Main Menu

All My 2T by id2524

เริ่มโดย id2524, เมษายน 13, 2011, 09:19:25 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Witt-RRw

:Dสวยกว่าเดิมเยอะเลยครับท่านยุทธ

ตุ้มปลายแฮนด์เป็นของรุ่นไดรึ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

id2524

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ พฤษภาคม 30, 2011, 02:33:26 หลังเที่ยง
:Dสวยกว่าเดิมเยอะเลยครับท่านยุทธ

[/quot
อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ พฤษภาคม 30, 2011, 02:33:26 หลังเที่ยง

ตระกูล SUZUKI แต่ไม่แน่ใจว่ารุนได น่าจะเป็น Best ครับ

id2524

ได้ข่าวว่า ทางฮอนด้าก็เลิกผลิตอะไหล่ 2T ไปอีกรายเเล้วก็รู้สึก หดหู่เหมือนกันครับ วันนี้ว่างๆก็เลย หารูปมาปริ้น แล้วเคลือบ แปะข้างฝาซะเลย นั่งทำงานแล้วได้มอง รถ 2T ก็มีความสุขไปอีกแบบครับ(ไม่รู็ว่าบ้าป่าว 555+)
ตอนนี้เป้าหมายต่อไปคือ PDK R1 ติดที่งบไม่ถึงครับ เท่าที่เห็นราคาสูงมาก คงเพราะมันมีน้อยคันมั้ง

ฝากขออภัยเจ้าของรูปรถ R1 ด้วยครับ ที่ผมถือวิสาสะ เอารูปรถของท่านมาติดข้างฝา มันเป็นแนวทาง และแรงบันดาลใจ ครับ

as29

Tong_2T_150

ใสกิ้งเลย ทั้งชุดสี ทั้งสีโครงรถ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

id2524

ว่าด้วยอะไหล่ N pro ตอนนี้ก็ตามเก็บสำรองไว้ ตามงบที่มาแบบกระปริบกระปรอย แต่ก็ได้หลายชิ้นแล้ว
สำหรับชิ้นที่ราคาไม่สูงนัก บางชิ้นยังไม่แกะถุงเลย 555+

แฟริ่งกลาง ซ้าย

แฟริ่งกลาง ขวา

ท่อดักลม ซ้าย-ขวา (แรมเเอร์ รึป่าว)

ฝาปิดท้ายเบาะ

ขายึดไฟเลี้ยวหน้า เอามาแทนเหล็กรู อิอิ

อันนี้ฝาครอบไฟเลี้ยว เทียมแต่ใส 555+

สติ๊กเกอร์กันลายถัง เก็บไว้ก่อน เผื่อได้เบิกถังใหม่ อิอิ

อันนี้ของหายาก อกไก่ ซ้าย-ขวา ดูแล้วสีไม่เหมือนกัน แต่ไม่เป็นไร มันอยู่คนละข้างกัน ที่สำคัญติดสติ๊กเกอร์ทับไปก็ครึ่งนึงแล้ว 555+

แล้วก็ กางเกงใน หรือเรียกตามคู่มือ สปอยเลอร์ล่างตัวกลาง

แล้วก็ บังไมล์ แต้ๆ กับสติ๊กเกอร์ HAMP แต้ๆ

ต่อไปก็เหลื่อแต่ตัวแพงๆแล้ว ไม่รู้จะตามมาได้ครบหรือป่าว

ปล.ขอขอบคุณ คุณโจ เดช...ไอ้เสื้อทอง ที่สละเวลาจัดหาอะไหล่มาให้กระผมด้วยครับ

ถ้าใครต้องการอะไหล่ตัวไหน ก็ลองสอบถามไปได้ครับ

id2524

วันนี้ได้รับอะไหล่มาอีกอย่างนึงครับ จัดมือสองมาราคาพร้อมส่ง 1000 ถ้วน สภาพสวยครับ

ปล.ไปถามราคามือ1 ที่ศูนย์ในเมือง  ป๊าด 9540 โอ้ไม่ ไม่เอา หุหุ

air

กะลังจะโชว์อีกคันใช่ม่ะเสี่ย!   เอาอีกแล้ววววแต่ละคันกริ๊บๆเลย.
air .

id2524

วันนี้ได้มีโอกาส ถ่ายรูปคู่กับ รุ่นน้องอย่าง FSX เลยเอามาไห้ได้ดูกันครับ มาไกลเลยครับ จาก จ.ตาก  เจ้าของรถคือ ID  aod aod ครับ

ไปดูกันครับ

DEDOR

แจ่มจิงๆครับ  อิจฉาคนมีกะตังซื้อจีงๆ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

id2524

อ้างจาก: airforceone เมื่อ มิถุนายน 18, 2011, 02:16:12 หลังเที่ยง
กะลังจะโชว์อีกคันใช่ม่ะเสี่ย!   เอาอีกแล้ววววแต่ละคันกริ๊บๆเลย.

