Main Menu

ทะโหล่โมดิฟาย เริ่มรับงาน แล้วนะครับ

เริ่มโดย เด็กชาย_โหน่ง_, กรกฎาคม 11, 2011, 02:16:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chmphon

POOPOO

ร้านยุแถวไหนอ่ะคับ จะเอาjr ไปใส่เคเหลี่ยม แล้วไล่ให้หน่อยคิดค่าแรงเท่าไรอ่ะคับ

GasTurbines

อ้างจาก: POOPOO เมื่อ กันยายน 14, 2012, 11:03:30 หลังเที่ยง
ร้านยุแถวไหนอ่ะคับ จะเอาjr ไปใส่เคเหลี่ยม แล้วไล่ให้หน่อยคิดค่าแรงเท่าไรอ่ะคับ

ร้านอยู่แหลมฉบังครับ

Ti

อ้างจาก: GasTurbines เมื่อ กันยายน 14, 2012, 11:06:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: POOPOO เมื่อ กันยายน 14, 2012, 11:03:30 หลังเที่ยง

ร้านอยู่แหลมฉบังครับ

อ้าว...นึกว่าอยู่เมกา
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71614.0

ไม่อยากเป็นคนฉลาดในหมู่คนโง่ แต่จะขอเป็นคนโง่ในหมู่คนฉลาด เพื่อที่จะพัฒนาความรู้ของตนให้เพิ่มมากขึ้น

แอบแซงเพราะแรงน้อย

l Just2Eng l

assassnoob

5555+ เคยเอาชุดหน้าไปแปลง คิด ค่าแรง 200 บาท (ค่าน้ำยังไม่พอกินเลย)

วิ่งได้ซักที

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: assassnoob เมื่อ กันยายน 29, 2012, 02:35:39 หลังเที่ยง
5555+ เคยเอาชุดหน้าไปแปลง คิด ค่าแรง 200 บาท (ค่าน้ำยังไม่พอกินเลย)

หะหะ ก็ ค่างาน ย้ายแกนแผงคอ ก็จุกแล้ว ไหน จะค่าของจิปาถะ เบ็ดเสร็จ ท่านจ่ายไป ตั้งเยอะแล้ว ใครจะกล้า เอาตังค์เยอะหล่ะครับ

อ้างจาก: แอบแซงเพราะแรงน้อย เมื่อ กันยายน 28, 2012, 09:50:11 หลังเที่ยง
ลุงๆปะยางเท่าไรครับ

ปะยาง เสันละสองพัน ครับ อิอิ

อ้างจาก: chmphon เมื่อ กันยายน 11, 2012, 03:33:11 ก่อนเที่ยง
ร้านอยู่แถวไหนหรอครับ

อยู่แหลมบัง หลังเครือ ครับ

เคเหลี่ยมใส่ เจอาร์เหรอ.... เอามาก็ได้ครับ อิอิ

ว่างก็ไทรมาละกันครับ

ตอนนี้ ไม่อยากรับงานบิ้วทั้งคัน หน่ะครับ งานเก่ายังค้าง อีก อันนึง

หงึกๆๆ ไม่รู้ลูกค้า บ่นไปแค่ไหน แล้ว หะหะหะ

รอคันนี้ จบก่อน เด้อ หะหะ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

globblinknight

ray

ร้านอยู่แหลมฉบังหลังเครือฯ มีชื่อร้านมั๊ยตรงไหนครับผมอยู่ติดตลาดอุดมกิตต์ 2 ชากกระปอกจะได้ไปใช้บริการได้
อยากให้ไล่ไฟกราวให้หน่อยครับพอได้มั๊ย แบบว่าร้านทั่วไปทำงานไม่ละเอียดชอบมั่วไม่ชอบเลยครับเพื่อนสมาชิกด้วยกันชัวร์กว่า

อ้างจาก: ray เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 07:59:24 ก่อนเที่ยง
ร้านอยู่แหลมฉบังหลังเครือฯ มีชื่อร้านมั๊ยตรงไหนครับผมอยู่ติดตลาดอุดมกิตต์ 2 ชากกระปอกจะได้ไปใช้บริการได้
อยากให้ไล่ไฟกราวให้หน่อยครับพอได้มั๊ย แบบว่าร้านทั่วไปทำงานไม่ละเอียดชอบมั่วไม่ชอบเลยครับเพื่อนสมาชิกด้วยกันชัวร์กว่า

