Main Menu

ต้องการทำชี้แจงจากท่าน tz38

เริ่มโดย f.silvia, กุมภาพันธ์ 09, 2011, 01:19:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

f.silvia

ขอประทานโทษท่านดูแลบอร์ดและสมาชิก 2 stroke.ทุกท่าน สิ่งที่ต้องการมีเพียง 3 ประการเท่านั้นครับ

1. ต้องการให้ท่าน tz38 ออกมาชี้แจงเรื่องที่เกิดขึ้น
2. ต้องการคำขอโทษจากท่าน (ถ้าท่านผิดหรือถ้าผมผิดผมก็จะขอโทษท่าน)
3. เงินที่มีปัญหาในการซื้อของครั้งนี้ ให้ท่าน tz38 โอนเข้ากองกลางของบอร์ดเพื่อทำประโยชน์ต่อไป

เพราะผมเองรู้จักเพื่อนสมาชิกหลายท่านจากในเว็ปนี้และซื้อของหลายอย่างเก็บเพื่อทำรถให้สมบูรณ์ และสะสมรถ ก็ได้มาจากเว็ปนี้ จึงใคร่ขอให้ทางเว็ปรับเงินจำนวนนี้ไว้ด้วย (เพราะผมเองไม่อยากได้หวังว่าผู้ดูแลเว็ปและสมาชิกคงเข้าใจความตั้งใจของผม)
เบอร์ติดต่อถ้ามีปัญหา 081-707-7348, 081-605-9893 หรือ pm ถ้าผมทำอะไรผิดชี้แนะต่อว่าได้ครับ น้อมรับคำชี้แนะ

เข้าเรื่องเลยนะครับพอดีผมเองโทรขอแบ่งซื้อสติ๊กเกอร์ rg2 กับ ท่าน tz38 แต่ยังไม่รับสติ๊กเกอร์ หวังว่าท่านคงจำ pm ที่ท่านส่งให้ผมได้นะครับใช้ที่ท่าน pm รึเปล่า

หวังว่าท่านคงจำได้นะครับ   พอโทรคุยซื้อขายท่านก็ส่ง sms เลขบัญชีของท่านมาให้ผมท่านคงจำหมายเลขโทรศัพท์ท่านได้

