Main Menu

@ @ เอามายั่วคนแถวนี้ @ @

เริ่มโดย Bazooka, ธันวาคม 07, 2010, 04:53:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

max!

อ้างจาก: seacrab เมื่อ มิถุนายน 07, 2012, 11:18:24 หลังเที่ยง
มาเข้าฝัน อยากเกิดใหม่ เลยจัดให้ ไม่รู้ทันวันอาทิตย์นี้หรือเปล่า WILD HOG เตรียมเรโทรไว้ด้วย55555555555

เอาจรวดมาขี่อีกและลุง อิอิ
089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

Bazooka

อ้างจาก: max! เมื่อ มิถุนายน 07, 2012, 11:20:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: seacrab เมื่อ มิถุนายน 07, 2012, 11:18:24 หลังเที่ยง
มาเข้าฝัน อยากเกิดใหม่ เลยจัดให้ ไม่รู้ทันวันอาทิตย์นี้หรือเปล่า WILD HOG เตรียมเรโทรไว้ด้วย55555555555

เอาจรวดมาขี่อีกและลุง อิอิ

..เสียงเพราะมากนะจรวดของคุณปู..อาทิตย์นี้ถ้าไม่มีไรด่วน..คงเอา ไอ้ปึ๊ด..ไปคลานตามตูดนะครับ..

999fluke999

โอ๊ว จร๊อต งั้นจัด

ไปละกัน
[/b]

>:( >:( >:(
ใจมันรัก

Bazooka

kongNsr150rr

อ้างจาก: lichen เมื่อ มิถุนายน 05, 2012, 10:45:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kongNsr150rr เมื่อ มิถุนายน 05, 2012, 07:04:26 หลังเที่ยง
เอาสาวซ่าแดดปลาดิบมาฝากครับน่ารักเชียว. ที่ ชม. น่าจะมี สาวห้าวแบบนี้มาทำรถที่บ้านลุงบ้างนะครับว่าไหม อิอิ.  8)

กลุ่ม จิโบเชียงใหม่ ...

ก็  .. มีสาว ๆๆ ขี่บิ๊กไบค์ หลายคันนะครับ  ...... อิอิอิ ...
โอ้ ว่างๆ อัพรูปให้ดู เป็นบุญตาก็ดีนะครับ อิอิ ชอบ

สงบสติสัมปชัญญะ

แอบมาบ่นกระทู้นี้ดีกว่า
   บางทีเราคาดหวังอะไรไว้มาก พอมันไม่ได้ดั่งหวังมันก็แย่นะครับ
ผมเองทำรถมา 3 คัน ทั้งๆที่มันต่างก็เป็นรถของผมแต่กลับรู้สึกไม่เหมือนกันเลยซักคัน
คันแรก ser ss ทำโดยไม่ได้ศึกษาอพไร รู้แค่ว่าตัวเองชอบ ser เห็นเค้าขายถูกก็รีบคว้าไว้
ได้รถมาก็หมดแรง สภาพมันเหลือจะอธิบาย ทำไปคันนั้นหมดไป 2 หมื่น
เสร็จ ไม่พอใจ ส่งไปให้เค้าแปลงเป็นเซอร์พันอีก รอไป 10 เดือน
ในระหว่างนั้น
ผมมีคอมน้องสาวที่บ้านไม่ได้ใช้อยู่เครื่องนึง น้องเค้ามีโน๊ตบุ๊คใช้แล้ว
เลยเอาคอมไปแลกรถกับพี่โจมา ได้ ser se มา 1 คัน
คันนี้ไม่มีไรมากครับ รู้สึกว่าทำสนุกมากเลย ชุดล้อเดิมก็แยกขาย
เอาของ npro ลงหมดหน้าหลัง ที่รอนานก็คือชุดสีแค่นั้นเอง
คันนี้ทำแล้วมีความสุขมากเลยครับ เหมือนคันแรก นั่นแหละ
แต่เหมือนคันนี้เรารู้อะไรมากขึ้นเยอะเลย รู้ว่าต้องซื้ออะไรจากใคร
รู้ว่าพ่อค้าคนไหนไม่น่าคบ รู้ว่าต้องหาอะไรจากที่ไหน

แต่พอมาตอนนี้ ทำไมผมรู้สึกเหนื่อยกับมันมากๆเลยครับ
ปัญหามันเยอะจริงๆ นั่นนี่ จนไม่มีพลังจะทำอะไรต่อ
จอดมันกองอยู่หน้าบ้าน
มันอาจเป็นเพราะว่า ผมรู้ว่าถ้าทำมันคงใช้เงินอีกมาก
แล้วมันยังจะออกมาไม่สวยด้วย

