Main Menu

สำรวจประชากร NSR-150 ทุกรุ่นครับ

เริ่มโดย skullkill, พฤศจิกายน 15, 2010, 08:26:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DEDOR

อ้างจาก: cache เมื่อ สิงหาคม 03, 2011, 11:11:26 ก่อนเที่ยง
โอ๊ว....ว  ท่านด้อ มีคนเคย ชิมลางไปแล้วด้วยครับ  เรื่องคาร์บู เค้าไม่ได้กล่าวถึง (สงสัยใส่ของSP เดิม)
ของท่านด้อ ก็น่าจะ...มีแววรุ่งนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------
Ghostor ที่ มิถุนายน 15, 2009, 06:02:50 AM
NSR 150 SP,RRW เอาเสื้อของตัวตากลมมาใส่ได้เลยนะครับ เอาฝาสูบมาด้วยนะครับ

ของผม Proarm ใส่อยู่ครับเป็น เสื้อ-ลูก-ฝา ของตัวตากลม

แต่ว่าต้องหาคอท่อของตัวตากลมมาด้วยนะครับ แล้วตัดแต่งคอท่อเอา เพราะคอท่อของ SP,RRW รูจะใหญ่โตมโหฬารมากครับ ต้องตัดแล้วใส่คอท่อตากลมแทนครับ

ผลหลังจากการใส่นะครับ รถแรงขึ้นกว่าเดิมมากๆ (เสื้อเก่าหลวมแล้ว) แถมประหยัดน้ำมันกว่าเดิม

ใครที่เสื้อหลวมอยู่ แนะนำเลยครับ แถมเวลาใช้ไปนานๆ พอมันหลวมก็คว้านเอาได้ ใส่ลูกตากลม แหวนตากลม ก็ราคาถูกกว่าครับ มีของเทียมให้ใส่อีกต่างหาก (ถ้าไม่ขับโหด)

อ้อ ของผมต้องรองปะเก็นตีนเสื้อ 2 ชั้นครับ ไม่งั้นลูกสูบโขกฝาสูบ ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าเสื้อ-ฝา ที่ได้มานั้นมีการปาดฝามาหรือว่าเป็นเพราะระยะยืดชัก ของ SP,RRW มันไม่เท่ากับ RR
--------------------------------------------------------------------------------

ปอ ลิง. เรื่องสะดุดที่รอบ 4000-5000 RPM  ผมไปหาข้อมูลจาก... เพื่อนบ้านเรามาบ้าง 
เดี๋ยวเรียบเรียงข้อมูล(ภาษาต่างด้าว) แล้ว...จะมาเล่าสู่กันฟัง อีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ  ที่แนะนำ  ที่แน่ๆสลักลูกสูบไม่เท่ากันนะครับ  เอาของใครของมันเลยนะครับ  ใส่ด้วยกันไม่ได้  สั้นยาวไม่เท่ากัน

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Dablek

skullkill

อ้างจาก: Dablek เมื่อ สิงหาคม 30, 2011, 05:28:26 หลังเที่ยง
ว้า! FSX ทำไมน้อยจัง

มีน้อย...ก็ดีอย่างนะครับ ไปไหนๆ ใครๆ ก็มอง

เมื่อก่อนมันดูไมสวย แต่ตอนนี้ FSX มันสวยวันสวยคืน

ตำนานคือชัยชนะในวันวาน ถ้าไม่เริ่มในวันนี้ก็ไม่มีทางได้รับชัยชนะ และจะไม่มีตำนานในวันหน้า
ไมล์รถวัดได้เพียงความเร็ว แต่ไม่สามารถวัดใจ

napo05261

berbatov

KenJi

ตามนั้นครับ FSX ผมขับอยู่ในกรุงเทพ คนมองเยอะพอสมควรเลย บางคนก็ถามผมด้วยว่ามันรุ่นอะไร ด้วยความที่ว่ามันมีจำนวนน้อยและหายากของมันนี่และครับ ทำให้มันเด่นมากๆเลย

napo05261

จริงๆครับ FSX สวยขึ้นทุกวัน หายากด้วย  เห็นในตัวจังหวัดร้อยเอ็ด
คันหนึ่ง สีส้ม ขับรถอยู่ต้องจอดมอง หาเจ้าของ ก็ไม่เจอ
:'(

masrimork

เพิ่งได้มาสดๆร้อน ๆครับ NSR RR สีเขียวอิๆ เขียวได้ใจมากครับ กำลังปรับปรุงนิดหน่อย
จงชี้ทางกู

art_racing

คือว่าผมเจอปํญหา น้ำมันไหลออกจากคาบู เป็นเพราะอะไรครับเวลาจอดนะ
ไฟหน้ารถเวลาเร่งเครื่อง มันเหมือนไฟปั่นไม่พออะครับ (ไม่วส่างครับ)
แบตควรใช้กี่แอมครับ  วัดรอบสายเปลี่ยนได้ไหมแล้วเปลี่ยนยังไงครับ
NSRตัวนี้มีกันกระชากไม๊ครับ