ท่านส่งมาวันที่ 23/11/53 แล้วผมโอนให้ท่าน วันที่ 24/11/53

แล้วท่านให้หมายเลข บัญชีของท่านผิดด้วยผมเองก็โทรถามท่านถึง 2 ครั้ง เพราะผมเองโอนผ่านทางเน็ตแล้วไม่ผ่านจึงต้องไปโอนที่แบงค์ถึงได้รู้ว่าเลขบัญชีที่ท่านให้มามันผิด (3ตัวหน้า) แบ็งค์คงไม่โอนผิดแน่ ๆ  ท่านเองท่านก็รู้ว่าเงินโอนเข้าแล้ว
0k ผมไม่ได้ใส่ใจคงบอกผิดพลาดกันได้ แล้วผมเองก็ส่ง sms ที่อยู่ไปให้ท่านทางโทรศัพท์แฟนผมอีกหมายเลขนึงที่ติดต่อกับท่าน ผมรอท่าน 1-2 อาทิตย์ ก็ยังไม่มายังคิดในใจว่าท่านคงยุ่ง เพราะสอบถามทางสมาชิกหลาย ๆ ท่านบอกท่านธุระเยอะรัดตัวจนผ่านไปอีก 1 อาทิตย์ผมก็โทรหาท่านแต่ท่านเองไม่รับพอรับก็บอกจะโทรกลับแต่ก็เงียบหาย พอเอาอีกเบอร์โทรหาท่าน ท่านยังบอกว่าผมใช้เบอร์ใหม่โทรมาแล้วยังว่าเบอร์ผมอีกว่าเบอร์ผมติดต่อยาก ถามสมาชิกได้เลยครับหลาย ๆ  โทรคุยกับผมถ้าผมไม่รับ ผมก็โทรกลับหาบางคนไม่เคยรู้จักเบอร์ใครก็ไม่รู้ผมยังโทรกลับหาเลยครับ (เพราะอาชีพผมลูกค้าโทรหาวัน ๆ เป็นสิบ ๆสายครับถ้าไม่รับก็ต้องโทรกลับเมื่อว่าง ) ผมเองยังแก้ตัวให้ท่านเองเลยว่าตอนนี้โทรศัพท์ผมเสียต้องโหลดโปรแกรมใหม่ จริงมั้ยท่าน ท่านก็บอกจะจัดการส่งให้ แล้วท่านก็เงียบหายไปอีกรู้มัยครับว่าทำไมผมถีงไม่ยอมโทรหาท่านอีก ผมจะบอกให้ผมกับท่านมันรุ่นเดียวกันมีคิดดีคิดชอบ รู้จักสิ่งไหนถูกหรือผิด มีควมรับผิดชอบในการกระทำของตน (คนมีฐานะใช่ว่าจะรู้จักคุณค่าของคำว่า น่าเชื่อถือและซื่อสัตย์) ถ้าท่านไม่ต้องการจะขายท่านก็น่าจะกล้าออกมาบอกหรือว่าไม่กล้าพูดตรง ๆ ก็แจ้งทาง pm ก็ได้ (ถ้าเสียดายกับมัน) มาครั้งหลังสุดที่ผม pm หาท่านถามเรื่องสติ๊กเกอร์ เมื่อวันที่ 26 หรือ 27 มกราคม 2554 ที่ผ่านมา ว่าผมยังรอสติ๊กเกอร์จากท่านอยู่ ผมลองดูว่าท่านจะตอบผมมั้ยแต่ก็เงียบเหมือนเคย ท่านออนไลท์ครั้งสุดท้าย เมื่อวันที่ 8-02-2554 เวลา 11.14.18 pm ที่ผ่านมานี่เอง แล้วหมายความว่าอย่างไรครับ  (ผมอยากรู้)จากวันที่ผมโอนเงิน 24/11/53 จนถึงวันนี้.............เงียบ

ผมไม่ได้มาอวดอ้างแต่สติ๊กเกอร์ของท่านผมไม่ต้องการเพราะผมได้ของมาแล้วรวมถึงเงินด้วย ผมต้องการให้เงินเข้ากองกลางตามข้อ 3 ที่ต้องการหวังว่าคงเข้าใจนะครับ  ขอบคุณมาก ๆ ครับ

MaX_TzR

มาอีกราย เล่นอะไรกันจ๊ะ

ขอให้เข้าใจกันเร็ววันเร็วคืนนะครับพี่ๆ *-*

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

f.silvia

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ กุมภาพันธ์ 09, 2011, 01:29:25 ก่อนเที่ยง
มาอีกราย เล่นอะไรกันจ๊ะ

ขอให้เข้าใจกันเร็ววันเร็วคืนนะครับพี่ๆ *-*

ไม่ได้เล่นอะไรครับน้องแม็ก เรื่องจริง มันเป็นสิทธิ์โดยชอบธรรมของผู้ซื้อที่ไม่ได้รับของ (จริงมั้ย)

เช้านี้ท่าน tz38 หรือท่านโย ได้โทรมาชี้แจงแล้วก็ขอโทษเป็นที่เรียบร้อย ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรเพียงแค่ต้องการแค่นี้ เครีย....
ในส่วนของประเด็นข้อ 1 และ 2 ก็จบไปส่วนประเด็นที่ 3 ท่านโยต้องการส่งสติ๊กเกอร์ให้ก็เลยต้องรับแล้วส่วนที่เป็นเรื่องของเงินที่มีปัญหาข้างต้นผมเองจะโอนให้เข้าบัญชีเว็ป  คุณเอกรักษ์    โยธาวงค์ เลขที่บัญชี 006-2-38903-6 ธ.กสิกรไทย/ธนบุรี นะครับ

จบด้วยดีครับ........ขอบคุณทุกท่านที่ได้ช่วยประสานให้นะครับ...........

