Main Menu

อยากทราบว่า วิธี บิดก๊อก น้ำมัน GTO M4 นี้ต้องบิดขึ้นบนหรือลงล่างอะครับ !มือใหม่

เริ่มโดย GTO M4, กรกฎาคม 13, 2011, 10:21:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GTO M4

พอดีผมเป็นมือใหม่ ขับGTO M4 อยกทราบว่าก๊อกน้ำมัน ต้องบิด ขึ้น บน หรือ ลง ล่าง อะค้าบ ใครทราบ ตอบผมหน่อยนะค้าบ ขอบคุนค้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เกร็งน่อง

ปรับไปที่ ตำแหน่งล่าง    คือ  ก๊อก 1
ปรับไปที่ ตำแหน่งบน    คือ  ก๊อก 2
ปรับไปที่ ตำแหน่งกลาง   คือ  ปิดก๊อก

แนะนำเพิ่มเติม
1. ดับเครื่อง ให้ปิดก๊อก ทุกครั้ง  ให้หมุนปรับไปที่ ตำแหน่งกลาง
2. เวลาวิ่ง  ให้ปรับไปที่ ตำแหน่งล่าง    คือ  ก๊อก 1  ทุกครั้ง 
3. อย่าใช้ก๊อก 2  ถ้าไม่จำเป็น   ก็อก2 ท่อส่งน้ำมันมันเตี้ย    มันจะส่งน้ำมันมาพร้อมกับสนิมก้นถัง
4. แม่เหล็กแรงสูงติดตูดถัง  ไว้ดักสนิม