อ้างจาก: airforceone เมื่อ มิถุนายน 18, 2011, 02:16:12 หลังเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มิถุนายน 18, 2011, 06:55:14 หลังเที่ยง
แจ่มจิงๆครับ  อิจฉาคนมีกะตังซื้อจีงๆ

FSX คันนี้ไม่ใช่ของผมหรอกครับ แค่เป็นธุระจัดหาให้เพื่อนซี้อะครับ

ถ้าผมซื้อเอง คงจะหัวแบะแน่เลยครับ อิอิ

id2524

เมื่อตอนเย็นเข้าไปหาเพื่อนเจ้าของ FSX มา มันรื้อซะ เลยถ่ายรูปมาฝาก

พอดีเครื่องมันมีเสียงดัง คิดว่าน่าจะมีอาการลูกติดมา เลยรื้อออกมากะจะขัดๆถู แต่เห็นแล้ว โอ้ เยินซะ เอาไปร้านคว้านเปลี่ยนลูกไหม
ซะเลย เสื้อปลอกมาให้แล้ว อิอิ

id2524

วันนี้ได้รับอะไหล่มาอีกชิ้นนึง  บังโซ่แต้ๆครับ  ไม่รู้จะซื้อมาทำไม อิอิ เสียวแว่วๆๆๆๆ

nongss1

อัดปลอกไหม่ เท่าไหร่หรอครับ งานเนียนมากครับ

id2524

อ้างจาก: nongss1 เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 01:00:44 หลังเที่ยง
อัดปลอกไหม่ เท่าไหร่หรอครับ งานเนียนมากครับ

ไม่ทราบเหมือนกันครับ เจ้าของเดิมทำมา เพิ่งได้รถมาครับ เป็นรถของเพื่อนในกลุ่มครับ  แต่เห็นมีใบเสร็จมาด้วย เดี๋ยวไปหาเพื่อนแล้วจะดูให้ครับ

id2524

วันนี้รับอะไหล่มาเพิ่มอีก เป็นปะเก็นครับ

id2524

เปลี่ยนยางใหม่ เป็น หน้า 110/70-17  หลัง 130/70-17  จากนินจา 250 ดุดุ

ได้ยางมือสอง แต่สภาพป้ายแดงมา เจ้าของบอกยังไม่ได้วิ่งเลย ออกจากศูนย์ยกขึ้นปิคอัพ แล้วก็ไปอัพเกรดล้อเลย ยางใหม่มากจริงครับ  เสียอย่างเดียวตอนเอาไปใส่ที่ร้านยาง สีแม็กลอก อยากร้องให้เจงเจง เซ็งเป็ดเลย

ไปดูรูปกันครับ

Tong_2T_150

จานหน้าที่ส่งไป เป็นยังไงมั่งล่ะยุทธ มีABSมั้ย....!

id2524

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ กรกฎาคม 08, 2011, 06:02:36 หลังเที่ยง
จานหน้าที่ส่งไป เป็นยังไงมั่งล่ะยุทธ มีABSมั้ย....!

ใช้ได้ดีเลยครับ ขอบคุณอย่างแรง อิอิ ขอบคุณแทนเพื่อนหล่าว 555+

เออ ถามหิด เวลาขับรถขึ้นเส้นสีบนถนน รถโต้งมันส่ายไหมอะ อยากรู้ว่าของผมมันส่ายเป็นปกติป่าว หรือว่ามันเสัยศูนย์  ก่อนหน้านี้เวลาขับก็ คอเอียงขวา ตอนนี้เปลี่ยนแผงคอ บน-ล่าง ไปแล้ว หายเอียงเลย 555+

Tong_2T_150

ส่ายเป็นตูดโคโยตี้เลยครับยุทธ....เป็นทุกคันแหละ