ก้องขอนแก่น

ของผมเคยรอ...แค่เกือบ  1 เดือนเอง พี่
ยังจะบ้าตาย....เลย
(ไม่ส่งให้ผมสักทีเหมือนกัน   เกือบมาตั้งกระทู้ห้องนี่แล้วเหมือนกัน  )
----------------------
จบ...สวย
แต่...(อยู่ในใจเสมอ-ต่าย  อรทัย) ;)
+ขายอะไหล่มอไซด์ 2 จังหวะทุกรุ่นมากมาย+
         อยากเห็นของดี ๆ ก่อนใคร 
แอดมาครับ  Facebook " ก้อง ขอนแก่น "

086-4552533        ( LINE )
063-6924081

MaX_TzR

เย้ เข้าใจกันแล้ว

รักกันไว้ครับพี่ๆคนไทย???

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

bkk_bkk

แหม อ่านแล้วก็นึกขึ้นมาได้ว่าเคยเจอเรื่องคล้ายๆอย่างนี้เหมือนกัน ซื้อของแค่  2 ชิ้นโทรคุยกันดิบดีพอโอนเงินเสร็จก็โทรไปบอกว่าโอนเงินให้แล้วนะครับพี่
แกก็ตอบรับว่าครับๆเดี๋ยวจะไปส่งให้รอ...xxx เดี๋ยวจะได้ออกไปส่งพร้อมกัน พอวันต่อมาก็บอกว่าของมีปัญหา อ้าว ! แล้วทำไมไม่ดูให้มันเรียบร้อยก่อนล่ะครับ
เหอๆ ผมก็บอกว่างั้นผมเอาชิ้นอื่นแทนแล้วกัน พี่เค้าก็ไม่ตอบรับ ผมก็รอๆ หลายวันผ่านไป นานหลายเดือน ก็เจอคนอื่นที่พบชะตากรรมแบบเดียวกันกับผม
หลายคน จนเป็นที่เรื่องลือในอาชีพการขายของเค้า ขัดกับสโลแกนของพี่เค้าโดยสิ้นเชิง ซื่อสัตย์ ประหยัด มัธยัสถ์ อะไรซักอย่างเนี่ยแหล่ะ 555
มันเป็นปีแล้วมั้ง ชาติก่อนผมคงเคยติดค้างอะไรเค้าไว้ซักอย่าง ไม่ติดใจ แค่อยากเล่าให้คนอื่นได้ฟังบ้าง ทั้งผู้ค้าและผู้ซื้อ จริงใจซื่อสัตย์กันหน่อย เงินทองทำงานแลกมาไม่ได้แบมือขอเงินแม่
กระเด็นไปบาทเดียวก็เสียดาย น้ำใจน่ะหัดมีกันมั่ง อะไหล่ไหนที่ผมไม่ได้ใช้ผมก็ให้เพื่อนให้น้องที่รู้จักกันเอาไปใช้ ฟรี (ไม่ได้อวดอ้างสรรพคุณ) ส่วนใครใคร่จะขาย ก็ขายไป แต่ขอให้รับผิดชอบต่อการขายของๆท่านหน่อย
ไม่ใช่ของใช้ไม่ได้แล้วยังหน้าด้านเอามาขาย ของใช้ได้กับเศษขยะมันต่างกันนะครับ หวังว่าทุกคนคงเข้าใจกันนะครับ

