Main Menu

พี่ครับ พี่ว่าผมต้องทำใจมั้ยครับ

เริ่มโดย aonjai, กรกฎาคม 09, 2011, 11:07:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aonjai

ผมเคยซื้อขิงกับพี่โจ แล้วเราตกลงราคาที่1200บาทพี่เค้าก้อส่งของมาให้ผม ผมก้อไม่รู้ว่าเสื้อพร้อมลูกพร้อมวาล์วที่ตกลงกัน1200นั้นมันมีสภาพขนาดไหน  แต่พี่เค้าก้อส่งมาครับ หัวเสื้อขึ้นขอบขาว ตอนนั้นผมไม่รู้เรื่อง ผมก้อจัดการตามสไตล์ผมคือขัดๆๆๆๆถูๆๆๆๆทั้งไอดีและไอเสียของเสื่อที่พี่เค้าส่งมาให้ แล้วเอาใส่ผลออกมามันดังกั๊กๆๆๆ ตอนสตาร์ทเครื่องผมก้อเลยบอกพี่เค้าพี่เค้าบอกว่าลูกปืนก้านบนตรงลูกสูบไม่เท่ากันหรือปล่าว ผมก้อไปจื้อมาลอง แต่มันก้อดัง กั๊กๆๆๆพี่เค้าก้อใจดีให้ผมส่งกลับไป ผมหวังว่าพี่เค้าจะมีอะไรผมก้อส่งกลับไป ผมก้อรอ รอ รอ รอ รอนานมาก จนวันนี้ผมรอไม่ไหว เลยอยากมาถามพี่ตงนี้เลยละกันว่า เสื้อสูบที่ผมส่งกลับไปพี่ได้รับมั้ย แล้วที่ผมไปตะไบ ถูๆ กับเสื้อสูบที่ผ่านมานั้น พี่ว่าของพี่เสียหายมั้ย ทำไมพี่ไม่ตอบผม พี่บอกก้อได้ว่า เฮ้ย...ไอ้อ่อน ((อ่อนชื่อผม)) ที่แกตะไบเสื้อกะที่ถูๆไป  มันทำให้เสื้อดังกั๊กๆ  พี่ไม่รับผิดชอบวะ พี่บอกผมมาสิครับ  พี่ให้ผมส่งกลับไปผมก้อส่งไปแล้ว ตอนนั้นในราคา1200บาทพี่ว่าจะได้ประกับด้วยก้อเดิมๆของเคอาร์นั่นแหละ ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้วพี่ พี่บอกผมหน่อยนะว่าผมทำผิด ผมจะได้ไม่รอ นะพี่นะ เท่าที่จำได้น่าจะมี เสื้อกะลูก คันสตาร์ท ประกับข้างขวา  ((อันนี้ผมไม่ได้ดูพีเอ็มนะพี่)) ราคา 1200 บาทผมก้อโอนให้พี่ ตอนที่พี่ส่งเสื้อมากับคันสตาร์ทยังบอกว่าติดประกับไว้ พี่จำได้มั้ย  แค่พี่บอกผมซักคำนะพี่ ว่าที่ผมถูๆไถๆไปนั้น มันทำให้หมดประกันจากพี่ ผมก้อจบ  นะพี่นะ   พี่จำผมได้มั้ย  หรือพี่จะลองดูที่พีเอ็มผม     ผมรอมานานแล้ว
  บอกว่าเฮ้ย...เอ็งเอาไปขัดเอาไปตะไบกุไม่รับผิดชอบ ยังดีกว่าที่พี่บอกให้ผมรอนะพี่นะ   สุดท้าย พี่ยังติด((น่าจะเป็นประกับข้างขวานะพี่นะ))
ป.ล. ถ้าผมผิดเงื่อนไขพี่บอกมาเลย ผมจะได้ไม่รอ ผมใช้คันสตาร์ทอันละ1200จากพี่ได้ครับ ผมทำใจได้       ผมรอมานานมากแล้วพี่

