วนนึงครับ

Kot

อ้างจาก: Yadomm เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 03:45:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Kot เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 03:38:43 หลังเที่ยง

แล้วถ้าเป็นบัตรอิออนละครับดอกเบี้ยถูกกว่าเปล่าครับ
แล้วเราสามารถทำแบบนี้ได้มั้ยครับ
คือ เราออกไปก่อนส่วนนึง แล้วรูดบัตรอิออนอีกส่วนนึงครับ

อย่าโดนหลอก พวกที่บอกดอกเบี้ยถูกแค่ 0.99 สตางค์.....ซึ่งก็คือ
0.99 * 12 เดือน = 11.88% และพวกนี้เค้าใจดี +ค่าบริการใช้วงเงินเพิ่มเข้าไปให้อีกฟรีๆๆๆไม่น่าต่ำกว่า 12 - 18%
รวมแล้ว = 11.88 + 12 ถึง 18 = รวมสุทธิระหว่าง 23.88 - 29.88 % ต่อปี
....นอกจากนี้ัแล้ว ผมไม่รู้ว่าลดต้นลดดอก หรือคงดอกตลอดสัญญาเงินกู้

คือผมทราบระบบบัตรเครติดพวก Visa Master Amex Diner
ส่วนบัตรอิออน มีโลโก้พวกนี้หรือเปล่าครับ ถ้ามีก็เข้าข่ายได้เหมือนกัน

ส่วนดอกเบี้ยทุกธนาคารเท่ากันหมดตามประกาศของ ธ แห่งประเทศไทย
แต่....มีค่าบริการใช้วงเงินที่แตกต่างกัน....ดังนั้นโดยรวมๆๆแล้ว บาง ธ อาจเสีย 18% บาง ธ อาจสูงถึง 28%

ลองสอบถามสมัครพวก Lotus Visa / KTC, TFB, SCB, BBL หรือไรพวกนี้ดูก็ได้ครับ ว่าดอกเท่าไร
คลิ้คเพื่อดูกระทู้ที่ผมปั้น NSR 150 SP
อดีต...1999 NSR 150 SP + Michelin Pilot Sports Tyres F90/80/17 R110/80/17

@@TaJung@@

หมวยบินสวยจริง  แต่สินสอดสูง  แพงกว่าตี๋ยเอ็มตั้ง 2.3 หมื่น(กรณีได้ราคา 4.6)

งานนี้ต้องทำการบ้านดีๆ  หาวิธิเอาเข้าบ้านโดยผู้ปกครองไม่ดึงหูเอา....

พักยกไปก่อน  หยอดกระปุกต่อดีกว่า....  อยากแก้คันด้วยการขี่รถแล้วเสียงดังตับๆๆๆ  ต้องไปวางเครื่องก่อนแล้วล่ะ...

งานนี้ตี๋เอ็มเลย ดูแล้วน่าคบหามากกว่า น้องหมวยซะแล้ว...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Kot

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 03:54:08 หลังเที่ยง
หมวยบินสวยจริง  แต่สินสอดสูง  แพงกว่าตี๋ยเอ็มตั้ง 2.3 หมื่น(กรณีได้ราคา 4.6)

งานนี้ต้องทำการบ้านดีๆ  หาวิธิเอาเข้าบ้านโดยผู้ปกครองไม่ดึงหูเอา....

พักยกไปก่อน  หยอดกระปุกต่อดีกว่า....  อยากแก้คันด้วยการขี่รถแล้วเสียงดังตับๆๆๆ  ต้องไปวางเครื่องก่อนแล้วล่ะ...

งานนี้ตี๋เอ็มเลย ดูแล้วน่าคบหามากกว่า น้องหมวยซะแล้ว...

แก้ไขง่ายๆๆ....เดินไปที่ตู้เย็น หยิบน้ำเย็นๆๆสำหรับดื่ม มาล้างหน้าล้างตา ล้างให้หน้าชา
แค่นี้ก็แก้อาการตัญหาอยากไปได้อีกแป้บครับ

เราจะชาเจ็บปวดที่ใบหน้าแทนครับ ในช่วงเวลานี้....