<<<   SERPICO  club lovers   >>>

bangpoo 88

อ้างจาก: bkk_bkk เมื่อ กุมภาพันธ์ 11, 2011, 06:59:25 หลังเที่ยง
แหม อ่านแล้วก็นึกขึ้นมาได้ว่าเคยเจอเรื่องคล้ายๆอย่างนี้เหมือนกัน ซื้อของแค่  2 ชิ้นโทรคุยกันดิบดีพอโอนเงินเสร็จก็โทรไปบอกว่าโอนเงินให้แล้วนะครับพี่
แกก็ตอบรับว่าครับๆเดี๋ยวจะไปส่งให้รอ...xxx เดี๋ยวจะได้ออกไปส่งพร้อมกัน พอวันต่อมาก็บอกว่าของมีปัญหา อ้าว ! แล้วทำไมไม่ดูให้มันเรียบร้อยก่อนล่ะครับ
เหอๆ ผมก็บอกว่างั้นผมเอาชิ้นอื่นแทนแล้วกัน พี่เค้าก็ไม่ตอบรับ ผมก็รอๆ หลายวันผ่านไป นานหลายเดือน ก็เจอคนอื่นที่พบชะตากรรมแบบเดียวกันกับผม
หลายคน จนเป็นที่เรื่องลือในอาชีพการขายของเค้า ขัดกับสโลแกนของพี่เค้าโดยสิ้นเชิง ซื่อสัตย์ ประหยัด มัธยัสถ์ อะไรซักอย่างเนี่ยแหล่ะ 555
มันเป็นปีแล้วมั้ง ชาติก่อนผมคงเคยติดค้างอะไรเค้าไว้ซักอย่าง ไม่ติดใจ แค่อยากเล่าให้คนอื่นได้ฟังบ้าง ทั้งผู้ค้าและผู้ซื้อ จริงใจซื่อสัตย์กันหน่อย เงินทองทำงานแลกมาไม่ได้แบมือขอเงินแม่
กระเด็นไปบาทเดียวก็เสียดาย น้ำใจน่ะหัดมีกันมั่ง อะไหล่ไหนที่ผมไม่ได้ใช้ผมก็ให้เพื่อนให้น้องที่รู้จักกันเอาไปใช้ ฟรี (ไม่ได้อวดอ้างสรรพคุณ) ส่วนใครใคร่จะขาย ก็ขายไป แต่ขอให้รับผิดชอบต่อการขายของๆท่านหน่อย
ไม่ใช่ของใช้ไม่ได้แล้วยังหน้าด้านเอามาขาย ของใช้ได้กับเศษขยะมันต่างกันนะครับ หวังว่าทุกคนคงเข้าใจกันนะครับ

หายไปนานนะท่าน..มาทีเล่นซะยาว...

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

bkk_bkk

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กุมภาพันธ์ 11, 2011, 07:12:06 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bkk_bkk เมื่อ กุมภาพันธ์ 11, 2011, 06:59:25 หลังเที่ยง

หายไปนานนะท่าน..มาทีเล่นซะยาว...

555 เล่นทุกวันนั่นแหล่ะ แต่ไม่ค่อยมีเวลาเล่นเท่าไหร่ งานยุ่งโครตๆ

<<<   SERPICO  club lovers   >>>

EOT.

อ้างจาก: kongkung999 เมื่อ กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:27:32 หลังเที่ยง
ของผมเคยรอ...แค่เกือบ  1 เดือนเอง พี่
ยังจะบ้าตาย....เลย
(ไม่ส่งให้ผมสักทีเหมือนกัน   เกือบมาตั้งกระทู้ห้องนี่แล้วเหมือนกัน  )
----------------------
จบ...สวย
แต่...(อยู่ในใจเสมอ-ต่าย  อรทัย) ;)

.....ดีครับที่จบได้สวย แต่ของผมนี่สิ

ผมขายจานเบรค SER SE ไปเกือบ 2 เดือนแล้วยังไม่ยอมจ่ายเงิน ใกล้ระเบิดลงแล้ว เดี๋ยวรอดูอีกซักวันสองวันนี้

ถ้ายังไม่ยอมจ่ายแล้วหละก็........จะมาเฉลยชื่อให้ทราบกันทุกคน...แน่นอน

......คนบนทาง

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

โตๆกันหมดแล้ว ผมไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกัน ตามนั้น
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