แล้วราชุดสีประมาณเท่าไหร่ทั้งคัน
ขอบคุณครับ

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

only_lek

tong_phantom150

แหะๆ  มีแต่ หัวเครื่องกับ หัวใจมันอะ ที่เป็น nsr รูปร่างของผมมัน กลายพันธุ์ เป็นอีกแบบไปแล้ว เพราะเป็น phantom 150 เอิกๆ แค่ก็อยากมารายงานตัวด้วยคน อิอิ
;D  ;D

masrimork

มารายงานตัวอัพเดทครับ ตากลม สีเขียวตองอ่อน จันทบุรีครับ...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
จงชี้ทางกู

KenJi

ครับผม ใครขับ NSR หรือ FSX รายงานตัวหน่อยจ้า 555555+ อยากรู้จำนวน อิอิ....

NSR-RR

สุจินต์ จันทร์กระจ่าง 335/21 ม.10 ต.น้ำรึม อ.เมือง จ.ตาก 63000
086-2106009 บิว
เลขบัญชี 099-4-03855-4 ธ.กรุงศรีอยุธยา ส.ตาก

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

อ้างจาก: tong_phantom150 เมื่อ กันยายน 05, 2011, 08:23:40 หลังเที่ยง
แหะๆ  มีแต่ หัวเครื่องกับ หัวใจมันอะ ที่เป็น nsr รูปร่างของผมมัน กลายพันธุ์ เป็นอีกแบบไปแล้ว เพราะเป็น phantom 150 เอิกๆ แค่ก็อยากมารายงานตัวด้วยคน อิอิ
;D  ;D

อยากเห็นจังสปอร์ตแปลงเป็นช็อปเปอร์โครงมันให้เหรอครับนึกภาพไม่ออก ติดสินบนหน่อยบวกม้าสดๆ1ตัว ถ้ามีรูปจะบวกให้อีก1อิอิ

270กม./12.77ลิตร

arthericez

รายงานตัวครับไปจับมา 8 พัน รถเค้าไปซ่อมที่ร้านเเล้วร้านทำไม่เป็นเล่นเอากระบอกโช้คเเตก จอดคาราคาซังกันมาเป็น ปี สุดท้ายไปขอซื้อมา
ถ้ารู้จักเวปนี้เเต่เเรกคงเจ็บตัวน้อยกว่านี้เยอะเลยกว่าจะเป็นรถได้ รถคันนี้เเย่ทุกอย่างยกเว้นเครื่องต้องมาค่อยๆทำใหม่หมดตามประสา
อะไหล่ก็สั่งในเวปนี้หมด
จบเรื่องเครื่อง ช่วงล่าง ไฟ สุดท้ายก็หาชุดสีมาพ่นมาตัดสติ้กเกอร์ติดเอง ตอนนี้มีความสุขมั่กๆเวลาได้ขี่ ไปไหนมาไหนคนเดียวไม่เคยใช้รถยนต์เลย  :( :(

ทำเอง เเต่งเองหมด ทั้งสีทั้งลาย ทั้งโน่นนี่นั่น ตามเรื่องตามราว ได้เท่านี้เเหล่ะครับ :P

tong_phantom150

อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ กันยายน 11, 2011, 10:07:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tong_phantom150 เมื่อ กันยายน 05, 2011, 08:23:40 หลังเที่ยง

อยากเห็นจังสปอร์ตแปลงเป็นช็อปเปอร์โครงมันให้เหรอครับนึกภาพไม่ออก ติดสินบนหน่อยบวกม้าสดๆ1ตัว ถ้ามีรูปจะบวกให้อีก1อิอิ

FSX ว่าน้อยแล้ว ผมน้อยกว่าครับฮะๆๆ ท่าทางจะมีผมคนเดียวที่ผ่าเหล่า  ส่วนคู่ทุกข์คู่ยากของผม ไม่ได้แปลงครับคุณ ปุ้ยชัยภูมิ แต่เป้นตัวมันเป็นๆเลยครับ เอารูปเพื่อนซี้ผมไปดูก่อน เพื่อเอามาบวกม้าผม อิอิ ps. นิดนึงครับ ตอนนี้เปลี่ยนยางหน้าหลังใหม่แล้ว ในรูปมันยังไม่ได้เปลี่ยน เสียดายตอนนี้นอนสงบนิ่งในที่จอดรถเลยครับ เพราะช่วงนี้ ไม่รู้เป็นไร เชียงใหม่ฝนตกทู๊กกกก วันเลย
;D  ;D