แค่เฉพาะค่าอะไหล่ ที่จะเอามัาเติมให้เต็มคัน ก็เข้าไปเฉียดๆหมื่นแล้ว
ทำออกมาแล้วมันจะสวยหรือเปล่าก็เริ่มไม่มั่นใจ
ชุดสี ล้อแม็ค ก็อยากส่งไปทำสีใหม่ ก็อีกครึ่งค่อนหมื่น

คิดแล้วมันก็เหนื่อยใจ

บางทีผมก็มีความคิดอะไรแว๊บเข้ามาในใจหลายอย่าง
แต่ก็ไม่รู้ว่าทางไหน จะเป็นทางที่ดีที่สุด

คนเราก็ไม่อาจหยั่งรู้ได้เนอะครับ มันต้องเกิดขึ้นไปแล้ว ถึงจะบอกได้ว่ามันดีหรือไม่ดี

เก็บตังค์หยอดกระปุกไว้เล่น 400 cc เลยดีมั๊ยครับ หมดเรื่องไป 555+

นายกิตติธัช ทองประไพ     โทร 08-7755-1535
LINE ID : satizasoda2
face : https://www.facebook.com/satizasoda2

leonine80

อ้างจาก: สงบสติสัมปชัญญะ เมื่อ มิถุนายน 08, 2012, 08:28:48 หลังเที่ยง
   บางทีเราคาดหวังอะไรไว้มาก พอมันไม่ได้ดั่งหวังมันก็แย่นะครับ
ผมเองทำรถมา 3 คัน ทั้งๆที่มันต่างก็เป็นรถของผมแต่กลับรู้สึกไม่เหมือนกันเลยซักคัน
คันแรก ser ss ทำโดยไม่ได้ศึกษาอพไร รู้แค่ว่าตัวเองชอบ ser เห็นเค้าขายถูกก็รีบคว้าไว้
ได้รถมาก็หมดแรง สภาพมันเหลือจะอธิบาย ทำไปคันนั้นหมดไป 2 หมื่น
เสร็จ ไม่พอใจ ส่งไปให้เค้าแปลงเป็นเซอร์พันอีก รอไป 10 เดือน
ผมมีคอมน้องสาวที่บ้านไม่ได้ใช้อยู่เครื่องนึง น้องเค้ามีโน๊ตบุ๊คใช้แล้ว
เลยเอาคอมไปแลกรถกับพี่โจมา ได้ ser se มา 1 คัน
คันนี้ไม่มีไรมากครับ รู้สึกว่าทำสนุกมากเลย ชุดล้อเดิมก็แยกขาย
เอาของ npro ลงหมดหน้าหลัง ที่รอนานก็คือชุดสีแค่นั้นเอง
คันนี้ทำแล้วมีความสุขมากเลยครับ เหมือนคันแรก นั่นแหละ
แต่เหมือนคันนี้เรารู้อะไรมากขึ้นเยอะเลย รู้ว่าต้องซื้ออะไรจากใคร
รู้ว่าพ่อค้าคนไหนไม่น่าคบ รู้ว่าต้องหาอะไรจากที่ไหน

แต่พอมาตอนนี้ ทำไมผมรู้สึกเหนื่อยกับมันมากๆเลยครับ
ปัญหามันเยอะจริงๆ นั่นนี่ จนไม่มีพลังจะทำอะไรต่อ
มันอาจเป็นเพราะว่า ผมรู้ว่าถ้าทำมันคงใช้เงินอีกมาก

แค่เฉพาะค่าอะไหล่ ที่จะเอามัาเติมให้เต็มคัน ก็เข้าไปเฉียดๆหมื่นแล้ว
ทำออกมาแล้วมันจะสวยหรือเปล่าก็เริ่มไม่มั่นใจ
ชุดสี ล้อแม็ค ก็อยากส่งไปทำสีใหม่ ก็อีกครึ่งค่อนหมื่น

บางทีผมก็มีความคิดอะไรแว๊บเข้ามาในใจหลายอย่าง
แต่ก็ไม่รู้ว่าทางไหน จะเป็นทางที่ดีที่สุด

คนเราก็ไม่อาจหยั่งรู้ได้เนอะครับ มันต้องเกิดขึ้นไปแล้ว ถึงจะบอกได้ว่ามันดีหรือไม่ดี