Yadomm

อ้างจาก: Kot เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 03:50:54 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Yadomm เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 03:45:38 หลังเที่ยง

อย่าโดนหลอก พวกที่บอกดอกเบี้ยถูกแค่ 0.99 สตางค์.....ซึ่งก็คือ
0.99 * 12 เดือน = 11.88% และพวกนี้เค้าใจดี +ค่าบริการใช้วงเงินเพิ่มเข้าไปให้อีกฟรีๆๆๆไม่น่าต่ำกว่า 12 - 18%
รวมแล้ว = 11.88 + 12 ถึง 18 = รวมสุทธิระหว่าง 23.88 - 29.88 % ต่อปี
....นอกจากนี้ัแล้ว ผมไม่รู้ว่าลดต้นลดดอก หรือคงดอกตลอดสัญญาเงินกู้

คือผมทราบระบบบัตรเครติดพวก Visa Master Amex Diner
ส่วนบัตรอิออน มีโลโก้พวกนี้หรือเปล่าครับ ถ้ามีก็เข้าข่ายได้เหมือนกัน

ส่วนดอกเบี้ยทุกธนาคารเท่ากันหมดตามประกาศของ ธ แห่งประเทศไทย
แต่....มีค่าบริการใช้วงเงินที่แตกต่างกัน....ดังนั้นโดยรวมๆๆแล้ว บาง ธ อาจเสีย 18% บาง ธ อาจสูงถึง 28%

ลองสอบถามสมัครพวก Lotus Visa / KTC, TFB, SCB, BBL หรือไรพวกนี้ดูก็ได้ครับ ว่าดอกเท่าไร
พี่ทีทำงานผมก็ผ่อนอยู่ครับ แกบอกว่าดอก 0.8%ต่อเดือน 9.6% ต่อปีน่ะครับ
เลยไม่แน่ใจเพราะรู้สึกว่าถ้าผ่อนกับไฟแนนท์ของทางร้านจะโดนประมาณ 24%ต่อปี พี่ที่ทำงานเลยแนะนำ บัตรอิออนครับ

แล้วกรณีที่เราจ่ายส่วนนึง แล้วรูดบัตรส่วนนึงจะสามารถทำได้รึเปล่าครับ หรือว่าแล้วแต่ร้าน

@@TaJung@@

ผมตอบได้  กรณีบัตร VISA LOTUS  ถ้าเอาไปรูดสินค้าอะไรก็แล้วแต่  เมื่อรูดมาแล้ว  จะปลอดดอก 50 วัน  หลังจากนั้นดอกจะเริ่มเดิน พร้อมค่าธรรมเนียมใช้วงเงิน
ถ้าระหว่างนั้นมีเงินมาโป๊ะหมดก็ไม่เสียดอกเบี้ย  แต่ถ้าไม่มี  สามารถโทรไปเปลี่ยนเป็นผ่อนชำระแบ่งเป็นงวดๆเหมือนผ่อนของ  เสียดอกเบี้ย 0.8%  ประมาณนี้

รายละเอียดคงต้องถามเจ้าของบัตรอีกที  ผมก็คิดอยู่ว่าจะใช้แผนไหนดี ถ้าเอาบัตรนี้รูด...

แต่ถ้าไม่เปลี่ยนเรื่องการชำระเงิน ก็ส่งขั้นต่ำ 10%  เดือนไหนเงินเหลือเยอะก็จ่ายเยอะได้ ลดต้นลดดอก...

แต่ต้องทำการบ้านดีๆ  เพราะพวกนี้รายจ่ายแฝงมันมีด้วย  ไปจ่ายตามธนาคารเสีย 10 บาท  เคาท์เตอร์เซอร์วิส 15 บาท  จ่ายที่เคาเตอร์ในโลตัสฟรี...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Yadomm

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 04:02:23 หลังเที่ยง
ผมตอบได้  กรณีบัตร VISA LOTUS  ถ้าเอาไปรูดสินค้าอะไรก็แล้วแต่  เมื่อรูดมาแล้ว  จะปลอดดอก 50 วัน  หลังจากนั้นดอกจะเริ่มเดิน พร้อมค่าธรรมเนียมใช้วงเงิน
ถ้าระหว่างนั้นมีเงินมาโป๊ะหมดก็ไม่เสียดอกเบี้ย  แต่ถ้าไม่มี  สามารถโทรไปเปลี่ยนเป็นผ่อนชำระแบ่งเป็นงวดๆเหมือนผ่อนของ  เสียดอกเบี้ย 0.8%  ประมาณนี้

รายละเอียดคงต้องถามเจ้าของบัตรอีกที  ผมก็คิดอยู่ว่าจะใช้แผนไหนดี ถ้าเอาบัตรนี้รูด...

แต่ถ้าไม่เปลี่ยนเรื่องการชำระเงิน ก็ส่งขั้นต่ำ 10%  เดือนไหนเงินเหลือเยอะก็จ่ายเยอะได้ ลดต้นลดดอก...