TZ38

คุยกันแล้วครับ จบแล้ว ไม่ได่ขายเป็นอาชีพ อาจมีพลั้งพลาดกันบ้างขออภัย ส่วนคนที่ไม่เกี่ยวกรุณาไปตั้งกระทู้ไหม่ ด้วยนะครับ ผมอ่านแล้วไม่สบายใจ ผมพลาดกับคุณเอฟ แค่คนเดียวนะครับ

ภิญโญ นิยมศิลป์ T.0892391954 ธ.กรุงเทพ สาขา วิเศษชัยชาญ ออมทรัพย์ 368-053968-5

bkk_bkk

อ้างจาก: TZ38 เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2011, 03:14:06 หลังเที่ยง
คุยกันแล้วครับ จบแล้ว ไม่ได่ขายเป็นอาชีพ อาจมีพลั้งพลาดกันบ้างขออภัย ส่วนคนที่ไม่เกี่ยวกรุณาไปตั้งกระทู้ไหม่ ด้วยนะครับ ผมอ่านแล้วไม่สบายใจ ผมพลาดกับคุณเอฟ แค่คนเดียวนะครับ

ขอโทษครับ ที่พาออกนอกเรื่อง

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

อ้างจาก: TZ38 เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2011, 03:14:06 หลังเที่ยง
..
แล้วป๋าคิดว่าผมมั่วเดาสุ่มเหรอครับ คุณพี่ ซิลเวียร์ ผมเคยเจอแกตอนไปมหาสารคาม
ส่วนคุณ bkk_bkk เพื่อนผมเอง ขารั่ว รังสิต ปทุม
โทรไปถามพี่เขาใด้ ผมแค่ไม่พอใจที่คุณทำแบบนี้ เพราะ ถ้าพี่เขาไม่เหลืออดเขาไม่โพสต์หรอกครับ
ผมมองคนแป๊ปเดียวก็มองออกแล้ว
..
คุณจะไปโทษใครใด้คุณไม่รักษาสัญญาเอง ตามนั้น ฮ่วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

narokawayg

ยินดีด้วยครับ ผิดยอมรับผิด รับผิดชอบคำพูด แก้ไขตัวเอง สมเป็นลูกผู้ชาย

ดีกว่าไอ้พวกที่ผิดซ้ำซากได้แต่แก้ตัวไม่แก้ไข

เห็นกระทู้นู้นๆเรื่องโครงไมล์+ฝาถังของ TZ ตัวสุดท้าย เดี๋ยว PM ไปดีกว่าครับ

f.silvia

ขอบคุณทุกท่านนะครับที่แสดงความคิดเห็นและประสานงานกับท่านโยในครั้งนี้ ให้จบด้วยดีนะครับและผมได้รับสติ๊กเกอร์แล้วและได้โอนเงินเข้าบัญชีเว็ปตามความต้องการ ข้อ 3. ของผมเองแล้ว 

แล้วได้แจ้งทาง pm ให้ท่านเอกได้รับทราบแล้ว   จึงใคร่ขอให้ผู้ดูแลกระทู้ได้ทำการล็อคหรือลบ กระทู้นี้ได้เลยครับ เพราะผมไม่อยากให้เกิดความขัดแย้งกับสมาชิกท่านอื่น ๆ ต่อไป   ( เพื่อนกันทั้งนั้นนะครับ   )  ขอบคุณอีกครั้งกับสมาชิกทุก ๆ ท่าน  ขอบคุณครับ..........