ป.ล. ต้องขออภัยนะพี่ ผมรอไม่ไหวจริงๆ

•E•a•k_s•k•a•l•a•55•

อ้างจาก: aonjai เมื่อ กรกฎาคม 09, 2011, 11:07:39 หลังเที่ยง
ผมเคยซื้อขิงกับพี่โจ แล้วเราตกลงราคาที่1200บาทพี่เค้าก้อส่งของมาให้ผม ผมก้อไม่รู้ว่าเสื้อพร้อมลูกพร้อมวาล์วที่ตกลงกัน1200นั้นมันมีสภาพขนาดไหน  แต่พี่เค้าก้อส่งมาครับ หัวเสื้อขึ้นขอบขาว ตอนนั้นผมไม่รู้เรื่อง ผมก้อจัดการตามสไตล์ผมคือขัดๆๆๆๆถูๆๆๆๆทั้งไอดีและไอเสียของเสื่อที่พี่เค้าส่งมาให้ แล้วเอาใส่ผลออกมามันดังกั๊กๆๆๆ ตอนสตาร์ทเครื่องผมก้อเลยบอกพี่เค้าพี่เค้าบอกว่าลูกปืนก้านบนตรงลูกสูบไม่เท่ากันหรือปล่าว ผมก้อไปจื้อมาลอง แต่มันก้อดัง กั๊กๆๆๆพี่เค้าก้อใจดีให้ผมส่งกลับไป ผมหวังว่าพี่เค้าจะมีอะไรผมก้อส่งกลับไป ผมก้อรอ รอ รอ รอ รอนานมาก จนวันนี้ผมรอไม่ไหว เลยอยากมาถามพี่ตงนี้เลยละกันว่า เสื้อสูบที่ผมส่งกลับไปพี่ได้รับมั้ย แล้วที่ผมไปตะไบ ถูๆ กับเสื้อสูบที่ผ่านมานั้น พี่ว่าของพี่เสียหายมั้ย ทำไมพี่ไม่ตอบผม พี่บอกก้อได้ว่า เฮ้ย...ไอ้อ่อน ((อ่อนชื่อผม)) ที่แกตะไบเสื้อกะที่ถูๆไป  มันทำให้เสื้อดังกั๊กๆ  พี่ไม่รับผิดชอบวะ พี่บอกผมมาสิครับ  พี่ให้ผมส่งกลับไปผมก้อส่งไปแล้ว ตอนนั้นในราคา1200บาทพี่ว่าจะได้ประกับด้วยก้อเดิมๆของเคอาร์นั่นแหละ ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้วพี่ พี่บอกผมหน่อยนะว่าผมทำผิด ผมจะได้ไม่รอ นะพี่นะ เท่าที่จำได้น่าจะมี เสื้อกะลูก คันสตาร์ท ประกับข้างขวา  ((อันนี้ผมไม่ได้ดูพีเอ็มนะพี่)) ราคา 1200 บาทผมก้อโอนให้พี่ ตอนที่พี่ส่งเสื้อมากับคันสตาร์ทยังบอกว่าติดประกับไว้ พี่จำได้มั้ย  แค่พี่บอกผมซักคำนะพี่ ว่าที่ผมถูๆไถๆไปนั้น มันทำให้หมดประกันจากพี่ ผมก้อจบ  นะพี่นะ   พี่จำผมได้มั้ย  หรือพี่จะลองดูที่พีเอ็มผม     ผมรอมานานแล้ว
  บอกว่าเฮ้ย...เอ็งเอาไปขัดเอาไปตะไบกุไม่รับผิดชอบ ยังดีกว่าที่พี่บอกให้ผมรอนะพี่นะ   สุดท้าย พี่ยังติด((น่าจะเป็นประกับข้างขวานะพี่นะ))
ป.ล. ถ้าผมผิดเงื่อนไขพี่บอกมาเลย ผมจะได้ไม่รอ ผมใช้คันสตาร์ทอันละ1200จากพี่ได้ครับ ผมทำใจได้       ผมรอมานานมากแล้วพี่

ป.ล. ต้องขออภัยนะพี่ ผมรอไม่ไหวจริงๆ

โทรติดต่อพี่โจโดยตรงดีกว่าครับ เพราะงานแกยุ่งถึงยุ่งมากๆๆๆๆแบบสุดๆ  บางทีติดต่อทางกระทู้หรือpm แกอาจไม่เห็นครับ 

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์

ภาคเหนือตอนล่าง 
ภาคกลางตอนบน
พิษณุโลกคร้าบ.....

aunok17

nongss1

แนะนำไห้โทรหาเลยครับผม เผื่องานแกยุ้งอย่างพี่ข้างบนบอก

@@TaJung@@

เข้ามาดู  และ แนะนำให้โทรไป  เพราะพี่แกไม่ได้ออนไลน์หน้าบอร์ดตลอดเวลาครับ  กลางคืนถึงจะเข้ามาดู  และอาจไม่เห็นกระทู้นี้ด้วยซ้ำ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ต้อม(THE RINK)ณ.โซนรั่ว

ใจเย็นๆครับ ค่อยๆคุยกัน ผมว่าพี่โจไม่เป็นคนโกงใครหรอกนะครับ โทรคุยกะพี่เขาเลยดีกว่าครับ

คบคนพาล พาลพาไปหาผิด
ไม่อยากสูบติด อย่าบิดเกิน Limit เอย...

"หน้าตาไม่ดี ลีลาพริ้วไหว"

zxpro

ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

สองzx korat

ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"