แต่ต้องทำการบ้านดีๆ  เพราะพวกนี้รายจ่ายแฝงมันมีด้วย  ไปจ่ายตามธนาคารเสีย 10 บาท  เคาท์เตอร์เซอร์วิส 15 บาท  จ่ายที่เคาเตอร์ในโลตัสฟรี...
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
เพราะโดยปกติผมไม่ค่อยได้ใช้พวกนี้ซักเท่าไหร่(ไม่ชอบเป็นหนี้)
เลยหาข้อมูลพวกนี้ดู เพราะเงินไม่จมดี เผื่อฉุกเฉินจะได้มีไว้หมุนครับ

ปล.จัดอาตี๋มาขี่เล่นเลยครับ กิเลสจะหายไปเอง แต่อาจจะมีกิเลสอื่นมาแทนครับ ^^

Kot

กระทู้ออกอ่าวแล้วครับ....ขอดึงกลับมาหน่อย

ผมมีคำถาม ขอคำแนะนำจากสมาชิกที่เข้ามาอ่านหน่อยครับ ในเรื่องล้อ + ยาง ดังนี้ครับ

- ผมชอบใช้ยาง Tubeless และเจาะจงเป็นยาง Radial ถ้าไม่ได้ก็ผ้าใบก็ยังดี
 สาเหตุเพราะไม่ต้องเช็คลมยางบ่อยๆๆๆ เกาะถนนดีกว่าหรืออีกนัยก็คือ มี Performance ที่ดีกว่ายางปรกติมียางใน

- ผมมีล้อแม้กซ์ หน้า-หลังเรียบร้อยแล้ว เพียงยังไม่มีเวลาปั้นเพราะต้องจอดรถ หาร้านช่วยทำ หาโรงกลึง
 * ค่าแปลงคงราวๆๆ 500 - 2000 บาท
 * ค่าทำสีล้อแม็กซ์ อย่างดี 1000 บาท
 * ค่ายางหน้าหลังแบบธรรมดา ราวๆๆ 3200
 * ค่ายางเทพๆๆ หน้าหลัง ราวๆๆ 6900
- หรือผมจะไปเล่นแค่
  * ล้อหลังเดิม เปลี่ยนยางหลังเป็น Michelin M45 ขนาด 4.00 * 18
  * เปลี่ยนล้อกระทะหน้าเป็น ขอบ 18 ใส่ด้วยยาง Michelin M45 ขนาด 3.25 * 18
 รายการข้างบนค่ายางนอก 2300 + ยางใน 100 +ค่าล้อหน้าอลูซี่เลสค่าแรง 1200 รวม = 3600 บาท

* อนาคตค่อยหาล้ออลูสำหรับล้อหลังต่อไป คงราวๆๆ 1000+ซี่+ค่าแรง รวมๆๆ 1600 บาท

สมาชิกมีความเห็นในกรอบข้างบนเป็นอย่างไรบ้าง หรือมีคำแนะนำนอกกรอบอะไรบ้าง
หรือว่าอยู่เฉยๆๆ ใช้งานแบบนี้เหลาะดีแล้ว ไม่เสียอัฐ ไม่เปลื่องตัว ......

@@TaJung@@

สำหรับผม  ยาง 18 มันเลือกยางมากๆไม่ได้เหมือน 17 ครับ

แต่ทีนี้ต้องการ TL ล้อมีแล้วก็สู้เอาไปแปลงใส่เลยดีกว่า  ทำครั้งเดียวจบไปเลยครับ...

ในเว๊บน้องหมวยเห็นลงล้อนินจา250 อยู่คันนึง..

Kumlar

อ้างจาก: Kot เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 04:10:17 หลังเที่ยง
กระทู้ออกอ่าวแล้วครับ....ขอดึงกลับมาหน่อย

ผมมีคำถาม ขอคำแนะนำจากสมาชิกที่เข้ามาอ่านหน่อยครับ ในเรื่องล้อ + ยาง ดังนี้ครับ

- ผมชอบใช้ยาง Tubeless และเจาะจงเป็นยาง Radial ถ้าไม่ได้ก็ผ้าใบก็ยังดี
 สาเหตุเพราะไม่ต้องเช็คลมยางบ่อยๆๆๆ เกาะถนนดีกว่าหรืออีกนัยก็คือ มี Performance ที่ดีกว่ายางปรกติมียางใน

