Main Menu

Suzuki GSXR 400 (R7) อีกหนึ่งรุ่น ที่อยากได้

เริ่มโดย non, เมษายน 27, 2009, 09:41:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

non

Suzuki GSXR 400 (R7) อีกหนึ่งรุ่น ที่อยากได้
ไม่มีอะไรมากครับ พอดี ไปขุดค้นเจอรูปจากในเครื่อง เห็นว่ามันสวยดีเลยเอามาลงแบ่งๆกันดูครับ

เด็กชาย_โหน่ง_

อยากได้ เพราะ มดเอ็กซ์ อ๊ะป่าวครับ

คันสีฟ้านี้เค้าแต่ง แข่งแบบไหนอ่ะครับ แดรกหรือว่า อะไร เห็นช่วงล้อมันยาวกว่าเดิม กับโครง ที่ไม่เหมือนคันอื่นอ่ะ

โหน่งครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

krr150

เมื่อก่อนตอน 400  บูมๆ  ก็อยากได้นะ   R7   ยิ่งตัวที่มีลงท้ายว่า  SP   นะยิ่งอยากได้ เพราะเป็นตัวพิเศษ  คล้ายๆ รุ่น SE  ของ 150 ของบ้านเรา

รถ R 7  จะว่าไปเป็นรถที่มีอัตราเร่ง แรงที่สุดในรถ 400 ด้วยกัน  แต่ก็เข้าโค้งยากกว่าของฮอนด้า   แต่ผมชอบความที่มันขี่ยากๆ นี่หล่ะ เลยอยากได้มาขี่

แต่ตอนนี้  รถ 400  ผมไม่เอาล่ะ  รู้สึกจะไม่พอมือแน่ๆ  รอมีตังค์สอยตัว 600 ไม่ก้ตัว 1000 ดีก่า  อิอิ

VR_LIMITED

อ้างจาก: krr150 เมื่อ เมษายน 27, 2009, 10:38:22 หลังเที่ยง
เมื่อก่อนตอน 400  บูมๆ  ก็อยากได้นะ   R7   ยิ่งตัวที่มีลงท้ายว่า  SP   นะยิ่งอยากได้ เพราะเป็นตัวพิเศษ  คล้ายๆ รุ่น SE  ของ 150 ของบ้านเรา

รถ R 7  จะว่าไปเป็นรถที่มีอัตราเร่ง แรงที่สุดในรถ 400 ด้วยกัน  แต่ก็เข้าโค้งยากกว่าของฮอนด้า   แต่ผมชอบความที่มันขี่ยากๆ นี่หล่ะ เลยอยากได้มาขี่

แต่ตอนนี้  รถ 400  ผมไม่เอาล่ะ  รู้สึกจะไม่พอมือแน่ๆ  รอมีตังค์สอยตัว 600 ไม่ก้ตัว 1000 ดีก่า  อิอิ

600เลยพี่เอก.....จะใด้มีรถหยอดเหรียญ.....อิอิ

ไปรท์ ลูกบอส

วรพลKR

อ้างจาก: krr150 เมื่อ เมษายน 27, 2009, 10:38:22 หลังเที่ยง
เมื่อก่อนตอน 400  บูมๆ  ก็อยากได้นะ   R7   ยิ่งตัวที่มีลงท้ายว่า  SP   นะยิ่งอยากได้ เพราะเป็นตัวพิเศษ  คล้ายๆ รุ่น SE  ของ 150 ของบ้านเรา

รถ R 7  จะว่าไปเป็นรถที่มีอัตราเร่ง แรงที่สุดในรถ 400 ด้วยกัน  แต่ก็เข้าโค้งยากกว่าของฮอนด้า   แต่ผมชอบความที่มันขี่ยากๆ นี่หล่ะ เลยอยากได้มาขี่

ตัว1000เลยพี่เอก
ไม่แรง แซงทางโค้ง 0873148769 อาร์ตคับ   จ.ตาก  รับสั่งคาบู2tทุกรุ่น

