Main Menu

รูปภาพรายการสินค้าอัพเดทล่าสุด***ภาค 2 ***

เริ่มโดย Ran_Nadun, พฤศจิกายน 09, 2010, 02:13:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 06:16:07 หลังเที่ยง
ครับผม.. บางเคสก็นานอยู่ครับ.. ผมกับท่านนที .ข้างต้น ดีลเรื่ิองนี้..กันหลายครั้งแล้วจริงๆครับ

พี่โจเองครับ ผิดนัดส่งเขาหลายครั้งแล้ว หลายๆท่านก็มีนะครับที่พี่ผิดนัดส่งช้าแต่พี่ก็ซ่อมคืนบ้างแถมของบ้าง ต้อง

ขอโทษขอโพยกันไปครับ พวกเพื่อนๆที่อายุไล่เลี่ยกันก็พอเข้าใจครับคุยกันไม่ยากนักไม่ค่อยโกรธขึ้งอะไรกันนาน

ที่มาเที่ยวหากันที่บ้านพี่โจก็คงได้เห็นสภาพครับ..ตัวพี่โจเองบางคืนขนาดว่านอนละเมอเลย..555

อันนร้เรื่องจริง   ทำงานคนเดียว  หาของคนเดียว  บางครั้งของสภาพมันไม่โอเค  ก็ต้องมีล่าช้าไปบ้าง
แต่ถ้ามีติดต่อกันอยู่ได้ของแน่นอน  ของอย่างนี้ต้องใจเย็นๆนิดนึง  วงล้อมิเนียมบอกได้เลยว่ากว่าจะหาสภาพได้แบบเนียนๆ  ปานงมเข็ม  ไม่เหมือนอะไหล่เครื่อง

ใจเย็นหน่อย   ไม่งั้นแวะบ้านพี่โจแล้วไปช๊อปอะไหล่แล้วจะเห็นภาพเลย........

ว่าแต่จะได้ไปให้ช้างกระทืบที่โน่นอีกตอนไหนก็ไม่รู้  อิอิอิ  อยากไปแว๊นตะวันแดงอีกสักครา หุหุหุ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

kwangjing150ss

ผมเข้าใจคุณโจดีครับ  พักผ่อนมากๆนะครับ    เสาหลักของครอบครัว  แรงใจมาจากครอบครัว  ยิ่งลำบากยิ่งเข้าใจ มองหน้ามองตาก้อเข้าใจกันครับ......
ผมก้อมีลูกตัวน้อย....มองลูกสาว  เห้อ.....น่ารักจิงๆลูกกู...........  ดิ้นร้นทำงานเพื่อลูกครับ.....

Ran_Nadun

แท้จริงแล้ว.ผมเองไม่คาดคิดที่เข้ามาวงการค้าอะไหล่จนถึงขนาดใหญ่โตปานนี้ครับ..

ไม่ได้หวังชื่อเสียง และการยอมรับนับถือจากใครๆ..เริ่มเข้ามาจากความลำบากเครื่องมือทำมาหากิน

หารถถมาต่อพ่วงข้างขายขนมส่งเลี้ยงชีพครอบครัวลูกเล็กๆ 3 คนรวด แบบปากกัดตีนถีบตัวจริง

รถที่ทำมาเจ็บปวดมากคือ..วิคเตอร์สีเขียวใบพัดรุ่นเก่า ทำเอาผมแทบลมจับ..กับค่าอะไหล่ที่โดน...

เพราะไม่เคยรู้มาก่อนว่าที่นี่มหาสารคาม..แหล่งอะไหล่มันอยู่แค่ปลายจมูก..และไม่แพงมากด้วยเหมือนอย่างที่เจอมา

พีโจเลยเข้าใจถึงใจเพื่อนๆชาว 2 จังหวะและเข้าใจถึงข้อนี้มาถึงแก่น...

