Main Menu

ความคืบหน้าสนามแข่งรถแห่งใหม่ ?โบนันซ่า? พร้อมระเบิดความมันส์ปีหน้า

เริ่มโดย NeonoN, พฤศจิกายน 26, 2010, 10:08:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

doohan

ความคิดท่าน jew figo ก็ถือว่าดีครับ ปิดถนนแข่ง  แล้วก่อนปิดถนนแข่ง ถนนก็จะต้องดี ต้องเนี๊ยบ ใช่ใหม

เเข่งเสร็จ เราก็ได้ ถนน ระดับสนามแข่งรถ  แหล่ม

แต่พอผมมองไปที่ ถนนเส้นกลางเมือง จ. ยโสธร  แทบร้องให้   ถนน คอนกรีตดี ๆ มันก็ของบเอายางมะตอยมาราด

ราดแบบ พอไปที ฝาท่อระบายน้ำ ซึ่งอยู่เลนซ้าย (ถนน 3 เลน) มันก็ไม่ยกระดับให้เท่าถนนใหม่ กลายเป็นหลุม ใว้จ้ำเนิน ซะงั้น

กลายเป็น ถนน 2 เลน เลนซ้าย เอาใว้ให้นักขับวิบากจ้ำเนินเล่น   

ไป ๆ มาๆ  ยังไม่ทันเท่าใหร่ ถนน บูด พัง ขับกลางคืนต้องระวังสุด ๆ ไม่งั้น มีโอกาสนอนวัดถนน เอาง่าย ๆ

DEDOR

อ้างจาก: doohan เมื่อ ธันวาคม 07, 2010, 03:04:15 หลังเที่ยง
ความคิดท่าน jew figo ก็ถือว่าดีครับ ปิดถนนแข่ง  แล้วก่อนปิดถนนแข่ง ถนนก็จะต้องดี ต้องเนี๊ยบ ใช่ใหม

เเข่งเสร็จ เราก็ได้ ถนน ระดับสนามแข่งรถ  แหล่ม

แต่พอผมมองไปที่ ถนนเส้นกลางเมือง จ. ยโสธร  แทบร้องให้   ถนน คอนกรีตดี ๆ มันก็ของบเอายางมะตอยมาราด

ราดแบบ พอไปที ฝาท่อระบายน้ำ ซึ่งอยู่เลนซ้าย (ถนน 3 เลน) มันก็ไม่ยกระดับให้เท่าถนนใหม่ กลายเป็นหลุม ใว้จ้ำเนิน ซะงั้น

กลายเป็น ถนน 2 เลน เลนซ้าย เอาใว้ให้นักขับวิบากจ้ำเนินเล่น  

ไป ๆ มาๆ  ยังไม่ทันเท่าใหร่ ถนน บูด พัง ขับกลางคืนต้องระวังสุด ๆ ไม่งั้น มีโอกาสนอนวัดถนน เอาง่าย ๆ

เมืองยโสธร นี่มันกันดารห่างไกลความเจริญ ( บ้านนอก )ขนาดนั้นเลยเหรอครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

<< ZenSoNic >>

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

ผมคือใคร...?

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ธันวาคม 07, 2010, 06:05:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: doohan เมื่อ ธันวาคม 07, 2010, 03:04:15 หลังเที่ยง

แต่พอผมมองไปที่ ถนนเส้นกลางเมือง จ. ยโสธร  แทบร้องให้   ถนน คอนกรีตดี ๆ มันก็ของบเอายางมะตอยมาราด

เมืองยโสธร นี่มันกันดารห่างไกลความเจริญ ( บ้านนอก )ขนาดนั้นเลยเหรอครับ

จริงๆลุง มันกันดาร ฮ่าๆๆๆ บ้าน ผบ. ผมอยู่ ยโสธร อ.คำเขื่อนแก้ว

เวลาผมไปพักผ่อน หรือ เที่ยว ผมยังต้องไป ที่ อุบลเลย ยโสธร ไม่ค่อยมีอะไร

นอกจาก กล่องข้าวน้อยฆ่าแม่แล้ว ก็จะมีแต่ บั้งไฟเงินล้าน ซึ่งมีปีละครั้ง ช่างเดือน 6 ตามนั้น ข้าวเหนียว

tumtumtus

อ้างจาก: jew figo เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 06:14:59 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: SER_NEVERDIE เมื่อ พฤศจิกายน 26, 2010, 03:29:51 หลังเที่ยง
สำหรับผมแล้วบอกไม่ถูกว่า จะดีใจ หรือ เศร้าใจดี ครับ  ......  ;)

:) ผมว่ามันเป็นเรื่องน่าเสียใจ ที่คนเราไม่หยุดทำร้ายธรรมชาติ  :P

ผลที่จะเกิดขึ้นระยะยาว ผมว่ามันมีแน่นอน ธุรกิจ ผลประโยชน์ ตอนนี้มันไม่เบียดเบียนป่าหรอกครับ

แต่มันจะมีผลกระทบ ระยะยาว เมื่อความเจริญเข้าไปอยู่ในป่า ต่อไปก็จะกินเนื้อที่ป่าไปเรื่อยๆ ขยับขยาย

กันไป มีแต่นัดธุรกิจทั้งนั้น รวมทั้งนักการเมือง ผลประโยชน์ทั้งนั้น ตามนั้น เดี๋ยวจะยาว  ::) เวร...แล้วจะปลูกป่าไปทำไม ?...

อืมๆๆ ใช่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

<< ZenSoNic >>

ผมว่า ถ้าพวกเรารักโลกรักธรรมชาติกันจิงๆ ก้เลิกขี่ 2 จังหวะกันไปเลยดีกว่าครับ

โลกเราร้อนก้เพราะ ก๊าซคาบอนต่างๆที่ออกจากท่อไอเสียรถ การเผาถ่านหินเพื่อผลิตไฟฟ้า และการปล่อยก๊าซมีเทน ขึ้นสู่บรรยากาศ

อีกหน่อยคงมี รถมอเตอร์ไซค์ Hybridge ไห้ได้ไช้กันนะ

kung-jrc

เมืองไทยจะได้มีสนามมาตรฐานดีๆกะเขาซะที
รับสั่งอะใหล่ 2t,4t เก่าและใหม่ทุกรุ่น
  บ/ช วุฒิพงษ์ ช่างคิด ธ.กรุงเทพ 9567000840 สาขา โลตัสวัฒนานคร
                 T.0830400705,0860564715 ช่างกุ้ง