Main Menu

ถึงคุณกิ๊ฟ_Ubon ผู้เงียบหาย จากลูกค้าผู้รอคอย

เริ่มโดย Thekop koh tao, เมษายน 03, 2011, 09:27:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Thekop koh tao

แล้วจะให้รอต่อไปถึงไหน.......
คุณกิ๊ฟแสดงความรับผิดชอบเมื่่อวันที่ 22 มีนาคม
แล้วก็เงียบหายไปอีกแล้ว...ติดต่อไม่ได้อีกเลย
ทั้งๆที่เพื่อนๆหลายคนรวมทั้งตัวผมก็ได้ทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ให้แล้ว
แต่คุณกิ๊ฟก็เงียบ....ไม่มีการติดต่อใดๆเลย
ไม่ทราบว่าท่านที่ทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ได้รับการติดต่อหรือเปล่า
คุณกิ๊ฟไม่มีการแจ้งความคืบหน้าของการส่งของ หรือยังไม่ได้ส่งก็ไม่ทราบ
แต่ผมก็คิดว่าคุณกิ๊ฟ คงมีปัญหาอะไรซักอย่าง ถึงได้ปิดโทรศัพท์ หรือโทรศัพท์เสียก็ไม่ทราบ
(แต่ตัวซิมคงไม่เสีย) แต่ก็ควรออกมาแสดงตัว แสดงความรับผิดชอบต่อลูกค้าหน่อยครับ
เท่าที่ได้พูดคุยทางโทรศัพท์กับคุณกิ๊ฟหลายครั้ง ก็เป็นคนที่มีการพูดจาที่ดีมีน้ำใจ
ไม่น่าจะมีการ........กันเกิดขึ้น สำหรับคนที่ค้าขายกัน แต่มันนานเกินไปแล้วครับ........
สำหรับผมแล้วก็รอมาประมาณเดือนกว่า โอนเงินวันที่ 1 มีนาคม วันนี้วันที่ 3 เมษายน
ก็ยังไม่ได้รับของ หรือการติดต่อจากคุณกิ๊ฟเลย จริงๆมันก็ไม่ได้มากมายอะไร
เพียงแต่ว่าที่ๆผมอยู่มันไม่สามารถอะไหล่พวกนี้ได้ ถ้าหาได้ผมคงไม่ต้องสั่งซื้อจากในเวปหรอกครับ
และมันก็เสียความรู้สึก + เสียอารมณ์ คนรอก็รออยู่อย่างนี้ คนส่งก็ไม่รู้อยู่ไหนติดต่อไม่ได้ กรรมจริง......
ผมก็เข้าใจว่าคนเราต่างก็มีปัญหากันทั้งนั้น แต่ต้องแยกแยะระหว่างปัญหาส่วนตัว กับความรับผิดชอบ ออกจากกันหน่อย
อย่าได้แบ่งปันปัญหา ของท่านมาให้คนอื่นเขาเลย ( แบ่งปันปัญหา ในที่นี้ก็เป็นผลมาจากการส่งของล่าช้า หรือยังไม่ได้ส่ง)
เพราะทุกๆคนก็มีปัญหากันมากพออยู่แล้ว โปรดออกมาแสดงตัว ชี้แจงปัญหาที่มีตอนนี้ ติดต่อลูกค้า จะทางโทรศัพท์หรือในกระทู้นี้
ทุกคนจะได้เข้าใจว่าตอนนี้มันเป็นยังไง มีปัญหาตรงไหน จะได้ช่วยกันหาแนวทางการแก้ไขต่อไป

ปล.ผมคงให้โอกาสถึงวันนี้เวลา 20.00 ถ้ายังไม่มีความคืบหน้าอะไร ผมคงต้องทำสิ่งที่ฝืนใจและไม่อย่างจะทำกับเพื่อน
ก็คือการที่ต้องไปตั้งกระทู้ ในห้องที่ตัวหนังสือสีแดงๆๆๆๆ แล้วล่ะครับ เงินเล็กน้อยผมไม่เสียดายหรอกครับ เดี๋ยวผมสั่งจากเพื่อนสมาชิกท่านอื่นก็ได้
แต่มันเสียความรู้สึก + เสียเวลา และที่สำคัญที่สุดตอนนี้คือ เสียอารมณ์ว่ะ........

จากข้อความข้างบนนี้ ผมได้โพสไว้ตอนเย็นวันนี้ในกระทู้ของคุณกิ๊ฟ
ซึ่งผมก็บอกไปแล้วว่าผมไม่อยากทำแบบนี้ เพราะอาจจะมีเพื่อนสมาชิกที่รู้จักคุ้นเคยกับคุณกิ๊ฟ
เข้ามาตำหนิผมได้ แต่คนเราก็มีความอดทนต่อการรอคอยไม่เท่ากัน แล้วจะมีใครที่จะบอกผมได้ไหมว่ามันเกิดอะไรขึ้นตอนนี้
คุณกิ๊ฟหายไปไหน ก่อนที่จะตำหนิผมตอบผมได้ไหม ผมเลยต้องทำแบบนี้ ไม่งั้นเวปนี้คงไม่มีห้องนี้ขึ้นมาหรอกครับ
ซึ่งผมก็มีเหตุผลของผมคือ
1. คุณกิ๊ฟขาดการติดต่อ ไม่แจ้งความคืบหน้าต่อผู้ซื้อ ส่งหรือไม่ส่งยังไง ไม่มีเลย
2. คุณกิ๊ฟออกมาแสดงความรับผิดชอบ เมื่อวันที่ 22 มีนาคม ว่าจะทยอยส่งของ ให้ก่อนสิ้นเดือน
วันนี้ก็วันที่ 3 เมษายน แล้วยังไม่ได้รับของ หรือของยังมาไม่ถึง ก็ไม่มีใครตอบได้ซักคน แล้วจะให้ทำยังไง
มันนานเกินไปสำหรับ บริษัทไปรษณีย์ไทย ที่เดือนกว่าแล้วของยังมาไม่ถึง เพราะผมโอนเงินไปตั้งแต่วันที่ 1 มีนาคมแล้ว
3. ผมบอกไปแล้วว่าคนเรามีความอนทนไม่เท่ากัน ซึ่งตอนนี้ผมก็หมดความอดทนแล้ว ถึงแม้ว่าของมันจะมีราคาไม่กี่ตัง ก็ตาม

ผมอยากให้คุณกิ๊ฟ ออกมาแสดงความรับผิดหน่อย ว่ามีปัญหาอะไร ชี้แจงให้ชัดเจน ปัญหาทุกอย่างมีทางออกของมันเอง
ไม่ใช่หายไปแบบนี้ มันไม่ดี ทำให้เกิดการเข้าใจผิดกันไปกันใหญ่ หรือว่าตอนนี้ส่งของแล้วอยู่ระหว่างการขนส่ง ผมก็ต้องขออภัย
แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดตอนนี้คุณกิ๊ฟต้องออกมาแสดงตัวก่อนนะครับ

สำหรับท่านที่จะเข้ามาตำหนิผม ผมก็ขอน้อมรับ แต่ตอบผมได้หรือเปล่าว่ามันเกิดอะไรขึ้น ถ้าตอบผมไม่ได้ ก็โปรดอย่าตำหนิ ติเตียนผมเลย
ปล่อยให้มันเป็นไปตามกฏข้อบังคับของทางเวปเขาเถอะครับ

ปล.ตั้งแต่วันพรุ่งนี้ผมต้องไปทำธุระต่างจังหวัดหลายวัน คงไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้ กลับมาคงช่วงปลายเดือน คงมีความคืบหน้านะครับ

สวัสดี......ทุกท่าน

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

จริงๆแล้ว กระทู้แบบนี้ มันเกิดบ่อยนะครับผม เพียงแต่บางครั้งผมยังแปลกใจเหมือนกัน

เงินก็ใด้รับแล้ว ของไม่ส่ง ? This is a book ?

หมายความว่ายังไง คนสั่งซื้อ รอแล้วรออีก
ผมเคยเกิตเหตุการณืแบบพี่เหมือนกันครับ สมัยอยู่เว็ปใหม่ๆ ผมเข้าใจอารมณ์เป็นอย่างดี
ตามนั้น
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

narokawayg

และแล้วมันก็มาถึงตรงนี้จนได้ ไม่น่าเลย ...

ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่เคยทำการซื้อขายกับท่านกิฟเมื่อนานมาแล้ว แต่ของผมไม่มีปัญหา น่าจะเป็นช่วงที่ท่านกิฟ กำลังจะเกิดปัญหาพอดี

ก็เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายครับ ทั้งผู้ซื้อ ผู้ขาย ผิดยอมรับผิด ปรับปรุงตัว แก้ไข เพื่อนๆให้อภัยเสมอครับ ลูกผู้ชายกันทั้งนั้น

ขออย่าเงียบหาย แบบนั้นไม่มีอะไรดี มีอะไรว่ากันไปตรงๆครับ เพื่อนๆพร้อมเข้าใจครับ

จริงๆแล้วผมก็ซื้อของจากคุณกิ๊ฟ 3-4 ครั้งแล้ว ก็ไม่เคยเกิดปัญหา
แต่มาครั้งสุดท้ายนี่แหละครับ ที่มีปัญหา
ความเงียบครับที่ทำให้มาถึงวันนี้ ผมก็ไม่อยากจะทำแบบนี้
แต่มันรอไม่ไหวแล้ว เงียบเกินไป.....จนต้องมาถึงวันนี้

sodaban

ผมก็สั่งของกับ คุณกิ๊ฟ เมื่อ เดือนมกราคม โอนตังให้ตามจำนวนที่ตกลง แต่ส่งของให้ไม่ครบ โทรคุยกันว่าจะส่งมาให้ จนถึงวันนี้ 3/4/54 ก็ยังไม่มีวี่แวว ว่าจะได้ของ โทรก็ไม่ติด นึกๆในใจว่า"คนเรามีค่า แค่เงินแค่นี้เองหรอ"  ปลงเลยงานนี้ พูดจาดี ไงทำตัวตรงข้ามกันจัง.......
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