ผมเคยโดนอย่างนั้นมาแล้ว..เพื่อนๆเราที่รู้จักผมคบหาติดต่อซื้ออขายกันได้รู้จักกันพี่รับรองว่าจะไม่เจอแบบที่ผม

เจอมาแล้ว...ที่นี่มีแต่เพื่อนครับ

สัจจะ และความจริงใจ เป็นเครื่องสร้างบุคลิกภาพ 
             พี่โจ 0850305907
โปรดระวังมิจฉาชีพหลอกลวงอิงแอบอ้างชื่อพี่โจในหลายๆรูปแบบ..
เปลี่ยนหมายเลขบัญชีโอนเงินเดิมครับ เป็น นายสถาพร
ออมทรัพย์ เลขบัญชี 438-2-49396-5 ทหารไทย
https://www.facebook.com/joepart.banphasri?ref=tn_tnmn

ArkAngeLix

อ้างจาก: ArkAngeLix เมื่อ มิถุนายน 26, 2011, 01:04:41 ก่อนเที่ยง
พี่โจ มี
1.คันเกียร์ KR เครื่องใบพัดไม๊ครับ คลอนมากมายครับ
2.เรือนไมล์วิคเตอร์ครับเอาที่สมบูรณ์นะครับ เพราะตัวนี้แปลงวิคเตอร์ครับ
3.ท่อเดิมๆ เพราะตอนนี้เป็นท่อแต่ง ไม่ค่อยอยากคุยกับตำหนวดคับ
ขอบคุณครับ

ตามนี้มีไม๊ครับพี่โจ

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 11:20:38 หลังเที่ยง
แท้จริงแล้ว.ผมเองไม่คาดคิดที่เข้ามาวงการค้าอะไหล่จนถึงขนาดใหญ่โตปานนี้ครับ..

ไม่ได้หวังชื่อเสียง และการยอมรับนับถือจากใครๆ..เริ่มเข้ามาจากความลำบากเครื่องมือทำมาหากิน

หารถถมาต่อพ่วงข้างขายขนมส่งเลี้ยงชีพครอบครัวลูกเล็กๆ 3 คนรวด แบบปากกัดตีนถีบตัวจริง

รถที่ทำมาเจ็บปวดมากคือ..วิคเตอร์สีเขียวใบพัดรุ่นเก่า ทำเอาผมแทบลมจับ..กับค่าอะไหล่ที่โดน...

เพราะไม่เคยรู้มาก่อนว่าที่นี่มหาสารคาม..แหล่งอะไหล่มันอยู่แค่ปลายจมูก..และไม่แพงมากด้วยเหมือนอย่างที่เจอมา

พีโจเลยเข้าใจถึงใจเพื่อนๆชาว 2 จังหวะและเข้าใจถึงข้อนี้มาถึงแก่น...

ผมเคยโดนอย่างนั้นมาแล้ว..เพื่อนๆเราที่รู้จักผมคบหาติดต่อซื้ออขายกันได้รู้จักกันพี่รับรองว่าจะไม่เจอแบบที่ผม

เจอมาแล้ว...ที่นี่มีแต่เพื่อนครับ

งานเยอะเเต่กำลังน้อย ผมว่ามันจะลำบากนะครับเกิดเราเจ็บป่วยไปมันจะยุ่งกว่านี้อีกนะครับ ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยครับ เงินทองหาเมื่อไหรก็ได้ถ้าร่างกายเรายังอยู่
ทีมงานพลังธรรมชาติ

Ran_Nadun

กำลังแรงกายใจยังเยอะครับพี่..อิอิ ที่มีน้อยคือเวลาครับ..555
สัจจะ และความจริงใจ เป็นเครื่องสร้างบุคลิกภาพ 
โปรดระวังมิจฉาชีพหลอกลวงอิงแอบอ้างชื่อพี่โจในหลายๆรูปแบบ..
เปลี่ยนหมายเลขบัญชีโอนเงินเดิมครับ เป็น นายสถาพร
ออมทรัพย์ เลขบัญชี 438-2-49396-5 ทหารไทย
https://www.facebook.com/joepart.banphasri?ref=tn_tnmn

mra68

อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ มิถุนายน 28, 2011, 08:18:52 ก่อนเที่ยง
กำลังแรงกายใจยังเยอะครับพี่..อิอิ ที่มีน้อยคือเวลาครับ..555
ต้องหาเวลาเพิ่มแล้วล่ะ
เป็นกำลังใจ ให้ครับ สู้ๆ ครับพี่    (ก็แหล่งอะไหล่ชั้นดีเลยนี้ครับ เลยต้องห่วงหน่อย)

nate3

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 08:18:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 06:16:07 หลังเที่ยง
ครับผม.. บางเคสก็นานอยู่ครับ.. ผมกับท่านนที .ข้างต้น ดีลเรื่ิองนี้..กันหลายครั้งแล้วจริงๆครับ

