Main Menu

Evangelion ลามไปถึงการแข่ง Super Bike แล้ว!

เริ่มโดย rally2000, ธันวาคม 30, 2010, 07:26:02 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

rally2000

หลังจากที่ได้ไปมีส่วนร่วมในการแข่งขัน Super GT300 มาแล้ว ทาง Run'a Entertainment บริษัทผู้ก่อตั้ง Evagelion Racing ก็ได้มีแผนการจะนำ Evangelion เข้าไปสู่วงการแข่ง Superbike กันต่อเจ้าค่ะ ในชื่อทีมว่า Evangelion RT-01 Trick Star ซึ่งก็ได้นำรถ Kawasaki ZX-10R มาตกแต่งให้เข้ากับเจ้า EVA-01 อีกเช่นเคยเจ้าค่ะ ตามที่เห็นในรูปด้านบนนั่นล่ะ

สำหรับเจ้ารถ Superbike EVA-01 คันนี้จะลงแข่งครั้งแรกในสนาม Coca-Cola Zero Suzuka 8-Hour Endurance Road Race ซึ่งเป็นรอบสามใน QTEL FIM World Endurance Championship ในวันที่ 22 – 25 กรกฎาคม

[/img]

MotoPod 2010鈴鹿8耐テストリポート

#motopod (High Speed)2010鈴鹿8耐決勝:#01トリックスター

#motopod (High Speed)2010鈴鹿8耐決勝:#01トリックスター

ส่วนการแข่ง QTEL FIM World Endurance Championship ในปีนี้ก็ประมาณนี้

2010 QTEL FIM Endurance World Championship Season

ปล.ใครเห็นช่างใหญ่เจ้มจัน ซูซูกะ มั้ง ชี้เป้าหน่อย เอิ๊กๆๆๆ
สูตร ฟิสิก 2TกำลังD

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...[

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

*~วินนี่_พริ้ว Őń ŇŠŘ~*

เห็นเหมือนผมป่ะ....

ว่ล้อหลังมันหมุนไวกว่าล้อหน้าอ่ะ...

2 + 2 = 4

bas7026

อ้างจาก: *~วินนี่_พริ้ว Őń ŇŠŘ~* เมื่อ มกราคม 02, 2011, 09:46:26 หลังเที่ยง
เห็นเหมือนผมป่ะ....

ว่ล้อหลังมันหมุนไวกว่าล้อหน้าอ่ะ...
ล้อหลังใหญ่กว่ามั่ง เลยดูหมุนเร็วกว่า อิอิ

ชอบการเเข่งเเบบ เอ็นดรูร้าน อะ อิอิ
084-102-6501.  บาสครับ

kapao

บ.การ์ตูนทำทีมแข่งรถ เข้ากั๊นเข้ากัน555
แต่ไม่แน่นะครับ คนวาดการ์ูตูนมีไอเดียเจ๋งๆเยอะอาจจะผลิตรถชั้นยอดได้อิอิ
อย่ากลัวการต่อต้าน จงจำไว้ว่า ว่าวจะลอยสูงได้เมื่อทวนลม มิใช่ตามลม - แฮมิลตัน มาบี

doohan

skullkill

เคยดูนะ แต่ไม่ค่อยชอบ บ้ากันดั้มมากกว่า  >:(

ตำนานคือชัยชนะในวันวาน ถ้าไม่เริ่มในวันนี้ก็ไม่มีทางได้รับชัยชนะ และจะไม่มีตำนานในวันหน้า
ไมล์รถวัดได้เพียงความเร็ว แต่ไม่สามารถวัดใจ

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

kapao

อ้างจาก: skullkill เมื่อ มกราคม 07, 2011, 12:53:58 ก่อนเที่ยง
เคยดูนะ แต่ไม่ค่อยชอบ บ้ากันดั้มมากกว่า  >:(

ผมเองก็สาวกกันดั้มนะครับ ทำโมเดลกันดั้มขายสมัยเรียน ตอนนี้บ้าโมเดลกระดาษไว้จะเอารูปมาให้ชมกันครับ
อย่ากลัวการต่อต้าน จงจำไว้ว่า ว่าวจะลอยสูงได้เมื่อทวนลม มิใช่ตามลม - แฮมิลตัน มาบี

skullkill

อ้างจาก: kapao เมื่อ มกราคม 07, 2011, 06:19:45 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: skullkill เมื่อ มกราคม 07, 2011, 12:53:58 ก่อนเที่ยง

ผมเองก็สาวกกันดั้มนะครับ ทำโมเดลกันดั้มขายสมัยเรียน ตอนนี้บ้าโมเดลกระดาษไว้จะเอารูปมาให้ชมกันครับ

จะรอชมครับ  ???

ตำนานคือชัยชนะในวันวาน ถ้าไม่เริ่มในวันนี้ก็ไม่มีทางได้รับชัยชนะ และจะไม่มีตำนานในวันหน้า
ไมล์รถวัดได้เพียงความเร็ว แต่ไม่สามารถวัดใจ

TZMClub150

เหอๆ ช่างใหญ่เจ้มจ้น ไปหลบไหนล่ะ

สงสัยมัวผสมสูตรใหม่ๆ อยู่ ไม่ได้ออกกล้อง

อิอิ

rally2000

อ้างจาก: skullkill เมื่อ มกราคม 07, 2011, 10:18:08 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: kapao เมื่อ มกราคม 07, 2011, 06:19:45 ก่อนเที่ยง

ถ้าเป็นหมวกผมอยากได้ใบนี้มากกว่า ท่าจะทนกว่า3เท่า อิอิ

โทรศัพย์ก็มานะเออ...

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...[

rally2000

อ้างจาก: skullkill เมื่อ มกราคม 07, 2011, 10:18:08 ก่อนเที่ยง

ถ้าเป็นหมวกผมอยากได้ใบนี้มากกว่า ท่าจะทนกว่า3เท่า อิอิ

skullkill

อ้างจาก: rally2000 เมื่อ มกราคม 17, 2011, 10:16:25 หลังเที่ยง

กลัวว่ามันจะแรงกว่ารถนะสิครับ ของเทพต้องให้เทพใช้ ผมเองไม่เทพผมไม่กล้าครับ ตัวอย่างน้องคริสติน่า แมคเคนซี่ ก็มีมาแล้ว หุหุ