Main Menu

แนวทางในการดูดถังน้ำมันบุบ

เริ่มโดย Mtz, มิถุนายน 16, 2011, 06:55:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

พอดีไปเจอมาครับ ของเวป storm rider

車のへこみを簡単に無くす裏技 
เห็นว่ามีประโยชน์น่าจะมาดัดแปลงทำอะไรได้เลยเอามาให้ดู
   เครดิตคุณ KGB เวป storm rider :D :D

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

+1ครับ เคยได้ยินเขาบอกใช้ไดร์เป่าน้ำแข็งแห้งดูดขึ้นมา แต่ว่าไอ้เสเปรย์ที่เขาใช้คือสเปรย์อะไร หรือใช้สเปรย์อะไรก็ได้ที่ให้ความเย็น

270กม./12.77ลิตร

JOLS125

[ ราชาส้มตำ [อุดรธานี] ]

tanongpoti

surasit_574

อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ มิถุนายน 17, 2011, 12:16:30 หลังเที่ยง
+1ครับ เคยได้ยินเขาบอกใช้ไดร์เป่าน้ำแข็งแห้งดูดขึ้นมา แต่ว่าไอ้เสเปรย์ที่เขาใช้คือสเปรย์อะไร หรือใช้สเปรย์อะไรก็ได้ที่ให้ความเย็น
สเปรย์ 0 องศารึเปล่าครับ เคยใช้ของฟิลลิป

Mtz

เห็นเขาว่าใช้พวกน้ำยาดับเพลิงที่เป็นแบบตัวอักศรสีเขียวก็ได้มังครับ มันมีคุณสมบัติคล้ายๆน้ำแข็งแห้ง  พอดีเห็นเขาโพสคุยกัน แต่ผมก๊อบลิ้งมาลงไม่ได้ ไม่รู้ทำไม

อ้างจาก: surasit_574 เมื่อ มิถุนายน 17, 2011, 03:56:06 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ มิถุนายน 17, 2011, 12:16:30 หลังเที่ยง
สเปรย์ 0 องศารึเปล่าครับ เคยใช้ของฟิลลิป

อันนี้ไม่เคยเห็นเฮะ

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มิถุนายน 17, 2011, 07:10:48 หลังเที่ยง
เห็นเขาว่าใช้พวกน้ำยาดับเพลิงที่เป็นแบบตัวอักศรสีเขียวก็ได้มังครับ มันมีคุณสมบัติคล้ายๆน้ำแข็งแห้ง  พอดีเห็นเขาโพสคุยกัน แต่ผมก๊อบลิ้งมาลงไม่ได้ ไม่รู้ทำไม

เก็ทละเคยเห็นในห้างขายกระป๋องเล็กๆเอาไว้ติดรถ

DEDOR

เอามาให้หมดสิครับ  ท่าน  แบบนี้วัยรุ่นอยากรู้ครับ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

rally2000

การจะทำให้โลหะกลับคือสู่สภาพเดิมได้ด้วยวิธีนี้ ชิ้นโลหะที่บุบต้องเป็นโลหะแบบจะรูป (Shape-memory Alloys)
หรือเรียกอีกอย่างหนึ่งว่า (Memory Metals) เป็นโลหะ ผสมชนิดหนึ่ง ที่สามารถจำรูปร่างของตัวมันเองได้ เมื่อโลหะถูกบิด
หรือ ดัดให้รูปร่างแตกต่างไปจากเดิม โลหะจำรูปสามารถจะกลับมาสู่รูปร่างเดิมของมันได้เมื่ออุณหภูมิสูงขึ้น หรือ ต่ำลง
โลหะผสมชนิดนี้สามารถจำรูปได้เพราะ การเปลี่นยแปลงระดับโคตรสร้างจุลภาค (Microstructrue) และในระดับที่ลึกลงไปอีก
คือ ระดับโครงสร้างผลึก (Crystal Structure) โดยการเปลี่ยนโครงสร้างผลึกภายในจะมีกลไกที่ไม่เหมือนโลหะทั่วไป
โดย SMA จะทำให้เกิด Shear strainได้โดยไม่จำเป็นต้องมี Slip deformation ในโลหะ SMA มีหลายประเภท
เช่น Ti-Ni, Au-Cd, Cu-Zn, Fe-Pt, Pe-Pd, Ni-Al และอื่นๆ แต่ที่เป็นที่นิยมใช้กันมากที่สุดก็คือ โลหะผสม Ti-Ni
เนื่องจากมีคุณสมบัติทางกลที่ดีและเสถียรที่สุด
สูตร ฟิสิก 2TกำลังD

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...[

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มิถุนายน 17, 2011, 08:13:27 หลังเที่ยง
เอามาให้หมดสิครับ  ท่าน  แบบนี้วัยรุ่นอยากรู้ครับ  อิอิ

มีรถหลายคันเอามาทุบลองวิชาซักคันสิท่านด้อ5555

shootme

แทงกิ้วเลยครับ  ลุงเอ็ม รถผมบุบหลายที่เลย
+1ม้า ไป

SATHIT

เจ๋งสุด ถ้าเป๊นช่างบ้านเรา(บางคน) โป๊วทับ หมดสีโป๊ว ไป 8 กระป๋อง 555555

nongss1

โอ้พึ่งเคยเห็น อัศจรรย์มากๆครับ ร้อนกับเย็น +1ลุงเอ็ม

THE_Boo

aot_takk2

nutty0000011

รอดูครับ.....ถังน้ำมันใครบุบลองทำให้ดูหน่อย.....เท่าที่ดูผมว่าถ้าเป็นถังน้ำมันมอเตอร์ไซด์ไม่น่าเวิร์ค....เหล็กมันหนากว่าตัวถังรถยนต์ในคลิปมาก.....แล้วรถยนต์ในคลิป(คันสีดำ) ลักษณะการบุบน่าจะเป็นแบบรอยกดที่ผิวโลหะไม่เสียรูป....แต่ถ้าเป็นถังน้ำมันมอเตอร์ไซด์ เหล็กหนา ถ้าบุบ เหล็กเสียรูปแน่แบบว่า มีรอยหัก หยัก ย่น อะไรประมาณนี้.....ผมคิดไปเองนะ....ยังไงก็อยากเห็นคนลองทำดูจัง....(ถังผมไม่บุบ แต่ไม่กล้าลองเลย วิชานี้ รอคนที่ถังบุบอยู่แล้วลองดีกว่า) ???

อู๋ ลำพูน

วัสดุทำถังน้ำมัน กับตัวถังรถยนต์ในคลิป คนละสายพันธ์ แตกต่างกันสิ้นเชิง ถังน้ำมันเค้าใช้วิธีสอดเหล็กเข้าไปในถังแล้วดันออกมา ถ้ามีมุมหัก//รอยหยัก ใช้ค้อนไฟเบอร์เคาะให้ไกล้เคียงของเดิมที่สุด อิอิ...