พี่โจเองครับ ผิดนัดส่งเขาหลายครั้งแล้ว หลายๆท่านก็มีนะครับที่พี่ผิดนัดส่งช้าแต่พี่ก็ซ่อมคืนบ้างแถมของบ้าง ต้อง

ขอโทษขอโพยกันไปครับ พวกเพื่อนๆที่อายุไล่เลี่ยกันก็พอเข้าใจครับคุยกันไม่ยากนักไม่ค่อยโกรธขึ้งอะไรกันนาน

ที่มาเที่ยวหากันที่บ้านพี่โจก็คงได้เห็นสภาพครับ..ตัวพี่โจเองบางคืนขนาดว่านอนละเมอเลย..555

อันนร้เรื่องจริง   ทำงานคนเดียว  หาของคนเดียว  บางครั้งของสภาพมันไม่โอเค  ก็ต้องมีล่าช้าไปบ้าง
แต่ถ้ามีติดต่อกันอยู่ได้ของแน่นอน  ของอย่างนี้ต้องใจเย็นๆนิดนึง  วงล้อมิเนียมบอกได้เลยว่ากว่าจะหาสภาพได้แบบเนียนๆ  ปานงมเข็ม  ไม่เหมือนอะไหล่เครื่อง

ใจเย็นหน่อย   ไม่งั้นแวะบ้านพี่โจแล้วไปช๊อปอะไหล่แล้วจะเห็นภาพเลย........

ว่าแต่จะได้ไปให้ช้างกระทืบที่โน่นอีกตอนไหนก็ไม่รู้  อิอิอิ  อยากไปแว๊นตะวันแดงอีกสักครา หุหุหุ

ขอบคุณ tajung ที่เตือนสตินะครับ
สรุปว่าคุณโจ....เพิ่งจะส่งของให้เมื่อวันจันทร์(27/6)นี่เอง ผมไม่อยากเป็นดาราหน้าเว็ปหรือจะดราม่ากับใครหลอกนะ แต่ที่ออกมาทวงถามก็เห็นว่ามันนานมากเกินไปแล้ว ผมซื้อล้อ(โดยที่ไม่เห็นของ)DID.18x1.85กับ1.85x17โดยพี่โจบอกมีแต่ขอบ18นะขอบ17ต้องรอก่อน ผมก็โอนเงินไปให้เลย...เมื่อ30/มี.ค/54 เต็มจำนวนเท่ากับ2ล้อแต่ยังไม่ต้องส่งรอให้ได้ล้อขอบ17ก่อนก็ได้..จะได้ส่งครั้งเดียวลดต้นทุนค่าส่งคุณโจด้วยเลย  หลังจากโอนเงินแล้วผมโทรไปหาคุณโจแค่2ครั้งคือเมื่อปลายเดือนเมษากับปลายเดือนพฤษภาแค่นั้น ผมก้เข้าใจนะว่าอยากได้ของดีต้องใจเย็นๆ แล้วก็มาส่งข้อความไปถามเมื่อ11มิ.ยนี้ว่าถ้าไม่ได้ของก็ไม่เป็นไร ขอเงินคืนก่อนแล้วกัน(พร้อมเลขบัญชีผม) มีของวันไหนค่อยค้าขายกัน คุณโจบอกว่าไม่ทันแล้วล่ะตัดล้อrxzให้แล้วแพ๊กของเตรียมส่งวันจันทร์(13) okไม่เป็นไรจะส่งแล้ว รอจนถึงอาทิตย์19ก็ยังไม่มาเลยต้องถามกันในกระทู้คุณโจว่าส่งมายัง คุณโจบอกเดี่ยววันจันทร์20ส่งให้แล้วกัน okตามนั้นไม่เป็นไรเข้าใจว่างานเยอะ..รอต่อไป  จนวันเสาร์นี้ก็ยังไม่ได้ของก็เลยต้องมาถามในกระทู้อีกว่าส่งมายังถ้ายังไม่ส่งขอเงินคืนแล้วกันมันนานมากแล้ว ชักทนไม่ใหวแล้วล่ะของก็ไม่ได้เงินก็ไม่คืนแล้วคำตอบก็ไม่ชัดเจนว่าจะคืนหรือจะส่งของให้ผม จนเมื่อเช้ามาเปิดคอมดูจึงได้เห็นข้อความส่วนตัวว่าคุณโจได้ส่งของมาแล้วเมื่อวาน(27) ผมก็เห็นใจคุณโจนะว่างานเยอะภาระมากแต่..การค้าขายถ้าสั่งของนานแล้วหาของให้ลูกค้าไม่ได้ไม่ได้.......ก็ต้องชัดเจนกว่านี้.ผมก็ผิด ผิดที่โอนเงินไปให้ก่อนทั้งที่รู้ว่าของมีไม่ครบตามที่สั่ง

