Main Menu

กำครัชแล้วเสียงเงียบ ปล่อยครัชแล้วสีดัง เวลาเดินเบา รถ zx

เริ่มโดย green_t, เมษายน 30, 2008, 10:20:55 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

green_t

กำครัชแล้วเสียงเงียบ ปล่อยครัชแล้วสีดัง เวลาเดินเบา รถ zx

มันเป็นอะไร

๑๒๓๔

อ้างจาก: green_t เมื่อ เมษายน 30, 2008, 10:20:55 ก่อนเที่ยง

มันเป็นอะไร
ลองตรวจ ยางย้ำคลัชดูว่า ดีอยู่ป่าว
แต่ถ้าเสียงหอน เจอมาก กับเฟือง
เฟืองห่าง
ลองเติมน้ำมันเครื่องเยอะๆ ดู ถ้าหาย ช่ายเลย

krr150

มันเป็นเรื่องปกติ ของรถคาวาซากิแหล่ะ  ที่ว่าชุดชามคลัช จะหลวมเร็ว แบบคลอนได้ มีระยะฟรี ทำให้เวลาเดินเบามันสั่นไป สั่นมา เกิดเสียง แต่กำคลัชจะหาย เพราะเป็นการตัดกำลังของเครื่อง ทำให้มันไม่หมุนตาม  แล้วพอหลวมแล้วก็ดังแบบนี้ ทุกคัน  วิธีแก้ส่วนมากก็ถอดชามคลัชไปย้ำยางใหม่   แต่ก็ไม่ค่อยดีนัก ใช้ไปสักระยะ ก็หลวมอีก  แก้แบบหายขาด ก็ซื้อชามใหม่ไปเลย   แน่นอนดี
ส่วนอีกจุดที่จะบอกคือชุดเฟืองบาลานเซอร์   ถ้าหลวม ก็ดัง   แถมจะมีหอนด้วย แบบวิ๊วๆ  ตัวนี้บางคนก็เอาไปย้ำ  บางคนก็เอาไปกลึง  แต่ผมเปลี่ยนใหม่อีกแหล่ะ   หายขาด..

ทั้งสองอาการมีข้อเสียคือ  เสียงรบกวน   เครื่องสั่น    แล้วก็ รถจะวิ่งไม่ดีนัก  เพราะชุดคลัชทำงานไม่เต็มที่ จะมีจังหว่ะฟรีอยู่  บาลานเซอร์ ก็สร้างแรงถ่วงให้ไม่สม่ำเสมอ..เครื่องเลยทำงานไม่สมดุล..

แต่ถ้าไม่คิดมาก   ก็ทนๆ ไปเถอะ  ไม่มีอะไรหรอก... ;D

A.I.(Alex)

;D   ;D   ผมอ่านแล้วต้องบอกว่า รถมันไม่ดีแล้ว เอามาขายผมเถอะ 55555555

green_t

อ้างจาก: A.I.(Alex) เมื่อ เมษายน 30, 2008, 04:14:43 หลังเที่ยง
;D   ;D   ผมอ่านแล้วต้องบอกว่า รถมันไม่ดีแล้ว เอามาขายผมเถอะ 55555555

ได้ๆ ขายครับ
50000 บาทถ้วน

green_t

t-vios

เปลี่ยนยางแล้วเป็นไงบ้าง ดีมั๊ยครับ หมู
เปลี่ยนน้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไรครับ
เรื่องเสียง รถผมก็มีนะ ถามเอกดูได้ แต่ผมไม่ค่อยซีเรียส
แต่พักใหญ่ ๆ คงต้องเปลี่ยนอย่างที่เอกว่าลูกเดียว
;D

worathep

เด็กใต้........ใจถึง......[/URL] [email protected]

ASENAL

ก้องขอนแก่น

กระทู้ดี....มีาระ
ผมก็เก็บข้อมูล   เพราะมีเสียงเหมือนกัน

แต่ผมเสียดาย  ข้อมูลเก่า ๆ มากกว่า 
บางกระทู้   ค้นหายังไงก็ไม่เจอ

**หัวข้อได้หายไป  หรือคุณไม่ได้รับอนุญาติ***   เฮ้อ..เสียดายความรู็

+ขายอะไหล่มอไซด์ 2 จังหวะทุกรุ่นมากมาย+
         อยากเห็นของดี ๆ ก่อนใคร 
แอดมาครับ  Facebook " ก้อง ขอนแก่น "

086-4552533        ( LINE )
063-6924081

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย