Main Menu

YAMAHA RXs รุ่นแรก เบราะกระดานครับท่าน

เริ่มโดย boon bangbon, มีนาคม 15, 2011, 09:21:02 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

boon bangbon

ไวเป็นลิง :D

อู๋ ลำพูน

น้าน... ต้องอย่างน้าน  อิอิ..นี่แหละบุคคลตัวจริง ที่จะเปนแรงบันดาลใจให้กับหลายๆคนที่หันมาสนใจงานศิลปในการปั้น มอ"ซค์ ส่งเสริม ส่งเสริม..

Virus

อ้างจาก: boon bangbon เมื่อ สิงหาคม 30, 2011, 06:15:15 หลังเที่ยง
[color=orang e]ติดตามแล้วไม่เจอคนทำไม่รู้ไปไหนเลยได้แค่นี้แหละท่านชู >:([/color]
ขอสอบถามหน่อยคับ  ไอ้เจ้า ตัวเฟือง ที่  เฟืองสต๊าด คบอยู่เค้าเรียกว่าอะไรคับ
  เพราะของผม  มันสามรถ  ดึงออกมาได้อะคับ

sek_rxk

อ้างจาก: Virus เมื่อ กันยายน 16, 2011, 05:43:47 หลังเที่ยง
อ้างจาก: boon bangbon เมื่อ สิงหาคม 30, 2011, 06:15:15 หลังเที่ยง
[color=orang e]ติดตามแล้วไม่เจอคนทำไม่รู้ไปไหนเลยได้แค่นี้แหละท่านชู >:([/color]
ขอสอบถามหน่อยคับ  ไอ้เจ้า ตัวเฟือง ที่  เฟืองสต๊าด คบอยู่เค้าเรียกว่าอะไรคับ
  เพราะของผม  มันสามรถ  ดึงออกมาได้อะคับ

จากการเดา และ สังเกตุดูแล้ว   มันเป็นเฟืองที่ส่งกำลังจากเฟืองแกนสตาร์ทไปขับเฟืองที่ชุดครัชแล้วจากนั้นเฟืองตัวใหญ่ที่ชามครัชไปขับ

เฟืองที่แกนข้อเหวี่ยงเพื่อทำการสตาร์ทเครื่องยนต์      ถูกไหมครับ  (ผิดขออภัย  เดาๆเอา)

Virus

อ้างจาก: sek_rxk เมื่อ กันยายน 16, 2011, 07:04:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Virus เมื่อ กันยายน 16, 2011, 05:43:47 หลังเที่ยง

จากการเดา และ สังเกตุดูแล้ว   มันเป็นเฟืองที่ส่งกำลังจากเฟืองแกนสตาร์ทไปขับเฟืองที่ชุดครัชแล้วจากนั้นเฟืองตัวใหญ่ที่ชามครัชไปขับ

เฟืองที่แกนข้อเหวี่ยงเพื่อทำการสตาร์ทเครื่องยนต์      ถูกไหมครับ  (ผิดขออภัย  เดาๆเอา)
ร้านบอก ว่า มันหัก จึงทำให้ สต๊าดแล่วรูดนะคับ
    ผมก้ ลองแกะมาดู  ก้น่าจะหักจิงๆแต่ผมก้ใส่ไป    มันก้ไม่เห็นมีปัยหาอะไร อะคับ งง

tachoo

ลองถ่ายรูปมาให้ดูซิครับจะใด้บอกถูก น่าจะไม่มีปิ้นล๊อกกับแหวนรองนะครับ ที่มันไม่หลุดออกมาเพราะมันติดชามคลัทซ์นะครับ ลองcopy รูปข้างบนแล้วไปซูมดูซิครับจะเห็นปิ้นล๊อก

ถ้าเอาละเอียดถามน้าชูได้เลยคราบ tachoo น้าเขาเก่งมากกกกกก55555 :D

tachoo

ท่อ ท่อ น้าบูล ขอยืมเจ้าของภาพมาของใครก็ไม่รู้เห็นสวยดุดีเลยเอามาให้ดู สนไหม สนไหม

เอามาลากถนนหรือน้าชู >:( ขนาดม้วนดำยังบี้แล้วบี้อีก

Virus

อ้างจาก: tachoo เมื่อ กันยายน 16, 2011, 08:07:07 หลังเที่ยง
ลองถ่ายรูปมาให้ดูซิครับจะใด้บอกถูก น่าจะไม่มีปิ้นล๊อกกับแหวนรองนะครับ ที่มันไม่หลุดออกมาเพราะมันติดชามคลัทซ์นะครับ ลองcopy รูปข้างบนแล้วไปซูมดูซิครับจะเห็นปิ้นล๊อก
คือ ผม ลองดูแล่วคับ  มันมีปลิ้น ล็อค  มันดึงยกเหล้กมาเลยอะคับ  เหล็ก + เฟือง +ปลิ้น ครบ ๆๆ

tachoo

อ้างจาก: Virus เมื่อ กันยายน 17, 2011, 03:10:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tachoo เมื่อ กันยายน 16, 2011, 08:07:07 หลังเที่ยง
คือ ผม ลองดูแล่วคับ  มันมีปลิ้น ล็อค  มันดึงยกเหล้กมาเลยอะคับ  เหล็ก + เฟือง +ปลิ้น ครบ ๆๆ
ถ้างั้นต้องดูว่ามันหักหรือรูมันกว้างออกไปลองถ่ายรูปมาดูครับถ้าสามารถเชื่อมหรือเอาออกได้ก็สบายถ้าไม่ได้ก็หาเครื่องเก่ามาสลับแคร้งแต่ผมว่าน่าจะแก้ไขใด้นะครับ

tachoo

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ

KOG BAA

แวะเข้ามาชมและทักทายคับ ท่าน นายกชู และท่านลองบูน หุหุหุ

KOG BAA

ไม่รู้ว่ารถแบบนี้จะมาเข้าสำนักได้ป่าวคับ

tachoo

tachoo

อ้างจาก: KOG BAA เมื่อ กันยายน 18, 2011, 10:53:54 หลังเที่ยง
แวะเข้ามาชมและทักทายคับ ท่าน นายกชู และท่านลองบูน หุหุหุ
มาแล้วเหรอ หากระทู้ผมไม่เจอซิท่า น้าก๊อก