- ผมมีล้อแม้กซ์ หน้า-หลังเรียบร้อยแล้ว เพียงยังไม่มีเวลาปั้นเพราะต้องจอดรถ หาร้านช่วยทำ หาโรงกลึง
 * ค่าแปลงคงราวๆๆ 500 - 2000 บาท
 * ค่าทำสีล้อแม็กซ์ อย่างดี 1000 บาท
 * ค่ายางหน้าหลังแบบธรรมดา ราวๆๆ 3200
 * ค่ายางเทพๆๆ หน้าหลัง ราวๆๆ 6900
- หรือผมจะไปเล่นแค่
  * ล้อหลังเดิม เปลี่ยนยางหลังเป็น Michelin M45 ขนาด 4.00 * 18
  * เปลี่ยนล้อกระทะหน้าเป็น ขอบ 18 ใส่ด้วยยาง Michelin M45 ขนาด 3.25 * 18
 รายการข้างบนค่ายางนอก 2300 + ยางใน 100 +ค่าล้อหน้าอลูซี่เลสค่าแรง 1200 รวม = 3600 บาท

* อนาคตค่อยหาล้ออลูสำหรับล้อหลังต่อไป คงราวๆๆ 1000+ซี่+ค่าแรง รวมๆๆ 1600 บาท

สมาชิกมีความเห็นในกรอบข้างบนเป็นอย่างไรบ้าง หรือมีคำแนะนำนอกกรอบอะไรบ้าง
หรือว่าอยู่เฉยๆๆ ใช้งานแบบนี้เหลาะดีแล้ว ไม่เสียอัฐ ไม่เปลื่องตัว ......

ผมว่า นะ
ล้อแมกนี้ ถ้า รุ่นผจญภัยได้ มักจะมี ซี่ถี่ๆ ประเภทสามก้านนี้ คงเหมาะกับทางเรียบมากกว่า (ประมาณหลุมเล็ก หรือรอยต่อถนน ไม่มีปัญหาแน่นอน)
ล้อซี่ลวด ก้มีข้อดีมาก เมื่อ เจอะถนนขรุขะ ไม่เรียบจริงๆ เพราะซี่ลวดมันซับแรงกระแทกไปเยอะ ถ้าทางเรียบด้วยกัน พอไปเจอะรถแรงบิดดีๆ กลับมีอาการเป๋ ให้เห้นอีก สู้ล้อแมกไม่ได้
แต่ล้อซี่ลวด สามารถซ่อมปรับแต่งแนวล้อเองง่ายกว่า ล้อแม็กซึ่งต้องพึ่งพา spacer หนุนกันแม่นยำระดับ 0.3mm ไม่งั้นเวลาถอดล้อ เพื่อซ่อมบำรุงนี้เหนื่อย
อย่างไรก็ตาม ยังมัปัจจัยอื่นๆ มาเกี่ยวข้องอีกเล็กน้อย ในเรื่องงบลงทุน และความชอบส่วนตัว
ว่ากันไปแล้ว ความเห็น ของผมเนี่ย อ่านทวนไปมา เอง ก็ยังงง เลย ขอรับ อิอิอิอิ
แต่ผมตัดสินใจได้แน่นอนแล้วว่าเอาตามท่าน Kot แน่ปีหน้า เพราะปีนี้กำลังติด Project ปลุกปั้น 2T อีก 2 คันอยู่
เลยยังไม่อยากเปิดงานหลายหน้า
แต่แนวแต่งผมเนี่ย ตั้งใจจะลง แค่ยางดอกเรียบ ขนาด 21/18 เท่านั้น กับปรับ เรื่องความสูงนิดหน่อย พอเป็นพิธี
บางทีก็ 2T บางทีก็ 4T

@@TaJung@@

หยอดกระปุกต่อไปก่อนนั่นล่ะครับ  เผื่อปีหน้ามีอะไรใหม่ๆเพิ่มมาอีก
ของผมรถก็เต็มบ้านแล้ว....

พักรบชั่วคราวนั่งสงบกิเลสไปก่อน  กลัวงานเข้า...

ppooh

อ้างจาก: Kot เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 03:50:54 หลังเที่ยง

ดอกเบี้ยบัตรเครดิต ธนาคารพาณิชย์ไทย 20% ต่อปีครับ
คิดดอกเบี้ยจากอัตราเงินต้นที่ลดลง ผ่อนชำระขั้นต่ำ 10% ได้

รู้สึกว่าที่ศูนย์ไม่มีรับจัดไฟแนนซ์รุ่นนี้นะครับ 
ถ้ามีบัตรเครดิต กดเงินสดไปซื้อเลยครับ เสียแต่ดอกเบี้ยอย่างเดียว
ดอกเบี้ย 2% กว่า ๆ ต่อเดือน

อิงฐานดอกเบี้ย Fixed rate ไม่ใช่ Flat Rate

@@TaJung@@

คุยกับผู้ปกครองแล้ว  อนุญาติให้ซื้อได้หลังผ่อนยาริสของเขาหมดก่อน....โฮ๊ะๆๆๆๆๆ

สรุปว่าไม่ขัด  แต่ให้ภาระหมดไปก่อน เพราะรถผมมีเยอะแล้ว  แป่ว...เอาวะ อีกไม่เกิน 2 ปี คงได้รถมาอีกคันล่ะเพราะบอกเขาไว้ว่าขออีกคันนึง...

