Main Menu

YAMAHA RXs รุ่นแรก เบราะกระดานครับท่าน

เริ่มโดย boon bangbon, มีนาคม 15, 2011, 09:21:02 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

เรียนเชิญทุกท่าน วันเสาร์ที่3กันยายนมามิตติ้งเว็บกันนะครับ ปั้ม ปตท สามเหลี่ยมดินเเดงเพื่อนๆเป็นกันเองทุกคนนะครับ...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

วิทย์_2T

boon bangbon

ใกลจังจากบางบอนจะไปรอดไหมเนีย ???

อ้างจาก: boon bangbon เมื่อ สิงหาคม 31, 2011, 08:03:05 หลังเที่ยง
ใกลจังจากบางบอนจะไปรอดไหมเนีย ???

ผมก็อยู่ดาวคะนองไม่ไกลไปกว่าท่านเท่าไหร่หลอกครับ...อิอิอิ

tachoo

รถนักศึกษาแถวที่ทำงานครับ แผ่นคลัทซ์รุ่นนี้ใส่N RX-S ดีนะครับ  

nga

วันขี่รถคู่ใจกลับมาจากทำงาน แล้วจอดไว้ประมาณ 15นาทีแล้วลองสตาทร์ดูไม่ติด สตาทร์นานมากกว่าจะติด ไม่รู้เป็นที่อะไรเช็คดูไฟก็มี น้ำมันก็มี หัวเทียนเช็คดูแห้งสนิท น้ำมันลงไม่ดีหรือเปล่า ไม่รู้เป็นเพราะอะัไรรบกวน พี่ๆสมาชิกช่วยแนะนำทีครับ แต่พอติดทีแล้วลองเหยีบคันสตาทร์เบาๆทีเดียวก็ติดเลยครับ

อ้างจาก: nga เมื่อ กันยายน 01, 2011, 07:33:44 ก่อนเที่ยง
วันขี่รถคู่ใจกลับมาจากทำงาน แล้วจอดไว้ประมาณ 15นาทีแล้วลองสตาทร์ดูไม่ติด สตาทร์นานมากกว่าจะติด ไม่รู้เป็นที่อะไรเช็คดูไฟก็มี น้ำมันก็มี หัวเทียนเช็คดูแห้งสนิท น้ำมันลงไม่ดีหรือเปล่า ไม่รู้เป็นเพราะอะัไรรบกวน พี่ๆสมาชิกช่วยแนะนำทีครับ แต่พอติดทีแล้วลองเหยีบคันสตาทร์เบาๆทีเดียวก็ติดเลยครับ
1ก๊อกน้ำมันตัน 2 คาบูตัน3 น้ำมันในถ้วยคาบูน้อยเกินไป

อ้างจาก: tachoo เมื่อ กันยายน 01, 2011, 12:16:39 ก่อนเที่ยง
รถนักศึกษาแถวที่ทำงานครับ แผ่นคลัทซ์รุ่นนี้ใส่N RX-S ดีนะครับ  
คุญตาใช้อยู่คราบ CL2

nga

ขอบคุณครับ  งั้นผมลองล้างคาร์บูร ดูก่อนดีกว่า

tachoo

โซ่ทอง จะใส่เมื่อไหร่ครับ ตอนนี้เป็นชั่วโมงของการแต่งตัว(ใส่เครื่องประดับ)เอามาโชว์หน่อยน้าบูล

nga

หวัดดีพี่ๆครับมีเรื่องรบกวนอีกรอบครับ คือล้างคาร์บูรแล้วครับไม่หาย ลองสังเกตุคือ เครื่องร้อนๆสตาทร์ติดยากมาก ช่วยทีครับ แต่ถ้าเครื่องเย็นทีเดียวติดเลยครับ ผมว่าคิดว่าคอยท์หัวเทียนเสื่อมหรือเปล่าครับ ไม่รู้จะเกี่ยวไหม ใครเคยเจออาการแบบนี้ช่วยทีครับ

น้าชู ช่วยน้องเขาหน่อย โซ่ทองรอแปะหนึงวันนี้ไม่ว่างดูแลสาวววววอยู่555 >:(

NUNG_RXS

โซ่ทอง มาให้ดูหน่อยน้า

เสร็จแล้วววครับ

อู๋ ลำพูน

คันนี้สุดยอดปรารถนาของกระผมเลย จร้า สวยหยดหยาดเลย ขออนุญาติจัดเปนแบบนายแบบรถซักคันนะครับ อิอิ.. แต่โบทล์ล๊อคเสตอร์หลังถ้าจะให้แจ่มแจ้งแดงแจ๋กระผมว่า ใช้นัทตัวเดิมร้อยจากข้างในออกมาแล้วใช้โบทล์10มม.กันคลาย ทับเกลียวไฟเบอร์(สแตนเลส) โดยไม่ต้องใช้แหวนพับกันคลายรับรองวิ้ง วิ้ง วิ้ง...555

NUNG_RXS

มันขาดโซ่ทองตาหนึ่ง >:(

tachoo