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ผม คงไม่ไปตั้งกระทู้ ที่อื่นที่ไหน   เพราะจะคุยและนำเสนอในเรื่องทำนองเดียวกัน แลกเปลี่ยน กับ เพื่อน ๆ ในกระทู้นี้

1.อย่า ไปไว้ใจ ใครง่าย ๆ ในเว็บนี้ หรือเว็บอื่น  หลายครั้งที่ ท่านอาจใช้ตามอง ภาพพจน์ในเว็บแล้วใช้ ใจตัดสินว่า เขาดี ไว้ใจได้

แต่มัน มักจะไม่เป็นอย่างนั้น   การซื้อ -ขาย งของ ในเว็บ ควรพิจารณา จากผลงาน+ประวัติในอดีตเป็นหลักใหญ่....ครับ

2.หลายครั้งมาก  คงเกิน 10 ครั้ง ที่ผม ซื้อของในเว็บนี้ แล้ว ได้ของประเภท เฮงซวย โคตรๆ  ที่ว่า เฮงซวยนั้น คือ มัน ไม่สามารถนำมาใช้งานตามต้องการได้    ประโยชน์ของมันอาจมีอยู่ อย่างเดียว คือ เอาเฟี้ยง หัว สุนัข เวลาเห่าจนเรารำคาญ เท่านั้นเอง จริง ๆ  ........ ขออภัย หากวรรคนี้ไม่สุภาพ

3.บางคน โทรมาสั่งของ  มูลค่า 3-4000 บาท  แล้วหายจ๊อย  ไม่ยอมโอนตังค์มาให้   จนของคาอยู่ที่บ้านผม เป็น เดือน ๆ สุดท้าย ก็ต้องตรากหน้า ไป ขอคืนที่ร้าน   หากเป็นอะไหล่จำเพาะ ที่ไม่สามารถ ขายให้คนอื่นได้

4.บางคน สั่งของ  ราคา 500  แต่โอนตังค์มาให้ 300   เราส่งไปให้ก่อน  แล้วชี้แจงทางจดหมาย + ทางPM สารพัด ว่า มันยังคงค้างอยู่ นะฮะ  ยังไง ช่วย ๆ กันหน่อย จะโอนเป็นค่าโทรศัพท์มาก็ได้

เงียบครับ   เงียบไป 2 เดือน แล้ว

ปัจจุบัน  เขา ก็ยัง ลอยหน้าลอยตา  ประกาศขายของ อยู่ในเว็บนี้แหละ  ....วันนี้ก็เห็น

"คิดแต่สิ่งที่ตัวเองจะได้   ไม่คิดในสิ่งที่คนอื่นเขาจะเสีย...."

ยังไง ก็ตาม ผมต้องขอขอบคุณ เว็บนี้มาก ๆ ที่ ช่วย สร้าง เดชไอ้เสื้อทอง ขึ้นมา ให้โลดแล่นวงการ ซื้อ-ขายของ ในอินเตอร์เน็ต จนเป็นที่รู้จักและไว้วางใจ  ในระดับนึง  ซึ่ง มันมีค่าต่อผมมากมาย   มากกว่า เงิน+กำไรที่ผมได้มาด้วยซ้ำ

วัดผลได้จาก  การ นำ ชื่อฉายานามนี้ ไปเซิรซ์ ใน กูเกิ้ล 

มีอยู่  2 ครั้ง ที่ผม ไปขายของประเภท อื่น ๆ ที่ไม่ใช่ รถ  ที่เว็บอื่น   มีคนต่างจังหวัด มาสนใจในสินค้า  เขาไม่รู้จักผม มาก่อน เลย แต่ยอมโอนเงิน จำนวน 12,000 มาให้ ภายในเวลาที่ได้สนทนากันไม่ถึง 10 นาที

เขาให้เหตุผลว่า  " ผมเอาเบอร์โทรคุณ ไปเซิรซ์ เช็คประวิติ ดูในกูเกิ้ลแล้ว  ผมจึงเชื่อใจคุณ....คุณ คือ เดชไอ้เสื้อทอง ใช่ไม๊..."

ที่ต้อง ร่ายยาว ยกตัวอย่างมา เพื่ออยากให้ เพื่อนๆ ได้เห็นภาพประกอบ อย่างชัดเจน มากกว่าจะคิดอย่างอื่น  ครับ       
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "