Main Menu

รวมภาพกีฬามันส์ๆของ MOTOGP

เริ่มโดย krr150, พฤษภาคม 09, 2009, 07:54:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

krr150

ว่างๆ  ก็เลยเอาภาพของอุบัติเหตุในการแข่งขันโมโตจีพีมาให้ดู และ เอาใว้เตือนสำหรับ สิงห์สนามมือใหม่ และ มือเก่าด้วย   ว่ามันมีการล้มในลักษณะแบบใหนมั้ง   และ ก็อาจเกิดขึ้นกับเราก็ได้  จะได้เตรียมตัวถูกเวลาล้มจริงๆ   ;D 

Hunterzero

พี่เอก มีของพี่ฟิลม์์ล้มมั่งเปล่าครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

!!!...Proto saber...!!!

เสียวอ่ะพี่ กลิ้งอย่างมัน

พี่เอกมีคลิปตัวเองมั่งป่าวคับ

:D :D :D :D

รูป สมัย วัย ละอ่อน ครับ อิอิ
............................................ >o<"
4 ห้องหัวใจ...ยังว่าง แต่ปอด 2 ข้าง...มะเร็งจอง

krr150

ของ ฟีม ที่ล้มรอบควอลิฟาย สนามที่สเปน  ยังไม่ได้ดูดมานะ

แต่ที่ล้มเพราะว่าเหมือนมีน้ำใหลทะลักออกมาจากแฟริ่งล่าง  ทำให้ล้อหลังลื่นล้มไป.
.. ;D

Hunterzero

ช็อตเด็ดเลยละใครถ่ายตอนพี่เอกโค้งแล้วล้มได้อะ  ส่วนมากที่เห็นมันมีสะบัดกับล้อหน้าพับไปเฉยๆเลยนิครับพี่เอก ผมก็เคยล้อหน้าพับไปเฉยๆมัน
เป็นเพราะอะไรหรอครับพี่

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

chao_kr150sp

เสียดายรถจัง ถ้ารถตัวเองล้มอย่างงี้ นั่งร้องไห้แหงม  :-[

krr150

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤษภาคม 09, 2009, 09:20:52 หลังเที่ยง
ช็อตเด็ดเลยละใครถ่ายตอนพี่เอกโค้งแล้วล้มได้อะ  ส่วนมากที่เห็นมันมีสะบัดกับล้อหน้าพับไปเฉยๆเลยนิครับพี่เอก ผมก็เคยล้อหน้าพับไปเฉยๆมัน
เป็นเพราะอะไรหรอครับพี่

ใครจะมาถ่ายตอนพี่ล้มได้ทันล่ะ     เคยล้มที่ BRC   4 รอบมั้ง    ตอนแข่งรายการซูซุกิ  ตอนนั้นมือใหม่มากๆเลย ล้มไป 3 ครั้ง  ในการแข่ง 6 สนาม 

ส่วน KR  เคยล้ม 1 ครั้ง   ตอนนั้นล้มเพราะเหม่อ   รถบานออกนอกสนาม  แล้วไปตกหลุม ล้อหน้าลอย เอารถไม่อยู่ปล่อยล้มไป...ด้านซ้ายแหกไปหน่อย

ส่วนอาการล้ม ถ้าอาการหน้าพับ  บางทีก็ดูยากนะ  อย่างบางคลิป ก็เห็นเข้ามาดี  มาถูกแล้ว   แต่ตอนแบนกับพับไปเฉยๆ ถ้าเอาแบบพี่คิดก็อาจเพราะยาง หรือ โช้คหน้า ผิดพลาด

แต่ที่ล้อหลังดีด แล้วสะบัดคนออกจากรถ  ก้น่าจะเห้นชัดนะ  ว่าเปิดคันเร่งเร็วไป พอล้อหลังเริ่มสไลด์  ก็คืนคันเร่ง ทำให้ล้อหลังช้าลง และยึดถนนใหม่ แต่โช้คมันรับไม่ทัน  ก็เลยดีดตัวเร็วทำให้กระเด้นออกจากรถ ประมารนี้หล่ะ   อธิบายไม่ค่อยถูก
  ;D

!!!...Proto saber...!!!

ที่เขาล้ม ไม่ใช่ถนนมันไม่ดีหลอครับพี่เอก

:-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

หรือมัวแต่มองสาวข้างกำแพงจนลืมดูไลน์

??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???

รูป สมัย วัย ละอ่อน ครับ อิอิ
............................................ >o<"
4 ห้องหัวใจ...ยังว่าง แต่ปอด 2 ข้าง...มะเร็งจอง