Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Thanee

ผมชอบคุณหมูน้อยจัง ทำอะไรทำจริง ตั้งใจดีครับ เมื่อรถเสร็จสมบูรณ์แล้วเอารูปมาแบ่งกันดูบ้างนะครับ ส่วนรถผมก็เปลี่ยนอะไหล่แท้ไปประมาณ 60% ครับ เช่น ลูกแท้ เสื้อไม่ตีปลอกไม่คว๊าน คาร์บูแท้ศูนย์ สายไฟแท้ศูนย์ โคมไฟหน้าแท้ แผ่นชาตท์แท้ แผ่นคลัทช์แท้ แบต GS 5 amp ยาง IRC ขนาดเดิมติดรถ พ่นสีเปลือกนอกและถัง เฟรมใช้ขัดสีเอาครับ เพราะอยากได้สติ๊กเก้อร์แบบคุณหมูน้อยเช่นกันครับ หลอดไฟหน้า OSRAM หลอดไฟไมล์ stanley ทั้งหมด.....ท่าทางจะคอเดียวกันครับ แต่งนิดหน่อย ปาดฝา 5 มม ขยับพัลเซ่อร์ 2 มม หัวเทียน NGK B9ECS น้ำมันเบนซิน 95 ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

nick452

ผมรอชมรถสวยด้วยคนครับ

mr.ananda

ผมว่าผมเปลื่ยนใหม่หมดเหมือนกันยกเว้นเครื่อง ชัดไป 16000กว่า ก้นึกว่าบ้าไปแล้วตู กลับมีคนบ้ามากกว่าอีกอิอิ บ้าในทางที่ดีๆๆครับ :D เอาใจช่วยคนชอบn

ดีนะผมมีงบแค่นี้เลย จบ  ไม่งั้นยาว ดีอีกอย่างหนึ่ง ผมมีรถอยุ๋ แล้วคู่ใจวัยหมุ่มๆ ทำมาแต่ไม่ได้ใช้ อยู่ในจกติดแอร์จิง ๆ

ขอถามคุณหมูนิดนึงเพื่อไว  เสื้อ+สูบ+แหวน+ฝาบน+ก้าน ราคาเท่าไหร่รบนิดนึงครับ ขอราคาแยกชิ้นนะครับ

ขอบคุณ ขอให้จบไวไว แล้วนั่งมองมันด้วยรอยิ้มและความสูข แม้จะมีเสียงแว่วมาลอย จะทำไปเพื่ออะ ไม่เห็นได้ขี่เลย....จากคนในบ้าน....    :(

npro3

กระทู้สร้างสรรค์แห่งปีผมขออัพให้ม้าวันละเม็ดละกันจาได้มีแฮงงงงงง เด้อ สุ้ต่อไป TAKECHI

"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

MooNoiKonDee [^o^]

Update วันนี้ครับ

เมื่อวานนี้วันหยุด ผมนั่งล้างแคร้งทั้งวันเลย ลองน้ำยาไปหลายอย่าง
(ถามเพื่อนไปทั่ว เพื่อนก็เจียดน้ำยามาให้คนละอย่าง ลองมันทุกอย่างเลย เดี๋ยวเพื่อนน้อยใจ)
ตัวสุดท้ายจบที่น้ำยาล้างห้องเครื่องที่พี่สิทธิ์ npro3 แนะนำมาครับ
(ขอบคุณพี่มากครับที่ให้ผมรบกวน โทรคุยกันทีเป็นครึ่งชั่วโมงเลย)

พอดีไม่ได้ถ่ายสภาพก่อนล้างมาให้ดูครับ (ขออภัย)
รอบแรกๆ ลงแปรงสีฟัน ไม่สะเทือนเลยครับ ขี้ดินแข็งๆ ฝุ่นดำๆเยอะมาก
เป็นคราบแน่นเลยครับ น้ำยา น้ำมันอะไรก็เอาไม่ออก
สุดท้ายเล่นแปรงทองเหลืองแบบนิ่มสุดครับ ปัดทีฝุ่นกระจาย
ขนาดปัดตอนชุ่มน้ำยานะครับ พอมันเข้าเนื้อด้านในที่น้ำยาซึมไม่ถึง ฝุ่นฟุ้งเลย

วันนี้เลิกงานกลับมาบ้าน ก็ขออีกซักรอบสองรอบ สองชั่วโมงกว่า (เอาพอล้าครับ)
ตอนนี้พอแล้ว เอาแค่นี้แหล่ะครับ ถึงยังไม่ดูเหมือนใหม่ แต่ก็พอสะอาดแล้วครับ

นี่ครับ น้ำยาตัวสุดท้ายที่ใช้ พี่สิทธิ์ npro3 แนะนำมา (ซื้อจากเซ็นทรัลพระรามสามครับ 215 บาท)ลงพร้อมแปรงสีฟันอ่อนๆครับ
ส่วนแปรงทองเหลือง(ซื้อจากร้านวัสดุก่อสร้าง 50 บาท) ลงรอบแรกๆเอาฝุ่นแข็งออกครับ (ผมเล่นซ๊ะแปรงเยินเลย)