ฝากถามถึงคุณ tajung นิดนึงนะ ถ้าคุณเจอแบบผมเนี่ยคุณจะทำยังไง...คุณบ้านอยู่ใกล้บ้านคุณโจคงไม่เดือดร้อนซักเท่าไหร่ เพราะยังงัยก็ไปมาหาสู่กันได้ ถึงจ่ายเงินแล้วไม่ได้ของที่สั่งก็ยังเลือกเอาอย่างอื่นทดแทนกันได้ แต่ผมสิไม่ได้อยู่ใกล้ๆ
แบบคุณแล้วจะให้ผมทำยังไง? ผมคงไม่ใจเย็นแบบคุณหลอกนะที่รอได้เกือบ3เดือน  โตๆกันแล้วถ้าไม่รู้อะไรก็เงียบใว้สิครับไม่ใช่ตอบแค่เอามันส์อย่างเดียว.....
แจ้งเลขบัญชีครับ

ธ.กรุงไทยสาขาอ้อมใหญ่ เลขที่ 741-0-13466-6  นที  ชื่นชม

หรือใครจะสะดวกเป็นเติมเงินมือถือให้ก็ได้ครับ...0838067013 ทรูมูฟ

@@TaJung@@

อ้างจาก: nate3 เมื่อ มิถุนายน 28, 2011, 11:39:52 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 08:18:42 หลังเที่ยง

อันนร้เรื่องจริง   ทำงานคนเดียว  หาของคนเดียว  บางครั้งของสภาพมันไม่โอเค  ก็ต้องมีล่าช้าไปบ้าง

ใจเย็นหน่อย   ไม่งั้นแวะบ้านพี่โจแล้วไปช๊อปอะไหล่แล้วจะเห็นภาพเลย........