RX-Z

ก้ม มากๆ ครับ ขี่ แล้ว เมื่อย สุด  อัตรา เร่ง แจ๋ว  ไมล์ชี้ KM/H สบายๆ    เคย ใช้ อยุ่ ติด พุง  ขี่ ไม่ไหว  เปลี่ยน มือไป แล้ว

Freedom First

JOLS125

[ ราชาส้มตำ [อุดรธานี] ]

kan18

อะไรก็ได้ สำหรับผม...
ขี่ได้หมดขอให้เป็นสองล้อ...
เพราะจนครับเลยไม่อยากฝัน..ขอเพียงมีขี่ภูมิใจแล้ว...
ตอนนี้ยังยืมรถเขาอยู่เลย...555555

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

bileys2000

ถ้าอยากได้ ก็รีบเลยซิครับ รอนานวันเดี๋ยวเปลี่ยนใจน่ะครับ
ฝาก link ด้วยน่ะครับ   http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=7939.0

prayna71club ( เต่า )

เคยอ่าานเทสรถของเดอะไซเคิล นานมาแล้ว  r7 เป็น 400  ตัวเดียวที่เกียร์ 1 กด ได้100 กว่าๆถ้าจำไม่ผิดนะครับ

น่าจะเป็นตัว sp  อย่างที่ท่านเอกบอกไว้....แต่ตัวรถมีปัญหามากเลยไม่ค่อยมีคนเล่นกัน........เห็นภาพแล้วสวยๆทั้งนั้น
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

Vilator

แค่ 150 ของSuzuki ตัวแกรมม่า ยังหาอะไหล่ยากเลย  แล้วนี่ 400 จะไปหาอะไหล่ที่ไหนละเนี่ย
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

nick452

มีของประเภทมดด้วยแล้วแปลงร่างได้ไหมนะ

hs6seg

เอา 400 ไร่เพื่อนๆที่ขับ 6 7 ครึ่ง พัน เหนื่อยมากๆ เวลาออกทริป
สงสารรถเคยถอดลูก ซีบีอาร์ 400 มาดู เล็กกว่าดรีม 100 อีก
แล้วรอบที่ใช้จัดมากเลย เพื่อจะตามให้ทันเพื่อนๆ ในขณะที่พวกเค้า
ขับกันแบบสบายๆ ผมว่า ถ้าจะออกทริป แบบสบายๆ สำหรับ 400
น่าจะซัก 140 ถ้าเกินนั้นสงสารรถ ถ้าจะให้ดีผมว่าเล่น 600 อัพดีกว่าครับ
( ความคิดส่วนตัว )

"มีความสุขที่ได้เที่ยวบน มอไซค์คู่ใจ ถึงไม่สวยเหมือนของใคร แต่พาไปถึงปลายทาง"

GOOD MOON COMPUTER AND COMMUNICATION
ซ่อม อัพเกรด วางระบบ คอมฯ กล้อง CCTV

ไปรท์ ลูกบอส

อ้างจาก: hs6seg เมื่อ สิงหาคม 02, 2010, 01:37:21 หลังเที่ยง
เอา 400 ไร่เพื่อนๆที่ขับ 6 7 ครึ่ง พัน เหนื่อยมากๆ เวลาออกทริป
สงสารรถเคยถอดลูก ซีบีอาร์ 400 มาดู เล็กกว่าดรีม 100 อีก
แล้วรอบที่ใช้จัดมากเลย เพื่อจะตามให้ทันเพื่อนๆ ในขณะที่พวกเค้า
ขับกันแบบสบายๆ ผมว่า ถ้าจะออกทริป แบบสบายๆ สำหรับ 400
น่าจะซัก 140 ถ้าเกินนั้นสงสารรถ ถ้าจะให้ดีผมว่าเล่น 600 อัพดีกว่าครับ
( ความคิดส่วนตัว )

ไม่ทันแล้วพี่อิอิ

เจ้าของกระทู้ เขาไปซื้อ cbr400 มาขับแล้วพี่อิอิ กระทู้นี้ตั้งบแต่ปี 2009

Vilator

อ้ออ  นี่ขุดกันมาเมาส์ ว่างั้นเต๊อะๆๆๆ  แหม ทำไปได้
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

namamulet