ถึงตรงนี้แล้วก็คงไม่ต้องรอแล้วครับ
ผมก็คงต้องสั่งซื้อจากสมาชิกท่านอื่นต่อไป
ก็เลยมาตั้งกระทู้ให้มันตรงห้องเท่านั้นครับ
เพราะถ้าจะมีคนต้องการสั่งซื้อก็คงไม่ได้แล้ว เพราะติดต่อไม่ได้เลยครับ

narokawayg

เพื่อนๆทุกท่าน ผมเข้าใจว่าทุกท่านเสียความรู้สึก และรู้สึกแย่

ดังนั้นก่อนโพสอะไรลงไปเกี่ยวกับท่านกิฟ ผมก็อยากให้ท่าน ถนอมน้ำใจกันไว้บ้างนะครับ ยังไงก็เพื่อนๆกันทั้งหมดครับ

เพราะถ้าท่านกิฟได้มาอ่าน ก็คงจะเสียความรู้สึกเช่นกัน ผมไม่อยากให้เสียกันไปทั้งหมด ยังไงเราก็ยังพอให้อภัยกันได้ อยากให้รอท่านกิฟมาชี้แจงก่อนครับ ใจเย็นๆ

เพราะความรู้สึกที่เสียไปแล้ว มันซื้อกลับมาไม่ได้นะครับ ค่อยๆพูดค่อยๆจา รอท่านกิฟก่อนแล้วกันนะครับ

ผมเข้าใจครับ และผมก็ไม่อยากจะทำแบบนี้ แต่ตามที่ผมได้บอกไว้ครับ
ความเงียบ......เท่านั้นครับที่ทำให้มีวันนี้ขึ้นมาได้
และผมก็คิดว่าคุณกิ๊ฟต้องมีปัญหาอะไรซักอย่างที่ไม่สามารถส่งของให้ได้
และโทรศัพท์ก็ติดต่อไม่ได้ และเมื่อใดที่คุณกิ๊พ แสดงตัวออกมารับผิดชอบ
ผมก็ยินดีที่จะให้อภัย และไม่ติดใจเอาความอะไร เพียงแค่ของให้คุณกิ๊ฟ ออกมาชี้แจงครับ

sodaban

รอก็รอ ไหนๆก็รอมา 2 เดือนละ  ว่าแต่เขาจะมาชี้แจง จริงๆหรอ? เมื่อไรละ? ........
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

ก้องขอนแก่น

หลาย ๆ ท่านคงรอเหมือนกันกับ  จขกท.
ก่อนอื่นเลย...
อย่าว่าแนะนำเลยน่ะครับ
เอาเป็นว่า....ถ้าอยากให้จบแบบแฮปปี้ทั้ง 2 ฝ่าย

1.ผู้ขายต้องติดต่อได้ (ตอนนี้)   ไม่ว่าจะทางไหนก็ตาม   มีอะไรคุยกัน
2.คืนเงิน
       -จบแน่นอน-

แต่ปัญหาคือ   ติดต่อไม่ได้

ปล...ไม่อยากเห็นกระทู้นี้จบเหมือนกระทู้พี่จอร์นน่ะครับ

+ขายอะไหล่มอไซด์ 2 จังหวะทุกรุ่นมากมาย+
         อยากเห็นของดี ๆ ก่อนใคร 
แอดมาครับ  Facebook " ก้อง ขอนแก่น "

086-4552533        ( LINE )
063-6924081

narokawayg

ใน Facebook ของ 2stroke ก็เห็นท่านกิฟมาเล่นบ่อยๆนะ ลองเข้ากลุ่มดูครับ

ผมเองก็เคยบอกท่านกิฟในนั่นละ เลยมาตั้งกระทู้นั้นไว้

jeab krr150

อ้างจาก: kongkung999 เมื่อ เมษายน 03, 2011, 11:07:51 หลังเที่ยง
หลาย ๆ ท่านคงรอเหมือนกันกับ  จขกท.
ก่อนอื่นเลย...
อย่าว่าแนะนำเลยน่ะครับ
เอาเป็นว่า....ถ้าอยากให้จบแบบแฮปปี้ทั้ง 2 ฝ่าย