ขอบคุณ tajung ที่เตือนสตินะครับ
สรุปว่าคุณโจ....เพิ่งจะส่งของให้เมื่อวันจันทร์(27/6)นี่เอง ผมไม่อยากเป็นดาราหน้าเว็ปหรือจะดราม่ากับใครหลอกนะ แต่ที่ออกมาทวงถามก็เห็นว่ามันนานมากเกินไปแล้ว ผมซื้อล้อ(โดยที่ไม่เห็นของ)DID.18x1.85กับ1.85x17โดยพี่โจบอกมีแต่ขอบ18นะขอบ17ต้องรอก่อน ผมก็โอนเงินไปให้เลย...เมื่อ30/มี.ค/54 เต็มจำนวนเท่ากับ2ล้อแต่ยังไม่ต้องส่งรอให้ได้ล้อขอบ17ก่อนก็ได้..จะได้ส่งครั้งเดียวลดต้นทุนค่าส่งคุณโจด้วยเลย  หลังจากโอนเงินแล้วผมโทรไปหาคุณโจแค่2ครั้งคือเมื่อปลายเดือนเมษากับปลายเดือนพฤษภาแค่นั้น ผมก้เข้าใจนะว่าอยากได้ของดีต้องใจเย็นๆ แล้วก็มาส่งข้อความไปถามเมื่อ11มิ.ยนี้ว่าถ้าไม่ได้ของก็ไม่เป็นไร ขอเงินคืนก่อนแล้วกัน(พร้อมเลขบัญชีผม) มีของวันไหนค่อยค้าขายกัน คุณโจบอกว่าไม่ทันแล้วล่ะตัดล้อrxzให้แล้วแพ๊กของเตรียมส่งวันจันทร์(13) okไม่เป็นไรจะส่งแล้ว รอจนถึงอาทิตย์19ก็ยังไม่มาเลยต้องถามกันในกระทู้คุณโจว่าส่งมายัง คุณโจบอกเดี่ยววันจันทร์20ส่งให้แล้วกัน okตามนั้นไม่เป็นไรเข้าใจว่างานเยอะ..รอต่อไป  จนวันเสาร์นี้ก็ยังไม่ได้ของก็เลยต้องมาถามในกระทู้อีกว่าส่งมายังถ้ายังไม่ส่งขอเงินคืนแล้วกันมันนานมากแล้ว ชักทนไม่ใหวแล้วล่ะของก็ไม่ได้เงินก็ไม่คืนแล้วคำตอบก็ไม่ชัดเจนว่าจะคืนหรือจะส่งของให้ผม จนเมื่อเช้ามาเปิดคอมดูจึงได้เห็นข้อความส่วนตัวว่าคุณโจได้ส่งของมาแล้วเมื่อวาน(27) ผมก็เห็นใจคุณโจนะว่างานเยอะภาระมากแต่..การค้าขายถ้าสั่งของนานแล้วหาของให้ลูกค้าไม่ได้ไม่ได้.......ก็ต้องชัดเจนกว่านี้.ผมก็ผิด ผิดที่โอนเงินไปให้ก่อนทั้งที่รู้ว่าของมีไม่ครบตามที่สั่ง

ฝากถามถึงคุณ tajung นิดนึงนะ ถ้าคุณเจอแบบผมเนี่ยคุณจะทำยังไง...คุณบ้านอยู่ใกล้บ้านคุณโจคงไม่เดือดร้อนซักเท่าไหร่ เพราะยังงัยก็ไปมาหาสู่กันได้ ถึงจ่ายเงินแล้วไม่ได้ของที่สั่งก็ยังเลือกเอาอย่างอื่นทดแทนกันได้ แต่ผมสิไม่ได้อยู่ใกล้ๆ
แบบคุณแล้วจะให้ผมทำยังไง? ผมคงไม่ใจเย็นแบบคุณหลอกนะที่รอได้เกือบ3เดือน  โตๆกันแล้วถ้าไม่รู้อะไรก็เงียบใว้สิครับไม่ใช่ตอบแค่เอามันส์อย่างเดียว.....

ถ้าสิ่งที่ผมตอบเป็นการตอบแบบเอามันส์อย่างเดียว  คงไม่ใช่แล้วล่ะครับ  ที่ผมตอบแค่อยากจะบอกว่าให้ใจเย็นๆนิดนึง  ของที่สั่งอาจจะสภาพไม่ได้  ไม่ผ่าน  ต้องหาใหม่  ส่วนเรื่องบ้านใกล้คงไม่ใช่  เพราะบ้านพี่โจกับที่ๆผมอยู่ก็ไกลกันพอสมควร  จริงอยู่ที่มาที่ไปผมไม่รู้ผมไม่ควรจะมายุ่งเกี่ยวเร่องของคุณ  อันนี้

"ผมขอโทษแล้วกันที่เข้ามายุ่ง"

ส่วนเรื่องที่ว่าซื้อของแล้วรอนาน  ผมก็เจอมาแล้วครับ   ผมสั่งชุดสี TZM ใหม่มือ 1 ทั้งคันจากรังสิต   กว่าจะได้ของก็เป็นเดือนเหมือนกัน แต่ผมเจอกับคนขายที่ไว้ใจได้  เพราะคนขายติดงานประจำส่งของให้เร็วไม่ได้  แถมไม่มีรถที่จะขนของไปส่งที่ไปรษณีย์  แต่ติดต่อกันได้ตลอดไม่เคยมีการปิดเครื่องหลบแต่อย่างใด
แรกๆก็ร้อนใจเหมือนกันเพราะเงินที่โอนไปก็ไม่ใช่น้อยๆ(ครึ่งหมื่น)  แต่ก็ถือว่าวัดใจกันไป

