Main Menu

@ @ เอามายั่วคนแถวนี้ @ @

เริ่มโดย Bazooka, ธันวาคม 07, 2010, 04:53:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

petch11354

namp00

lichen

อ้างจาก: ctongxer เมื่อ กรกฎาคม 16, 2012, 01:47:39 ก่อนเที่ยง
:( :D :D
ฝากผลงานครับ  ท้าย R1 2002 จากพี่ปู ครับ....ทำสีเสร็จแล้วครับ

ยกเครดิตให้พี่ปูเรยครับ สวยจริง

ทำสีเส็ด .....

แล้ว ... งามจริง ๆๆ  อะครับ  .......

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

namp00

เมื่อเช้าไปโอนรถมาแล้วครับ...สำเร็จลุล่วงไปด้วยเวลาแค่ 1 ชั่วโมง...
ตอนเอาไปสภาพรถขี่ได้ไฟออกทุกดวง..เจ้าหน้าที่เช็ครถแค่ขูดเลขไป..ไม่ตรวจไฟซักดวงไอ้เราอุดสาห์วิ่งไปยืมไปเลี้ยว อ.ปูมมา ใส่ :-*
เสียค่าใช้จ่ายไป..
ค่า พรบ430
ค่าธรรมเนียทั้งหมด+ภาษีย้อนหลัง..อีก 747
บวกกับค่าโดนตำรวจปรับเพราะป้ายภาษีรถยนต์ที่บรรทุกมอไซไปหายกลางทางอีก 100 บาท ดันปลิวหลุดไปก่อนเจอตำรวจแค่ 20 นาทีเอง... :P

รวมเป็น 1277 บาทถ้วนครับ...
อีก 2 วันไปรับเล่มทะเบียนได้เลยแต่ป้ายต้องรอ....
พอตกเย็นกลายสภาพเหลือแค่เนียะ

พรุ่งนี้จะไปเอาเครื่องมาแล้วของส่งถึงพรุ่งนี้...ตอนนี้หาช่างติดตั้งได้แล้ว...ครับ...รอดูตอไป..
เอ้อ อ.ปูครับ...ล้อมาถึงเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ...จัดการใส่ยาง จุปเลสแล้วยัดใส่ล้อหลังเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ...ออกมาดังรูป..ล้อเบ้อเร่อ...เกือบติดสวิงอามแหนะครับ..

seacrab

สะใจครับ ทั้ง2ท่านเลยครับ ผมรู้สึกยินดีที่ได้ร่วมสร้างฝันกับพวกคุณครับ
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

Nainoy

นี้เขาเรียกว่างานขั้นเทพหรือเปล่าครับพี่ปู รับสมัครลูกศิยน์หรือเปล่าครับอย่าให้วิชาดีๆๆหายไปน่ะครับ จากน้องนายเชียงรายครับ :o

namp00

งานเข้า..ละ..
เมื่อกี้ไปรับเครื่องมา..พอเปิดเช๊คของก้อเข้าท่ามากเลย...ของครบ...เเจ่ม
แต่พอเอาเครื่องออกมาเช๊คเกียร...ปราดุก ว่า...เกียรเป็นแบบเหยียบหน้าหมดทั้งๆที่สั่งเกียรแบบเหยียบละงัด....
เอาไงละทีนี่...
พอโทรไปถามทางศูนย์เขาก็บอกว่าเครื่องรุ่นนี้เกียรเป็นแบบนี้หมดครับ..ไม่มีแบบเหยียบแล้วงัด
ถ้าจะเอาแบบนั้นต้องเป็นเครื่องตัว 200 cc เท่านั้น...250 ไม่มี...
....เอาแล้วไง...จะเอาไงดี
ถ้าเอามาใส่อย่างมากก็แปลงได้แค่ให้มันเข้าเกียรแบบงัดหมด...
แล้วจะงงไหมเนี่ยะเรา......เซง...

ตอนนี้กำลังรอเจ้าของร้านตัวจริงมา...แล้วถึงจะตกลงว่าจะเอาไงต่อ...จะคืนหรือจะเอา...

สงบสติสัมปชัญญะ

อ้างจาก: namp00 เมื่อ กรกฎาคม 17, 2012, 05:35:37 หลังเที่ยง
เมื่อกี้ไปรับเครื่องมา..พอเปิดเช๊คของก้อเข้าท่ามากเลย...ของครบ...เเจ่ม
แต่พอเอาเครื่องออกมาเช๊คเกียร...ปราดุก ว่า...เกียรเป็นแบบเหยียบหน้าหมดทั้งๆที่สั่งเกียรแบบเหยียบละงัด....
พอโทรไปถามทางศูนย์เขาก็บอกว่าเครื่องรุ่นนี้เกียรเป็นแบบนี้หมดครับ..ไม่มีแบบเหยียบแล้วงัด
ถ้าจะเอาแบบนั้นต้องเป็นเครื่องตัว 200 cc เท่านั้น...250 ไม่มี...
ถ้าเอามาใส่อย่างมากก็แปลงได้แค่ให้มันเข้าเกียรแบบงัดหมด...
แล้วจะงงไหมเนี่ยะเรา......เซง...