หือ.... มัน ก็แถวๆ บ้านผม นี่นา

จำได้ว่า ก่อนหน้านี้ พี่อยู่ สัตหีบไม่ใช่หรือครับ สมาชิกยุคแรกๆ เลย

ผมไม่มีชื่อร้านครับ ทำเล่นๆอยู่กับบ้านเฉยๆครับ

ไล่ไฟ กราวด์ แล้วมันเป็นอะไรมาหล่ะครับ

บ้านผมอยู่ แถวๆหนองคล้าใหม่หน่ะครับ อิอิ

โหน่งครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ

HerulayAMG

แอบแซงเพราะแรงน้อย

l Just2Eng l

ray

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 02:51:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ray เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 07:59:24 ก่อนเที่ยง

หือ.... มัน ก็แถวๆ บ้านผม นี่นา

จำได้ว่า ก่อนหน้านี้ พี่อยู่ สัตหีบไม่ใช่หรือครับ สมาชิกยุคแรกๆ เลย

ผมไม่มีชื่อร้านครับ ทำเล่นๆอยู่กับบ้านเฉยๆครับ

ไล่ไฟ กราวด์ แล้วมันเป็นอะไรมาหล่ะครับ

บ้านผมอยู่ แถวๆหนองคล้าใหม่หน่ะครับ อิอิ

โหน่งครับ
โอ้ อุตส่าห์จำได้ จริงๆน่ะรถอยู่ที่ทำงานที่สัตหีบครับแต่เสาร์อาทิตย์หรือวันหยุดเนี่ยะจะกลับมาบ้านแฟนที่ชากระปอก
ถ้าจะซ่อมรถผมก็ยกใส่กระบะมาได้ครับ ปัญหาเล็กน้อยคือเปิดไฟหน้าแล้วรอบตกนิดหน่อยครับอยากเช็คเหมือนกันว่ามันกราวตรงไหน

อ้างจาก: ray เมื่อ ตุลาคม 18, 2012, 08:12:28 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 02:51:57 หลังเที่ยง

โหน่งครับ
โอ้ อุตส่าห์จำได้ จริงๆน่ะรถอยู่ที่ทำงานที่สัตหีบครับแต่เสาร์อาทิตย์หรือวันหยุดเนี่ยะจะกลับมาบ้านแฟนที่ชากระปอก
ถ้าจะซ่อมรถผมก็ยกใส่กระบะมาได้ครับ ปัญหาเล็กน้อยคือเปิดไฟหน้าแล้วรอบตกนิดหน่อยครับอยากเช็คเหมือนกันว่ามันกราวตรงไหน

อ่อ ตามนั้น ยกมา ก็บอกละกันครับ อิอิ

ray

ปกติพี่ซื้อหาอะไหล่มาทำรถร้านแถวไหนครับ

ปกติ จะซื้อ แถวๆ นั้นหล่ะครับ

มีสองร้าน โมโม่ กับ ร้านโชติ

มีบ้างไม่มีบ้าง ครับ

บางอย่าง ถ้าต้องการอะไหล่แท้ จริงๆ จะหาเอาจากเวบมากกว่าครับ

เปอร์เซนต์ที่มันจะมีของ จะมากกว่าร้านทั่วๆไปครับ

อย่างพี่อยู่สัตหีบ ลองๆ ไปถามร้าน อะไหล่ หน้านาวิก ดูครับ ของบางอย่างเขายังมีนะ

ray

ร้านโมโม่ซื้อประจำครับถ้าเป็นอะไหล่ใหม่เจ้าของร้านดีครับร้านนี้ของราคาไม่แพงด้วยแต่ถ้าเป็นอะไหล่เก่าผมจะไปหน้า
วัดหนองปรือครับร้านช่างวีอะไหล่เก่าพร้อมซ่อมด้วย แต่ร้านหน้า นย.ไม่เคยซื้อเลยครับไม่ทราบว่าเค้ายังมีขายอยู่

mechanicsfever

นายคงศักดิ์ เดชคุณมาก
ธนาคารกสิกรไทย  สาขาฮาร์เบอร์มอลล์ แหมฉบัง 531-2-22654-7

โทร 084-6110603

ร้านของแต่ง และอะไหล่แท้ ผมครับ
https://www.facebook.com/Vanz.Grian

ausmt44

ช่างโหน่ง ผมยังรอผ่าเครื่องน้อง LS 125 อยู่นะครับ ใกล้ถึงคิวผมรึยังครับ...