เก็บตังค์หยอดกระปุกไว้เล่น 400 cc เลยดีมั๊ยครับ หมดเรื่องไป 555+

เป็นกำลังใจให้ครับ
ผมก็เคยคิดแบบนี้เหมือนกัน ถ้าทำอะไรแล้วมีความสุขก็ควรทำต่อไปครับ
400 cc.ก็ไช่ว่าจะหมดเรื่องนะครับ Service เองก็ยาก อะไหล่ก็แพง 555

seacrab

ทำรถต้องพึ่งคนสร้างรถครับ 1คือใจเราอยากได้ 2ใจคนทำต้องคิดว่าทำได้ เอา2อย่างมารวมกัน ตัดส่วนที่ขัดแย้งออกไป รูปแบบจะออกมายังไง ใจตัวเองคือสิ่งที่ตัดสินว่าใช่ แล้วจะแคร์ใคร
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

seacrab

แบบอย่างงานนี้ ขอโชว์คลาสิคสปอร์ต ยุคMOTO GP

อิอิ ถือโอกาส อับเดทงาน
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

seacrab

แบบอย่างงานนี้ ขอโชว์คลาสิคสปอร์ต ยุคMOTO GP

seacrab

Mtz

อ้างจาก: leonine80 เมื่อ มิถุนายน 08, 2012, 09:53:29 หลังเที่ยง
อ้างจาก: สงบสติสัมปชัญญะ เมื่อ มิถุนายน 08, 2012, 08:28:48 หลังเที่ยง

ผมก็เคยคิดแบบนี้เหมือนกัน ถ้าทำอะไรแล้วมีความสุขก็ควรทำต่อไปครับ
400 cc.ก็ไช่ว่าจะหมดเรื่องนะครับ Service เองก็ยาก อะไหล่ก็แพง 555

ตามลีโอว่าเลย  เล่น400c.c เก่าๆ ซ่อมเองก็ยาาก อะไหล่ก็หาลำบาก ขนาด150c.c ว่าผลิตในบ้านเรา อะไหล่ยังต้องหากันแทบพลิกแผ่นดิน(แต่เล่นคาวา คงไม่เข้าใจความรู้สึกนี้รถยอดนิยม :()
   เล่นรถใหม่ๆไปเลยดีไหมท่านพวก ER6 อะไรทำนองนี้ ใส่ไไอเดียลงไปได้เยอะ เครื่องสดกว่า ใหม่กว่า เดินทางไกลได้สบายๆไม่ต้องมาลุ้นกินข้าวลิง แถมพังกลางทางก็ยังหาอะไหล่ได้บ้าง 400c.c พังมาทีมืด8ด้านเลย อะไหล่จะไปเอาจากไหนมา  :) จอดมากกว่าขี่

อ้างจาก: leonine80 เมื่อ มิถุนายน 08, 2012, 09:53:29 หลังเที่ยง

ขอบคุณนะครับ ตอนนี้กำลังค้นหาความสุขของตัวเองอยู่ครับ
อ้างจาก: seacrab เมื่อ มิถุนายน 08, 2012, 10:06:11 หลังเที่ยง
ทำรถต้องพึ่งคนสร้างรถครับ 1คือใจเราอยากได้ 2ใจคนทำต้องคิดว่าทำได้
เอา2อย่างมารวมกัน ตัดส่วนที่ขัดแย้งออกไป รูปแบบจะออกมายังไง ใจตัวเองคือสิ่งที่ตัดสินว่าใช่ แล้วจะแคร์ใคร

ขอบคุณครับพี่ 

ใจผมอยากได้ครับ อยากได้มากเลยด้วย แล้วก็อยากได้งานที่ออกมาถูกใจที่สุด
ถ้าทำแค่เสร็จๆ ไป มันคงเสร็จไปได้ซักพักแล้ว ที่ปวดใจอยู่ คือ
การที่งานมันจะออกมาดีถูกใจ มันคงจะอีกหลายบาทนี่แหละครับ
ไม่ได้เสียดายตังค์นะครับ แค่อยากให้มันเสร็จเร็วๆ แต่ไม่รู้จะหาเงินที่ไหนมาทำให้เร็วๆ

ใจผมก็คิดว่าผมต้องทำได้ล่ะครับ แต่ก็เหมือนข้อแรก
อยากให้มันเสร็จเร็วๆ สวยๆ ถูกใจที่สุด แต่ไม่รู้จะหาเงินที่ไหนมาทำให้เร็วๆ

ก็เรียนรู้กันไปเรื่อยๆ ล่ะครับ จะได้เข้าใจอะไรๆ มากขึ้น

นายกิตติธัช ทองประไพ     โทร 08-7755-1535
face : https://www.facebook.com/satizasoda2

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มิถุนายน 08, 2012, 10:21:02 หลังเที่ยง
  ตามลีโอว่าเลย  เล่น400c.c เก่าๆ ซ่อมเองก็ยาาก อะไหล่ก็หาลำบาก ขนาด150c.c ว่าผลิตในบ้านเรา อะไหล่ยังต้องหากันแทบพลิกแผ่นดิน(แต่เล่นคาวา คงไม่เข้าใจความรู้สึกนี้รถยอดนิยม :()
   เล่นรถใหม่ๆไปเลยดีไหมท่านพวก ER6 อะไรทำนองนี้ ใส่ไไอเดียลงไปได้เยอะ เครื่องสดกว่า ใหม่กว่า เดินทางไกลได้สบายๆไม่ต้องมาลุ้นกินข้าวลิง แถมพังกลางทางก็ยังหาอะไหล่ได้บ้าง 400c.c พังมาทีมืด8ด้านเลย อะไหล่จะไปเอาจากไหนมา  :) จอดมากกว่าขี่
ใจจริงๆ ผมชอบ CBR600 ครับ แต่ถ้ามีตังค์ขนาดนั้น
อาจจะต้องวิเคราะห์ข้อมูลกันอีกเยอะ
ตอนนี้ไม่มีตังค์ เราก็ฝันกันไปก่อน
ปล. ดูคาติ มอนสเตอร์ ซักคันมั๊ยครับ 55+