หยอดกระปุกต่อไป...

GENIUS

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 01:41:57 หลังเที่ยง
ไอย่ะ    งานนี้ขอซุ่มโป่งสักพักนึงก่อน......
หาวิธีเอาเข้าบ้านให้ได้ไม่งั้น มีปัญหาแน่ๆ
ขอเช็คศูนย์ PS มดแดงเผื่อไว้ด้วย....

"เสพติดกระทู้นี้" แล้วกิเลสมาขึ้น  ยิ่งไปหาขอมูลเพิ่มก็ยิ่งขึ้น   อีกไม่นานคงไม่แคล้ว  รถมันจะงอกออกมาเพิ่มอีกคัน แว้ๆๆ

ไม่รู้ท่าน GENIUS ไปถึงไหนแล้วน๊อ...

ตอนนี้ผมขอเบรคเรื่อง ENDURO 200 ไว้ชั่วคราวก่อนครับ

พอดีเพิ่งไปสอย SE98 มาครับ

ขับแล้วรู้สึกถูกชะตามากครับ ขนาดกะทัดรัด คอนโทรลง่ายดีครับ

ตอนนี้กำลังเตรียมงบคืนความสมบูรณ์ให้กับเครื่องยนต์อยู่ครับ

( จะเอาให้เปรี๊ยะๆ เลยครับ )

คันนี้ตั้งใจว่าจะเอามาแต่งแนวแว้นบอยซะหน่อยอ่ะครับ

( ถึงอายุไม่ให้แต่ใจยังรัก อิ อิ )

GENIUS

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 08:51:00 หลังเที่ยง
คุยกับผู้ปกครองแล้ว  อนุญาติให้ซื้อได้หลังผ่อนยาริสของเขาหมดก่อน....โฮ๊ะๆๆๆๆๆ

สรุปว่าไม่ขัด  แต่ให้ภาระหมดไปก่อน เพราะรถผมมีเยอะแล้ว  แป่ว...เอาวะ อีกไม่เกิน 2 ปี คงได้รถมาอีกคันล่ะเพราะบอกเขาไว้ว่าขออีกคันนึง...

ถ้ายังมีภาระด้านอื่นอยู่ด้วย

ผมว่าค่อยๆ ดูๆ ไปก่อนก็ดีนะครับ

มอเตอร์ไซด์ไม่อยากให้ซื้อผ่อนเลยครับ

( เคยผ่อนแล้วดอกมันโหดร้ายมาก )

ถึงเวลานั้นอาจมีรุ่นอื่นๆ ออกมาให้เลือกมากมายก็ได้นะครับ

micronz

กระทู้นี้มีอะไรน่าสนใจนักหนา หนอ ต้องไปไล่อ่านแต่ หน้าแรก เลย นี่
  ไม่นึกว่ารถจีนจะดึงดูดความสนใจได้ขนาด  ผมสงสัยจริงเนี่ยมีไร จั้กหนอ

ppooh

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 08:51:00 หลังเที่ยง

มาเอาใจช่วยตาจุง

Kot

เรื่องดอกเบี้ยบัตรเครดิต ผมไปดูมาแล้วครับ
ระหว่าง 18 - 20% ต่อปี แบบลดต้นลดดอก ตามตารางตัวอย่างด้านล่างครับ

Kot

อ้างจาก: micronz เมื่อ ตุลาคม 18, 2011, 10:23:25 หลังเที่ยง
กระทู้นี้มีอะไรน่าสนใจนักหนา หนอ ต้องไปไล่อ่านแต่ หน้าแรก เลย นี่
  ไม่นึกว่ารถจีนจะดึงดูดความสนใจได้ขนาด  ผมสงสัยจริงเนี่ยมีไร จั้กหนอ

ลองอ่านดูครับ มีข้อมูลเพื่อจะได้ทราบ ไม่ซื่อไม่หาไม่เป็นไร เรารู้เอาไว้เปรียบเทียบก็ได้ครับ