Main Menu

Banner 2T Version ต่างๆ

เริ่มโดย non, เมษายน 03, 2009, 12:07:28 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

non

แบบโบราณ  :-[

แบบที่ 1 ถ่ายเมื่อมิตติ้ง 30/05/2008

แบบที่ 2 ถ่ายเมื่อมิตติ้ง ครั้งใหญ่ 11/10/2008

แบบที่ 3 ถ่ายเมื่อ ไปทริป เก้าวัด อยุธยา16/11/2008 ใช่ Paint แต่งภาพ ที่ทำงาน อัพขึ้นใช้งาน 1 วัน แล้วก้กลับบ้าน มาเปลี่ยนเป้น แบบที่ 4

แบบที่ 4 ถ่ายเมื่อ ไปทริป เก้าวัด อยุธยา16/11/2008

แบบที่ 5 ถ่ายเมื่อ ไปทริป เขาใหญ่+วังน้ำเขียว 28/03/2009

แบบที่ 6 ถ่ายเมื่อ Meeting ปตท. ตรงข้าม ม.หอการค้า 5 กันยายน 2552

Version 7 ถ่ายที่ Meeting รังสิตคลอง1 วันที่ 3 ตุลาคม 2552

Version 8 ทริป!!! ปลายฝนต้นหนาว ไปเที่ยววังน้ำเขียวกันเถอะ วันที่ 31 ตุลาคม 2552

Version 9 มิตติ้ง 2Strokeclub 7/11/2009 + รังสิต

Version 10 มิตติ้ง รับปีใหม่ วันเสาร์ ที่ 16 มกราคม 2553 ที่ สะพานเลียบทะเล ชลบุรี

ชื่อเวป
www.2t.22web.net
www.2stroke.co.nr
www.2tthailand.com
www.2strokeclub.com

มี hi5 ด้วย  http://hi5.com/friend/group/3007920--2T%2BClub--front-html

non

VR_LIMITED

แบบ5..........รูปมันสวยดี..พวกถ่ายซะสวยเลย

!!!...Proto saber...!!!

แจ่มมากๆ ครับพี่นนๆๆๆ   :o :o :o  เด๋วเพิ่มแรงม้าให้ๆๆ

รูป สมัย วัย ละอ่อน ครับ อิอิ
............................................ >o<"
4 ห้องหัวใจ...ยังว่าง แต่ปอด 2 ข้าง...มะเร็งจอง

๑๒๓๔

ขาดไป1แบบครับ สมัยที่อยู๋
2t.22web
เป็นรูปทริปบางแสน

non

อ้างจาก: สีเขียวเท่านั้น เมื่อ เมษายน 03, 2009, 04:36:58 ก่อนเที่ยง
ขาดไป1แบบครับ สมัยที่อยู๋
2t.22web
เป็นรูปทริปบางแสน
มีรูปอยู่ป่าว เอามาลงดิ

๑๒๓๔

tzr_speed

ไฟที่เขียนบนอากาศ ให้เป็นตัวอักษรทำไงอ่า น่าสนใจดี

krr150

แต่โลโก้ที่ขึ้นตอนนี้ก็สวยดีนะ  มันดูตัดกับธีมของเวปดีอ่ะ... :o :o

ART- LOCK ON

ธีมล่าสุดนบอกเลยครับว่ายอดเยี่ยม + สร้างสรรค์   สุดยอดไปเลยครับ   
ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง

non

อ้างจาก: TZR_SPEED เมื่อ เมษายน 03, 2009, 09:31:54 ก่อนเที่ยง
ไฟที่เขียนบนอากาศ ให้เป็นตัวอักษรทำไงอ่า น่าสนใจดี

เซ็ตกล้องให้เป็นโหมด Shutter B  โหมดนี้เอาไว้ถ่ายพลุอ่ะ หรือ พวกที่ถ่ายถนนตอนกลางคืน เห็นรถวิ่งเป็นไฟ เส้นๆ
การทำงานของโหมดนี้คือ พอเรากด shutter ค้างไว้ กล้องจะทำการเริ่มบันทึกภาพ ที่เคลื่อนไหวทั้งหมด และจะเลิก บันทึกภาพจนกว่าเราจะปล่อยนิ้วจาก shutter

