Main Menu

พี่ที่ซื้อเอ็นโปรใหม่ค้างสตอ๊อกช่วยแสดงตัวด้วยครับ

เริ่มโดย jojoe4925, สิงหาคม 08, 2010, 11:14:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Virus

makatho_2T_PL

ผมว่าคงไม่มีอะไรมาแล้วครับ ไม่ต้องรอแล้วมั้ง

จะอธิบายให้อ่านนะครับ

เพื่อนผม (โจ้) จขกท. เค้ามีเพื่อนชื่อปิง อยู่กำแพงเพชร

แต่ตอนนี้ผมกะโจ้เรียนที่เดียวกัน คืออยู่พิษณุโลก โจ้เห็นผมขี่สองจังหวะ และบ้ามาก โจ้มันเลยบอกว่า เพื่อนที่ชื่อปิง มี N-pro ค้างสต๊อค อยู่ที่บ้าน เมื่อก่อนพ่อแม่ปิง

ขายรถ แต่ถูกกระแสสี่จังหวะเข้า เลยขายไม่ได้ โจ้เลยถามว่ามันจะขายได้ไหม

ผมก็เลยเอามาตั้งกระทู้ขาย แต่ม่มีรูป ตอนนั้น ยังไม่เข้มงวดเรื่องรูปเท่าไร เลยไม่ได้ลง แล้วอีกอย่างผมก็ไม่เห็นรถเหมือนกัน

ผมเปิดราคาไว้ที่ 45000 บาทมั้ง ถ้าจำไม่ผิด แต่ตอนนั้นผมให้เบอร์โทรของโจ้ไว้ เผื่อใครจะมาดู เพราะผมไม่เคยไปบ้านเพื่อนของโจ้

ผมลงกระทู้ตอนเช้า ตกกลางคืนมีพี่คนนึงโทรหาโจ้ ว่าถึงพิษณุโลกแล้ว มาจากกรุงเทพ ให้พาไปกำแพงเพชร พี่คนนั้นเอารถกระบะมา โจ้คุยให้ผมฟัง

พอไปถึงบ้านปิงพี่เค้าก็ตกลงราคากันที่ 44000 บาท แต่เห็นโจ้บอกว่าเค้าค้างไว้ส่วนหนึ่ง

ซึ่งทั้งหมดนี้ ผมตกลงกะโจ้ไว้ว่า ส่วนแบ่งนายหน้าจะได้คนละ 2000 บาท คือปิงเจ้าของรถเอา 40000 บาท

แต่คนซื้อค้างไว้ จ่ายส่วนนึง เลยได้มา คนละ 500 บาท

สรุป วันนั้นจนถึงวันนี้ จากที่ผมลงประกาศให้แล้วตกลงว่าผมจะได้ 2000 บาทนั้น ผมก็ได้แค่ 500 บาท

ผมบอกโจ้แล้ว ว่าให้ถ่ายรูปมาโชว์ด้วย จะได้เอามาลงให้พี่น้องในเว็บได้เห็น