ของถูกแล้วดีมันมีอยู่ในโลก  แต่ต้องรอกันนิดนึง  ไม่เหมือนของใหม่มือ 1  ดีจริงแต่ต้องลงทุนซื้อ.... >:( >:( >:(

งานนี้ผมเข้าใจทั้งฝั่งคนซื้อ  และ เข้าใจฝั่งคนขาย   ถ้าไม่ใช่คนรู้จักกันผมไม่ออกตัวมาตอบให้หรอกครับ....

ขอโทษพี่โจด้วยที่การตอบของผมเป็นการต้มน้ำร้อนในกระทู้พี่โจ  เคลียร์เรียบร้อยแล้วก็แจ้งลบออกไปเลยนะครับ....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Ran_Nadun

โทรหาคุณนทีเมื่อกี้ ไม่มีคนรับสายว่าจะแจ้งเรื่องล้อที่ส่ง 2 วงและจาน 4 รูที่สั่ง

มีรายการผิดพลาดนะครับ..รับสายผมด้วย

ข้อความข้างต้นขุ่นข้องหมองใจก็ขอให้อภัยกันนะครับ เสียหายอย่างไรผมรับผิดชอบให้เองครับ

Ran_Nadun

ไม่ลบหรอกครับคุณจุง เก็บเอาไว้อ่านเพื่อเป็นข้อปรับปรุงตัวพี่เองครับ 

nate3

อ้างจาก: nate3 เมื่อ มิถุนายน 26, 2011, 12:22:58 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ มิถุนายน 26, 2011, 11:10:34 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: nate3 เมื่อ มิถุนายน 25, 2011, 01:22:55 หลังเที่ยง
งานยุ่งมากเหรอครับพี่โจ.....ยังงัยก็ดูแลสุขภาพบ้างนะครับ
เดี๋ยวจะไม่มีคนส่งล้อDIDให้ผม....สั่งมาจะ3เดือนแล้ว....ใวเหมือนโกหกนะครับ....

โอย...แย่แล้วพี่..

สรุปว่าส่งของมาหรือยังครับ...
ถ้ายังไม่ส่ง...ก็ไม่ต้องส่งมาแล้วนะครับ
เห็นว่าจะส่ง..จะ...จะ..หลายครั้งแล้ว
ขอเป็นเงินคืนแล้วกัน......นะครับ....
แต่ถ้าส่งของมาแล้วก็ขออภัยครับ.....ใว้นะที่นี้ด้วย :-X

88วันกับการอ.....ไม่นานเลยนะครับ
อ้างจาก: nate3 เมื่อ มิถุนายน 28, 2011, 11:39:52 ก่อนเที่ยง

อันนร้เรื่องจริง   ทำงานคนเดียว  หาของคนเดียว  บางครั้งของสภาพมันไม่โอเค  ก็ต้องมีล่าช้าไปบ้าง

ใจเย็นหน่อย   ไม่งั้นแวะบ้านพี่โจแล้วไปช๊อปอะไหล่แล้วจะเห็นภาพเลย........

