Main Menu

Stunt 2Stroke Room

เริ่มโดย kooideaw, กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:32:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Man nsr

อ้างจาก: boxza เมื่อ เมษายน 29, 2012, 09:21:01 หลังเที่ยง
TZM หัดดริฟ

ทำยัง งัยครับเนียสอนหน่อยคร๊าฟเดี่ยวพรุ้งนี้จะซ่อมเบรกแล้ว ครับ

boxza

ใช้เกียร์ 2 ครับ ขับให้ได้ความเร็วระดับนึงแล้วกำคลัตพร้อมกับเบรคหลังให้ล้อปัด แล้วพอรู้สึกว่าเอียงได้ที่แล้วให้ปล่อยคลัตกับเบรคพร้อมกับบิดคันเร่งส่งให้ล้อหมุนครับ

Man nsr

อ้างจาก: boxza เมื่อ พฤษภาคม 03, 2012, 08:18:24 หลังเที่ยง
ใช้เกียร์ 2 ครับ ขับให้ได้ความเร็วระดับนึงแล้วกำคลัตพร้อมกับเบรคหลังให้ล้อปัด แล้วพอรู้สึกว่าเอียงได้ที่แล้วให้ปล่อยคลัตกับเบรคพร้อมกับบิดคันเร่งส่งให้ล้อหมุนครับ

ขอบคุนคร๊าฟ

ป๋อม_เนตรทราย

{ ปรัศนี เส็งโคกหวาย } 99 เลียบคลองฝั่งใต้6 แขวงหนองแขม เขตหนองแขม กรุงเทพ รหัต 10160 ครับ เบอร์0832461105
แล้วลืมไม่ได้นะครับขอบคุณทุกคนที่มาอุตหนุน
เลขบัญชีที่โอนครับ ธนาคาร กรุงเทพ เลข 238-4-16565-6 ชื่อ ปรัศนี เส็งโคกหวาย ครับ

Man nsr

ไม่มีที่ว่างพอที่จะซ้อมใหญ่ได้เลยอ่าครับ

kooideaw

ดอนเมืองรออยู่นะ อิอิ แก้งนี้เล่นอยู่ 2 คนเหงาจัง

kooideaw

ท่าน ป๋อม_เนตรทราย เล่นแถวไหนครับ อยากทราบเทคนิกอะไรโพสใว้นะครับ รออาจารย์ เบ๊นซ์ มาตอน อิอิ

~{ Eak_ThaPra }~

ป๋อม เค้าเป็นอดีตขาแว๊นครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ พฤษภาคม 12, 2012, 09:48:12 หลังเที่ยง
ก้อว่าไป แต่ก็จริงนะครับ ชอบความเร็ว ชอบฝาดโฝน
{ ปรัศนี เส็งโคกหวาย } 99 เลียบคลองฝั่งใต้6 แขวงหนองแขม เขตหนองแขม กรุงเทพ รหัต 10160 ครับ เบอร์0832461105
แล้วลืมไม่ได้นะครับขอบคุณทุกคนที่มาอุตหนุน
เลขบัญชีที่โอนครับ ธนาคาร กรุงเทพ เลข 238-4-16565-6 ชื่อ ปรัศนี เส็งโคกหวาย ครับ

boxza

อ้างจาก: ป๋อม_เนตรทราย เมื่อ พฤษภาคม 13, 2012, 04:29:00 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ พฤษภาคม 12, 2012, 09:48:12 หลังเที่ยง
ก้อว่าไป แต่ก็จริงนะครับ ชอบความเร็ว ชอบฝาดโฝน

ใครๆก็ชอบกันทั้งนั้นแหละครับอิอิ  เอามาแบ่งกันดูครับนี้แค่มิตติ้งร่วมตัวกันเล่นเฉยๆนะเนี่ย

Man nsr

ทำไหมผมสต๊อบปี้แล้วล้อหน้ามันล๊อค ละครับ

boxza

อ้างจาก: Man nsr เมื่อ พฤษภาคม 14, 2012, 07:04:26 ก่อนเที่ยง
ทำไหมผมสต๊อบปี้แล้วล้อหน้ามันล๊อค ละครับ

เอาคลิปนี้ไปดูครับ

boxza

แต่ว่ารถอย่างเราขึ้นค่อยข้างยากกว่า KSR นะครับ มีเทคนิคอยู่2ข้อให้เลือกครับ

ข้อ1.คือยางต้องดีครับอันนี้สำหรับคนที่พอมีงบหน่อยครับแต่ผมไม่มี 5555  อันนี้กดเบรคเพียวๆก็ขึ้นครับ