1.ผู้ขายต้องติดต่อได้ (ตอนนี้)   ไม่ว่าจะทางไหนก็ตาม   มีอะไรคุยกัน
2.คืนเงิน
       -จบแน่นอน-

แต่ปัญหาคือ   ติดต่อไม่ได้

ปล...ไม่อยากเห็นกระทู้นี้จบเหมือนกระทู้พี่จอร์นน่ะครับ

ผมว่า ถ้าผู้ขาย อยากจะจบ ก็ต้องออกมา CLEAR ครับท่าน ...   ???
I Love 2 จังหวะ ...
อดีตเคยแรง ตอนนี้เดิมๆ ดีกว่า
15 แรงไก่ ( รถครอบครัว )
Bang Yai Zone
2t นนทบุรี / ท่าน้ำนนท์

jeab krr150

ของผมสั่งของไปวันที่ 9  ธันวาคม 2010 ตอนนี้ยังไม่ได้ของเลย ...  :(
รอนานโคตร ... 55+

jeab krr150

อ้างจากตอนโอนเงินเข้า เลขบัญชี 401-240939-1
ชื่อบัญชี นายจีราวัฒน์  ศรไชย

ธ.ไทยพานิชย์ สาขาย่อยเทสโก้โลตัสอุบลฯ
ตอนนี้ โทร 087 6550037 ไม่ติดจ้า 55+  ???
ไม่โกรธ แต่จำไว้
ยังไงก็ออกมา clear กันดีกว่าครับท่าน รอกันต่อไป... :o

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

อ้างจาก: jeab krr150 เมื่อ เมษายน 04, 2011, 09:04:16 ก่อนเที่ยง

ของผมสั่งของไปวันที่ 9  ธันวาคม 2010 ตอนนี้ยังไม่ได้ของเลย ...  :(
..
บร๊ะเจ้า.. 2สโตรคไทยแลนแฮนวัมก็มาด้วยเรอะ
สวัสดีครับพี่เจี๊ยบ -*- ผมจำรถพี่ใด้ในทูทีไทยแลน โห... รอนานโครต ตามนั้น
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

@@TaJung@@

จากที่ติดตามมานานและช่วยเหลือติดต่อ พยายามให้กิ๊ฟมาเคลียร์เรื่องที่ค้างไว้  จนวันนี้กระทู้ได้เกิดขึ้นแล้ว  ก็หวังว่ากิฟคงออกมาชี้แจงแถลงไข  เพราะคนที่รออะไหล่ยังมีอีกคือคุณ ตวง TZR133 อีกคน....

ตอนนี้ก้หวังว่าสมาชิกท่านใดก็ได้ที่อยู่อุบลฯช่วยติดตามกิ๊ฟให้มาเคลียร์ปัญหาด้วย  เพื่อความสบายใจกันทั้งสองฝ่าย เพราะยังไงก้เพื่อนกันอยู่แล้ว....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

doramon116

ผมอยู่อุบลฯแต่ไม่รู้จักพี่เค้าเลย เคย pm ถามเรื่องรถอยู่ครั้งนึง
แต่ผมหาได้ก่อน อยากเป็นธุระให้แต่ไม่สะดวกหลายๆอย่าง(กังวลหลายเรื่องครับ)
ตอนนี้ผมก็ลงขายของอยู่ ขายไม่ได้เลย(คิดว่าคงไม่เกี่ยวกับพี่เค้านะครับ)
เอาเป็นว่ารอพี่ๆที่เค้าอยู่กลุ่มเดียวกันตามให้ดูก่อนดีกว่า ไม่ได้ยังไงผมอาจไป
ถามให้ครับ(อาจจะ...นะครับเพราะผมไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว)แต่ทางที่ดีผมว่า
เจ้าของเรื่องน่าจะออกมาพูดดีที่สุดครับ ขอให้จบด้วยดีครับ

jeab krr150

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ เมษายน 04, 2011, 10:51:27 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: jeab krr150 เมื่อ เมษายน 04, 2011, 09:04:16 ก่อนเที่ยง

..
บร๊ะเจ้า.. 2สโตรคไทยแลนแฮนวัมก็มาด้วยเรอะ
สวัสดีครับพี่เจี๊ยบ -*- ผมจำรถพี่ใด้ในทูทีไทยแลน โห... รอนานโครต ตามนั้น
แป่ววววว .... สวัสดีครับคุณหมอหมี
ยินดีที่ได้โดนครับ 55+ ...  :-*

EOT.

.......ตาเจี๊ยบก็โดนด้วย >:( >:(

......คนบนทาง

jeab krr150

อ้างจาก: NITIPONG เมื่อ เมษายน 04, 2011, 02:21:14 หลังเที่ยง

.......ตาเจี๊ยบก็โดนด้วย >:( >:(

ขอบคุณมากครับพี่อ็อด ...   :-*