คุณ tajung ครับ...กรุณาอ่านคอมเม๊นข้างบนนี้ช้าๆ....นะ ค่อยๆอ่านทุกๆประโยคนะ
แล้วลองทำความเข้าใจดูนะ...ผมกับคุณโจไม่ได้มีอะไรโกรธเคืองกันแค่...ผมถามถึงของที่รับปากว่าจะส่งว่าเมื่อไหร่จะส่ง  ถ้าไม่ส่งก็คืนเงิน...แค่นั้นแค่ถามความชัดเจน ย้ำนะครับย้ำว่ารอไม่ไหวแล้วจะ3เดือนแล้ว  แล้วที่คุณออกตัวว่าของดีต้องใจเย็น รอหน่อย ทำงานคนเดียว  หาของคนเดียว  บางครั้งของสภาพมันไม่โอเค  ก็ต้องมีล่าช้าไปบ้างบลาๆฯฯ อันนี้ผมก็เข้าใจอีกแต่...3เดือนถ้าไม่มี.หาไม่ได้.ก็คืนเงินแค่นั้น...ง่ายๆ มีของก็ค้าขายกันใหม่.......
    เทียบกับของคุณแล้วของผมจิ๊บๆแค่พันกว่าบาท...แต่รอ3เดือนกว่าจะได้รับของก็วันที่1-2ก.ค.  ของคุณครึ่งหมื่นแค่รอเป็นเดือน  แล้วเป็นงัยล่ะครับความรู้สึกตอนนั้นฮึ.ฮึ.เดือนนั้นโทรตามกี่ครั้งจำได้มั๊ย?   ถ้าคุณเข้าใจคุณคงไม่เขียนประโยคนี้ขึ้นมาหลอก   ของถูกแล้วดีมันมีอยู่ในโลก  แต่ต้องรอกันนิดนึง  ไม่เหมือนของใหม่มือ 1  ดีจริงแต่ต้องลงทุนซื้อ....   
งานนี้ผมเข้าใจทั้งฝั่งคนซื้อ  และ เข้าใจฝั่งคนขาย   ถ้าไม่ใช่คนรู้จักกันผมไม่ออกตัวมาตอบให้หรอกครับ....
....อ่านแล้วมันขัดๆตายังงัยไม่รู้  แต่ก็ไม่เป็นไรขอให้จบๆกันไปแล้วกัน

ป.ล สำหรับคุณโจ เคลียร์กันเรียบร้อยแล้วครับ...
แจ้งเลขบัญชีครับ

ธ.กรุงไทยสาขาอ้อมใหญ่ เลขที่ 741-0-13466-6  นที  ชื่นชม

หรือใครจะสะดวกเป็นเติมเงินมือถือให้ก็ได้ครับ...0838067013 ทรูมูฟ

Ran_Nadun

ขาดเหลืออะไรใช้บริการอีกนะครับคุณนทีผมจัดใวัเป็นระดับลุกค้า VIP แทนกรณีที่ผ่านมานะครับ

supermay

เด๋วได้ใช้บริการอีกแน่นอนครับ พี่โจ หาๆเครื่อง ทักซิโด้ นีออน ไว้รอได้เลยครับ 555+

Nawapon666

แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

Virus

สู้ๆ  คับ น้าโจ 

ช่วงนี้ เริ่มทำโปรเจ๊คใหม่
    อยากทราบว่า  ชุด หน้า พร้อม ล้อซี่ ลวด ไหมคับ ราคาเท่าไหร่อะคับ
  คือ  ตอนนี้ที่หา
1 ชุดหน้า ( จะเอามาใส่ rxz แปลงเป็นดิส)
2แผงคอ+ ล่าง+ โช๊ค ไม่รั่ว
3 จานดิส ติดล้อ
4ปั้มเบรค บน+ล่าง
ปล. ยังไม่รีบ นะคับ จะมาถาม เรื่องราคา และ ถามว่า พอมีอะไหล่ไหม

singhaaaa

สองzx korat

ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

thanakit

คุณ.โจ.. เรื่องใบโอนไปถึงใหนแล้วคับ ตามให้ผมได้ยัง

tock2520

อ้างจาก: tock2520 เมื่อ มิถุนายน 13, 2011, 09:54:55 ก่อนเที่ยง
ค่าถัง+กระเดื่องโอนแล้วนะครับ
ขอแถม ไอ้ตัวที่วัดความร้อนตัวที่มันติดกับหม้อน้ำเซอร์ ซักตัวได้ไหมครับ
ของผมที่ใช้อยู่ขามันหัก
ถ้าไม่แถมก็ไม่เป็นไรครับ
ราคาเท่าไรส่งมาพร้อมกันเลยครับเดี๋ยวไปโอนเงินให้ครับพี่
รบกวนหน่อยครับ ไม่ทราบว่าของส่งมาหรือยังครับ