ข้อ2.ข้อนี้ยางไม่ต้องดีก็ได้ครับยางโล้นๆแล้วก็ทำได้คือใช้เท้าเกี่ยวพักเท้าขึ้นมาครับพร้อมกับเบรคหน้าด้วยแล้วเอียนตัวไปข้างหน้านิดหน่อย
  แต่วิธีนี้ค่อนข้างอันตรายครับเพราะจะขึ้นดีกว่าใช้เบรคเพียวๆมากผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ครับเพราะยังไมมีตังซื้อยางใหม่ดีๆสักที แต่ถ้าใช้วิธีนี้ได้เราจะสามารถทำ Bunny hop ได้ด้วยนะครับ

SKfreestyle SHIN

การเกี่ยวพักเท้าใช้หลักการเดียวกลับ2คลิปนี้ครับ(หลักการเดียวกับจักยานตอนยก2ล้อสมัยเราๆยังเด็กๆกันอะครับ)

แต่ว่าที่ว่ามาทั้งหมดนี้ต้องดูพื้นด้วยนะครับว่ามีฝุ่นรึเปล่าพื้นต้องสะอาดนะครับ ถ้าพื้นมีฝุ่นต่อให้ยางเทพขนาดใหนก็พลาดกันได้ทั้งนั้นครับ

ปล. ควรใส่การด์หลังด้วยนะครับแล้วก็หาเพื่อนไปหัดด้วยครับคนเดียวอันตราย

Man nsr

ผมเบรกแล้วกดเบรกเพียวๆรถไม่ขึ้นเลยครับ คงต้องลงทุกวิธี หรือผมหนักอิอิ ผมหนัก90 ครับ

boxza

อ้างจาก: Man nsr เมื่อ พฤษภาคม 15, 2012, 02:01:21 หลังเที่ยง
ผมเบรกแล้วกดเบรกเพียวๆรถไม่ขึ้นเลยครับ คงต้องลงทุกวิธี หรือผมหนักอิอิ ผมหนัก90 ครับ

ไม่เกี่ยวกับน้ำหนักครับถ้าเกี่ยวก็น้อยมาก ทุกอย่างอยู่ที่ฝึกฝนครับลองทำอย่างที่ผมบอกดูรึยังครับ
เริ่มแรกให้ลองมาช้าๆก่อนครับแล้วลองกดดูอย่าพึ่งเร็ว  อย่ากดแต่เบรคเฉยๆมันต้องใช้แขนขาอย่างที่ผมบอกด้วยครับ
ถ้าอยากทำจริงๆลองศึกษาดูจากคลิปได้ครับ

~{ Eak_ThaPra }~

คุณ boxza ตั้งแต่เล่นมามีล้มแล้วเจ็บหนักบ้างไหมครับ

แล้วล้มครั้งแรกของคุณ เจ็บส่วนไหนครับ

ขออภัยนะครับ ที่ถามแบบนี้ พอดีอยากรู้จริงๆครับ ผมจะได้เตรียมใจไว้

ด้วความเคารพอย่างยิ่ง เอก ท่าพระ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

boxza

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ พฤษภาคม 15, 2012, 07:46:50 หลังเที่ยง
คุณ boxza ตั้งแต่เล่นมามีล้มแล้วเจ็บหนักบ้างไหมครับ

แล้วล้มครั้งแรกของคุณ เจ็บส่วนไหนครับ

ขออภัยนะครับ ที่ถามแบบนี้ พอดีอยากรู้จริงๆครับ ผมจะได้เตรียมใจไว้

ด้วความเคารพอย่างยิ่ง เอก ท่าพระ

ก็บอกตรงๆเลยนะครับหัดเล่นใหม่ๆแทบจะไม่ล้มเลยครับถ้าหัดอย่างถูกวิธี(วิธีที่ผมโฟสไว้อะครับ)
แต่จะมาได้ช่วงที่เริ่มเล่นเป็นแล้วครับคือเราเริ่มจะเล่นท่ายากมากขึ้นความเสี่ยงก็มากขึ้นแต่ผมเจ็บมากก็แค่ถลอกครับแต่บางคนเจ็บหนักก็มีครับแต่ส่วนใหญ่เพราะว่าเค้าจะชอบข้ามขั้นตอนครับ
คนที่เล่นๆอยู่ส่วนใหญ่มีเจ็บก็ไม่มากไม่น้อยไปกว่าผมละครับ ที่สำคัญเลยอย่าประมาณครับ อุปกร์ป้องกันมีก็ควรใส่ๆไว้ครับ

ตอนนี้ผมยกหลังได้แล้วแต่ยัง เลี้ยงไม่ค่อยได้ครับ ขอบคุณนะคุณเบ็น ที่แนะนำ เอง ตอนนี่รถเปลี่ยนไปแล้วนะเน่าขึ้นนะครับ
เพราะว่าเตรียมตัว ว่าจะเล่นแบบเต็มตัยนะครับ