Bazooka

..ใจเย็นๆคุณติ..คำโบราณเค้าว่า "ช้าๆได้พล้าเล่มงาม"...หรือ.."จะกินอาหารให้อร่อยต้องใจเย็นๆ"..อิ อิ..
..แต่เจ้า Ser 1000 ของคุณตินี่มันนานจริงๆ..เป็นผมอาจหมดอยากเลยก็ได้....คันนี้เห็นคุณติลงไปเยอะมาก..ทำต่อเถอะครับ..เสร็จสมบูรณ์แล้วผมว่ามันสวยสุดๆแน่ๆ..
..ณ.เวลานี้มีปัญหาที่ทำให้มันเดินต่อไม่ได้..และทำให้ท้อ..ก็หยุดเอาผ้าคลุมใว้ซักพักหนึ่งก่อนก็ได้..ไปทำอย่างอื่นให้สนุก..เดี๋ยวไฟแห่งความอยากกลับมาค่อยมาลุยต่อ..เสร็จเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น..
..จะคอยชมตอนเสร็จสมบูรณ์นะครับ.. :D  :D..

lichen

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ มิถุนายน 09, 2012, 10:32:41 ก่อนเที่ยง
..ใจเย็นๆคุณติ..คำโบราณเค้าว่า "ช้าๆได้พล้าเล่มงาม"...หรือ.."จะกินอาหารให้อร่อยต้องใจเย็นๆ"..อิ อิ..
..แต่เจ้า Ser 1000 ของคุณตินี่มันนานจริงๆ..เป็นผมอาจหมดอยากเลยก็ได้....คันนี้เห็นคุณติลงไปเยอะมาก..ทำต่อเถอะครับ..เสร็จสมบูรณ์แล้วผมว่ามันสวยสุดๆแน่ๆ..
..ณ.เวลานี้มีปัญหาที่ทำให้มันเดินต่อไม่ได้..และทำให้ท้อ..ก็หยุดเอาผ้าคลุมใว้ซักพักหนึ่งก่อนก็ได้..ไปทำอย่างอื่นให้สนุก..เดี๋ยวไฟแห่งความอยากกลับมาค่อยมาลุยต่อ..เสร็จเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น..
..จะคอยชมตอนเสร็จสมบูรณ์นะครับ.. :D  :D..

สักวัน มัน ก็ต้องเส๋ด ละครับ  .......

เหนือย ก็ พัก   .... มีแรง ก็ สู้ต่อ เด้อ  ......... อิอิอิอิ ...

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

lichen

ว่า แต่  .  ......

เจ้า ZX 400 .. อะ   .... ว่าไงละ พี่อ็อด   ...... 555555 ....   ::) ::) ::)

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

Bazooka

อ้างจาก: lichen เมื่อ มิถุนายน 09, 2012, 12:49:48 หลังเที่ยง
ว่า แต่  .  ......

เจ้า ZX 400 .. อะ   .... ว่าไงละ พี่อ็อด   ...... 555555 ....   ::) ::) ::)

..ไม่ว่าครับเล็กขอเคาะก่อน..รอให้ขาอื่นเก..เดี๋ยวเราค่อยเก ทับ..อิ อิ..

lichen

เอ้า   .......

รถใครยังไม่ ครบ จัดหาด่วน  ....

1. สปอร์ต

2. วิบาก + โมตาด

3. เรโท + คาร์เฟ่

4. ช๊อปเปอร์ หน้ายาว ไม่จำกัด ซีซี  .. หน้าต้องยาว

ใครไม่ ครบ หาด่วน  .... 5555 .... :D :D :D

leonine80

อ้างจาก: lichen เมื่อ มิถุนายน 09, 2012, 06:32:55 หลังเที่ยง
เอ้า   .......

รถใครยังไม่ ครบ จัดหาด่วน  ....

1. สปอร์ต

2. วิบาก + โมตาด

3. เรโท + คาร์เฟ่

4. ช๊อปเปอร์ หน้ายาว ไม่จำกัด ซีซี  .. หน้าต้องยาว

ใครไม่ ครบ หาด่วน  .... 5555 .... :D :D :D

ของบซักสามแสนครับ อิ อิ อิ