พอเรากด shutter คนวาดก้วาดร๔ปในอากาศ พอวาดเสร็จ เราก้ปล่อยมือจาก shutter

ภาพพลุก้เช่นกัน ที่เราเห็น พลุ เป็นสายตั้งแต่จุดขึ้นจากพื้น ลากไปยัง พลุแตกกระจายออะ ถ้า โหมดปกติถ่ายแบบนี้ไม่ได้ ต้องใช้ shutter B นี้แหละ
พอเราได้ยินเสียงพลุจุด ดังปั้ง เราก้กด shutter ค้างไว้ รอจนพลุ ลอยขึ้นไป จุดสูงสุด แล้วแตกกระจายออก เราก้ปล่อยนิ้วจาก shutter

แถมอีกนิด สำหรับ บางภาพที่ถ่ายหลุได้หลายลูก เค้าก้ทำตามขั้นตอนข้างบนแหละครับ  คือ รอพลุจุด กด shutter ค้างไว้ รอพลุแตก แต่ไม่ปล่อยนิ้ว ยังคงกด ค้างไว้อยู่ แต่ เอากระดาษ สีดำมาปิดหน้ากล้องไว้  แล้วรอพลุลูกต่อไปจุด  แล้วเอากระดาษดำออก เก็บภาพพลุลูกที่2 แล้วก้ปิดกระดาษ แล้วเอาออก ทำไปเรื่อยๆ เก็บได้หลายลูกตามที่ต้องการ  แต่เก็บมากไปก้ไม่ดี มันจะซ้อนกันมากไป ภาพจะเละ  ;D

seilencer_TZR

เหอๆ ผมเป็นคนทำ จุด  ที่อยู่หน้า com แหม มองหาตั้งนาน

VR_LIMITED

จะบอกให้...อิอิ คนทำปวดตาใปหลายคนเลยนะครับ.......กว่าจะใด้โลโก้ของเรามาความพยามเป็นเลิศเลยครับ

!!!...Proto saber...!!!

หุหุ ผมคน ทำ W ตัวไหนไม่รุครับ อิอิ

ปวดตามากๆ แค่ตัวเดียว   

พี่เชาทำอย่างเยอะ   ตากล้องด้วย  คงปวดตาน่าดู   ??? ??? ??? ???

รูป สมัย วัย ละอ่อน ครับ อิอิ
............................................ >o<"
4 ห้องหัวใจ...ยังว่าง แต่ปอด 2 ข้าง...มะเร็งจอง

Freedom First

ไม่ใช่ปวดตาอย่างเดียวนะ มันร้อนด้วยดิ ;D   กลัวไฟจะไหม้ไร่พี่น้อยเขาอ่ะดิ :-[

pianorider!!!!

ไม่ได้ทำกับเขาเลยกลัวไฟอ่ะ :-[

SUZUKI BEST 110  KAWASAKI NEON 110  KAWASAKI KRR 150 SE    3คัน3สไตล์

VR_LIMITED

อ้างจาก: Freedom First เมื่อ เมษายน 03, 2009, 02:10:33 หลังเที่ยง
ไม่ใช่ปวดตาอย่างเดียวนะ มันร้อนด้วยดิ ;D   กลัวไฟจะไหม้ไร่พี่น้อยเขาอ่ะดิ :-[

5555.....+

love2t

ฝีมือๆ....แจ๋วครับ

-ชอบตัวดอทน่ะครับ  ....ฮี่ๆ  ง่ายดี :-*

Doraeman

kan18

เฮอะๆๆๆ..
ไม่ได้มีส่วนร่วมเลยเรา...
มาเร็วไปเร็ว...สินมั่นคง...
:) :) :) :) :)
ว่าง non ช่วยสอนถ่ายรูปหน่อยดิ..
อยากถ่ายเป็นบ้าง...
(แต่เขาบอกว่าช่างภาำพ จะไม่ค่อยมีรูปของตัวเองนะ)...
จริงปะ....