Main Menu

ทะโหล่โมดิฟาย เริ่มรับงาน แล้วนะครับ

เริ่มโดย เด็กชาย_โหน่ง_, กรกฎาคม 11, 2011, 02:16:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

assassnoob

อ้างจาก: mechanicsfever เมื่อ กรกฎาคม 02, 2012, 08:50:10 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: assassnoob เมื่อ มิถุนายน 30, 2012, 02:54:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: TaloModify เมื่อ มิถุนายน 29, 2012, 01:13:34 หลังเที่ยง
อ้างจาก: assassnoob เมื่อ มิถุนายน 29, 2012, 10:51:59 ก่อนเที่ยง
งานเข้าแล้ว ท่านโหน่ง ผมขอเลื่อยเวลาไปทำออกไปหน่อยนะครับ  เดี๋ยวผมปรับปรุงสภาพของแปป โช๊ค ก็มีตามดบานเลย ปั้มเบรกบนก็เสีย ฝาปิดก็ไม่มี เดี๋ยวมซ่อมแปป ส่วนเรื่องแปลง เดี๋ยวผมยกไปให้วันหลังนะครับ

อ้าว งานเข้า จิครับ

ตามดเยอะแค่ไหน ครับ แกนมันกี่มิล ไม่แน่อาจจะใช้ของเคอาร์ได้นะครับ

แกนโช็คประมาณ 36 มิล อะครับ

แกน36มิลนี่มีด้วยรึ ปรกติเจอไม่35 ก้ไป 37เลยนา แล้วจะหาซีลได้ใหมหละนี่

งั้น น่าจะ 35 มิลอะครับ เพราะ ถ้า 37 ไม่น่าถึง ผมวัดจากแฮนด์อะครับ ไม่ได้วัดตรงจากกระบอกโช๊ค

ปล.ท่านโหน่ง เมื่อวานโทรไป เห็นปิดเครื่อง ว่าจะเอาของเข้าไป เดี๋ยวยังไงผมจะโทรไปนัดอีกทีครับ

วิ่งได้ซักที

mechanicsfever

อ้างจาก: assassnoob เมื่อ กรกฎาคม 02, 2012, 10:31:12 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: mechanicsfever เมื่อ กรกฎาคม 02, 2012, 08:50:10 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: assassnoob เมื่อ มิถุนายน 30, 2012, 02:54:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: TaloModify เมื่อ มิถุนายน 29, 2012, 01:13:34 หลังเที่ยง
อ้างจาก: assassnoob เมื่อ มิถุนายน 29, 2012, 10:51:59 ก่อนเที่ยง
งานเข้าแล้ว ท่านโหน่ง ผมขอเลื่อยเวลาไปทำออกไปหน่อยนะครับ  เดี๋ยวผมปรับปรุงสภาพของแปป โช๊ค ก็มีตามดบานเลย ปั้มเบรกบนก็เสีย ฝาปิดก็ไม่มี เดี๋ยวมซ่อมแปป ส่วนเรื่องแปลง เดี๋ยวผมยกไปให้วันหลังนะครับ

อ้าว งานเข้า จิครับ

ตามดเยอะแค่ไหน ครับ แกนมันกี่มิล ไม่แน่อาจจะใช้ของเคอาร์ได้นะครับ

แกนโช็คประมาณ 36 มิล อะครับ

แกน36มิลนี่มีด้วยรึ ปรกติเจอไม่35 ก้ไป 37เลยนา แล้วจะหาซีลได้ใหมหละนี่

งั้น น่าจะ 35 มิลอะครับ เพราะ ถ้า 37 ไม่น่าถึง ผมวัดจากแฮนด์อะครับ ไม่ได้วัดตรงจากกระบอกโช๊ค

ปล.ท่านโหน่ง เมื่อวานโทรไป เห็นปิดเครื่อง ว่าจะเอาของเข้าไป เดี๋ยวยังไงผมจะโทรไปนัดอีกทีครับ

ถ้าแค่35มิลผมว่าเปลี่ยนใจเอาของเอ็นโปรใส่เหอะครับ 35มิลเหมือนกันครับ
นายคงศักดิ์ เดชคุณมาก
ธนาคารกสิกรไทย  สาขาฮาร์เบอร์มอลล์ แหมฉบัง 531-2-22654-7

โทร 084-6110603

ร้านของแต่ง และอะไหล่แท้ ผมครับ
https://www.facebook.com/Vanz.Grian

assassnoob

ถ้าแกนเท่ากับ n pro ก็สวยเลยครับ อิอิ หาเปลี่ยนง่ายหน่อย อิอิ

Love Dash

ลุกเอฟฟฟฟ ยังอยู่ไหมมมม ยังไม่ว่างเข้าไปเลยคราบบบ รถขี่ทุกวันเลย  รอซักพักนะคราบบบ

assassnoob

เมื่อวานไป เครือสหพัฒน์  ฝนยังกับพายุ 555+

Ti

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71614.0

ไม่อยากเป็นคนฉลาดในหมู่คนโง่ แต่จะขอเป็นคนโง่ในหมู่คนฉลาด เพื่อที่จะพัฒนาความรู้ของตนให้เพิ่มมากขึ้น

globblinknight

น้าโหน่ง ทีแซดที่คุยไว้ ผ่านก่อนเลยครับ ..
มีโอ เข้ามาอีก คันหล่ะ ปั่น ไม่ทัน งิงิ

TaloModify

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ กรกฎาคม 05, 2012, 10:57:34 ก่อนเที่ยง
น้าโหน่ง ทีแซดที่คุยไว้ ผ่านก่อนเลยครับ ..
มีโอ เข้ามาอีก คันหล่ะ ปั่น ไม่ทัน งิงิ