ตอนนี้กำลังรอเจ้าของร้านตัวจริงมา...แล้วถึงจะตกลงว่าจะเอาไงต่อ...จะคืนหรือจะเอา...

ทำใจอย่างเดียวเลยครับพี่ เป็นประมาณนี้หมด
ทำเสร็จขี่ๆ ไปเด๋วก็ชินครับ อย่างผมสมัยก่อน ขี่ LS
เกียร์ย้อนหมด 1 งัด 2 ตบ 3 ตบ เพราะใส่เกียร์โยง
พอมาขี่เซอร์ เเรกๆก็เหยียบผิดๆถูกๆ หลังๆไปก็ชินครับ

นายกิตติธัช ทองประไพ     โทร 08-7755-1535
LINE ID : satizasoda2
face : https://www.facebook.com/satizasoda2

Bazooka

อ้างจาก: namp00 เมื่อ กรกฎาคม 17, 2012, 05:35:37 หลังเที่ยง

..ปวดหัวแทนเลยนะนั่น..

Bazooka

..ชายเล็กเปลี่ยนไปวันละนิดละหน่อย..อิ อิ..

999fluke999

ใจมันรัก

seacrab

ยั่วกันเข้าไป อาทิตย์นี้ สักรอบไหม เดี๋ยวเอาเซอร์ไป ปะท่อก่อน 5555555555
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

namp00

ไอ้ยะ...สวยจริงๆครับลุงอ๊อด..............งามหยดย้อย

topnoy24

ลุงอ๊อด แว๊นซ์ๆ เห็นแฮนหมอบ กะท่อ มาแต่ไกลเลยครับ
เจอลูกเสือ เขาจะเรียกไหม่เนี่ย
-ขับรถเร็วก้อด่าแม่ ขับรถแช่ก้อด่าพ่อ- ## 2 STROKE LANNA CHIANG MAI ##
Tell xx4-1808487

topnoy24

อ้างจาก: seacrab เมื่อ กรกฎาคม 17, 2012, 09:00:26 หลังเที่ยง
ยั่วกันเข้าไป อาทิตย์นี้ สักรอบไหม เดี๋ยวเอาเซอร์ไป ปะท่อก่อน 5555555555

น่าไปครับลุงปู ไปแถวไหนดีครับ อิอิ อยากขี่รถเที่ยว
-ขับรถเร็วก้อด่าแม่ ขับรถแช่ก้อด่าพ่อ- ## 2 STROKE LANNA CHIANG MAI ##
Tell xx4-1808487

lichen

ไป    ....  กินปลา กว้านพะเยา อะครับ  ....... อิอิอิ  .....     ::) ::) ::)

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

Bazooka

อ้างจาก: topnoy24 เมื่อ กรกฎาคม 17, 2012, 09:59:32 หลังเที่ยง
ลุงอ๊อด แว๊นซ์ๆ เห็นแฮนหมอบ กะท่อ มาแต่ไกลเลยครับ
เจอลูกเสือ เขาจะเรียกไหม่เนี่ย

..เรียกก็ช่างมัน..ถ้ามันเอารถไป..เดี๋ยวมันก็ต้องขับมาส่งที่บ้าน..แล้วลุงจะปล่อยให้มันเดินกลับ สน. ...5555..เอิ๊กกกกก..

Bazooka

อ้างจาก: lichen เมื่อ กรกฎาคม 17, 2012, 11:02:46 หลังเที่ยง
ไป    ....  กินปลา กว้านพะเยา อะครับ  ....... อิอิอิ  .....     ::) ::) ::)

..ไม่กลัวฝนเลอะ..ตาเล็ก..
..เอาใกล้ๆดีกว่ามั้ง..

lichen

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ กรกฎาคม 18, 2012, 04:44:24 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: lichen เมื่อ กรกฎาคม 17, 2012, 11:02:46 หลังเที่ยง

..ไม่กลัวฝนเลอะ..ตาเล็ก..
..เอาใกล้ๆดีกว่ามั้ง..

เล่น ๆๆ อะครับ  ....

เอาจริง รึ ........โฮ่ โฮ่ โฮ่  ......

seacrab