ตามนั้น ตอนี้ เริ่ม จะระเบิดละ
ตุ๊ดหว่ะ

TaloModify

ตุ๊ดหว่ะ

assassnoob

ท่านโหน่ง สอบถามหน่อย  เวลาใส่ยางอะ มันต้องทาน้ำยาอะไรมั่งเปล่า กลัวมันซึมอะ

TaloModify

อ้างจาก: assassnoob เมื่อ กรกฎาคม 06, 2012, 08:36:17 ก่อนเที่ยง
ท่านโหน่ง สอบถามหน่อย  เวลาใส่ยางอะ มันต้องทาน้ำยาอะไรมั่งเปล่า กลัวมันซึมอะ

ไม่นี่ ครับ ตามร้านปะยางเค้า จะใช้ ซันไลผสมน้ำ อ่ะครับ ลื่นไล่ขอบ แล้วเชครอยซึม อ่ะครับ
ตุ๊ดหว่ะ

assassnoob

อ้างจาก: TaloModify เมื่อ กรกฎาคม 06, 2012, 09:03:16 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: assassnoob เมื่อ กรกฎาคม 06, 2012, 08:36:17 ก่อนเที่ยง

ไม่นี่ ครับ ตามร้านปะยางเค้า จะใช้ ซันไลผสมน้ำ อ่ะครับ ลื่นไล่ขอบ แล้วเชครอยซึม อ่ะครับ

ขอบคุณมาก เราก็เห็นเอามาทาเป็นน้ำๆ ก็คิดว่า น้ำยาอะไร 55

assassnoob

มีปัญหามาเล่าให้ฟัง  วันนี้เอาล้อไปใส่ยาง แล้วก็ซื้อจุ๊ปยางแบบงอ ราคา 100 ต้นๆ (ซื้อมานานละ) แล้วก็เอาล้อไปใส่ยาง ช่างนัดให้ไปเอา อีก 30นาที พอถึงเวลา ก็ไปเอาแล้วด่วนเพราะรถจอดขวางถนน ( ค่าแรง 100 บาท ) ก็เอากลับมาบ้าน พอถึงบ้าน ตกใจ แม้งเอาจุ๊ปสีดำมาใส่มาให้ ตามรูป

ผมก็โมโหว่า เปลี่ยนของผมไม่ได้ แล้วของเก่าผมอยู่ไหน ก็ย้อนกลับไปเอาล้อให้มันดู มันบอกว่า จุ๊ปนั้นใส่ไม่ได้ รั่ว ผมถามรั่วอะไร มันบอก ใส่กับเบ้าไม่ได้ แล้วจุ๊ปเก่าผมไปไหน มันบอกอยู่นี่ ผมก็บอก เอามาสิ จะเปลี่ยนก็ต้องคืนของเก่า ( ยังไม่ได้ใช้ ) ผมก็โมโหไปอีก ว่า ร้านขายจุ๊ปหลอกขายผมเหรอ กลับไปร้านขายจุ๊ป ไปถามว่า จุ๊ปรั่ว ทำไง ช่างบอกว่า จะรั่วได้ยังไง ไหนเอามาดิ ผมเติมให้ พอเปลี่ยนเสร็จไม่รั่วเลยซักนิด เซงมากๆ ค่าใช้จ่ายทั้งหมดในการใส่ยางและเติมลมยาง 250 บาท 555+ สบายตัวไป

assassnoob

เข้าร้านก็ดูๆหน่อยล่ะกันครับ เดี๋ยวนี้เด็กฝึกงานมันเยอะ บางร้าน ฝึกเป็น10ปี ยังไม่เป็นเลย
ช่างเก่งๆ หายากครับ  ;D
ทุกวันนี้ที่ผมทำรถเองก็เพราะเบื่อช่างนี่แหละครับ งบบานด้วย ;D
น้าโหน่งก็เคยโดย(ช่ายป่ะ) แต่เดี๋ยวนี้น้าโหน่งทำได้ทุกอย่างแว้ววววว อิอิ รอน้าโหน่งสร้าง ยานไปดาวอังคารแข่งกะรัสเซียอยู่ครับ คริคริ ??? :o

assassnoob

หาซื้อผ้าเบรคไม่ได้เลย 5555+ พอจะมีร้านรับอัดผ้าเบรคบ้างเปล่านี่ ที่ชลบุรีอะ

TaloModify

อ้างจาก: assassnoob เมื่อ กรกฎาคม 09, 2012, 11:31:13 ก่อนเที่ยง
หาซื้อผ้าเบรคไม่ได้เลย 5555+ พอจะมีร้านรับอัดผ้าเบรคบ้างเปล่านี่ ที่ชลบุรีอะ

ผ้าเบรค ปั๊มไรอ่ะ ครับ
ตุ๊ดหว่ะ

assassnoob

รุ่นปั๊ม tokico ผีเสื้อ

ท่านโหน่ง พอจะเคยเห็นมั่งเปล่า  ถ้ามีหรือไม่มียังไง พรุ้งนี้ ผมจะเอาไปอัดที่ร้านรถยนต์ละ

( ล้อผมผ่นสีเสร็จละ ) เหลือแต่

1.ผ้าเบรก
2.ชุดซ่อมเบรกหน้า 1 ข้าง
3.สายไมค์

เหลือ 3 อย่าง ก็ยกไปบ้านท่านโหน่งได้ละ

ท่านโหน่งๆ ผมถามเรื่องค่าแรงหน่อย จะได้กักไว้ให้ถูก ( ประมาณก็ได้ครับ ) pm ละกันครับ ขอบคุณครับ