บอกไว้เป็นข้อมูล
แคร้ง 2 ชิ้นนี้ ถ้าเบิกใหม่
ชิ้นที่ไม่มีเลขเครื่อง สามพันกว่าบาท
ชิ้นที่มีเลขเครื่อง สองพันกว่าบาท
(ขออภัย ไม่ได้จำเลขเป๊ะๆมา)
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

npro3

ไม่เปญไรครับยินดีมาก แต่พอใช้ได้มั๋ย? ต้องชโลมน้ำพอให้เศษดิน,น้ำมันเลอะๆอ่อนตัวลงก่อนแล้วจึงใช้ตัวนี้ฉีดทิ้งไว้สักครู่ปล่อยให้น้ำยามันทำงานแล้วจึงขัดหรือถ้ามะแข็งมากเอาน้ำฉีดล้างออกก๊มะเปลืองแรงครับ(ต้องขออภัยที่ฉายซ้ำนะคับเผื่อมีท่านอื่นๆสนใจและผมไม่ได้มีส่วนร่วมใดๆกับสินค้าตัวนี้นะคับ แฮ่แฮ่.)และไม่เปญอันตรายต่อชิ้นส่วนต่างๆด้วยครับ

"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

วันนี้ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติมครับ ทำงาน และงาน และงาน
มาเล่าเรื่องของเล่นเล็กๆดีกว่า

วันนี้กลับมาถึงบ้าน ได้รับของเล่นชิ้นเล็กๆที่สั่งไว้ส่งมาถึงบ้าน 2 อย่างครับ

อย่างแรก ไมล์ดิจิตอลใส่จักรยานของ CatEye รุ่น VELO8 ราคา 650 บาท
ผมเอามาใส่ Fino เล่นๆอ่ะ รุ่นนี้ Spec มันก็พอเอามาเล่นกับมอเตอร์ไซด์ได้ครับ
เพราะรองรับความเร็วถึง 300 กิโลเมตรต่อชั่วโมงครับ (เหลือๆ) แต่รุ่นอื่นต้องดู Spec ดีๆครับ
ของใช้สำหรับจักรยาน ส่วนใหญ่รองรับความเร็วแค่หลักสิบเองครับ จะซื้อมาใช้กับมอเตอร์ไซด์ต้องระวัง
Spec คร่าวๆ
1. Current speed บอกความเร็วปัจจุบันเป็นกิโลเมตร หรือ ไมล์ ต่อชั่วโมง
2. ลูกศรชี้ขึ้น - ลง Pace arrow
     - ชี้ขึ้น หมายถึงความเร็วขณะนั้นมากกว่าความเร็วเฉลี่ย
    - ชี้ลง หมายถึงความเร็วขณะนั้นน้อยกว่าความเร็วเฉลี่ย
3. TM , TM2 (Elapsed Time) บอกเวลารวมในทริปนั้นๆ
4. DST , DST2 (Trip distance) บอกระยะทางรวมในทริปนั้นๆ
5. AV , AV2 (Average speed) บอกความเร็วเฉลี่ยรวมในทริปนั้นๆ
6. Speed display up to 300 kph/185mph ความเร็วสูงสุดที่รองรับได้ 300 กิโลเมตรต่อชั่วโมง
7. MX (Maximam speed) บอกความเร็วสูงสุดที่ใช้ในทริปนั้นๆ
8. ODO (Total distance) บอกระยะทางรวมทั้งหมด
9. Calorie Consumption บ่งบอกเผาผลาญแคลอรี่ไปทั้งหมดเท่าไหร่ (เอ่อ! ขับมอเตอร์ไซด์คงใช้ไม่ได้)
10. Clock นาฬิกาบอกเวลา
11. Auto start/stop ทำงานและหยุดเองอัตโนมัติ (เดาว่าเมื่อล้อหมุนและหยุด)
12. Auto power-saving mode เข้าโหมดประหยัดพลังงานอัตโนมัติ
13. Tire setting in inches and CM กำหนดขนาดยางได้ทั้ง นิ้ว และเซนติเมตร

อย่างที่สอง กระดิ่งจักรยานเป็นทองเหลืองชุบสีเงินของ CatEye
สั่งมาใส่ Fino ผมอ่ะ กระดิ่งไล่เด็กในซอย :(
เลยสั่งมา 2 อัน เผื่อไว้ให้ NSR เล่นๆไว้อันนึง ใส่แล้วถ้าไม่เหมาะก็ถอดออกได้ครับ >:(
กระดิ่งจักรยาน ถ้าจะให้เสียงกังวาลใส ต้องกระดิ่งทองเหลืองเท่านั้นครับ
กระดิ่งของ CatEye ถ้าเป็นทองเหลืองต้องฐานสีดำเท่านั้นครับ ฐานสีอื่นจะเป็นเหล็ก ไม่กังวาลเท่าครับ
ทั้งตัวไมล์ดิจิตอลและกระดิ่ง เพื่อนบอกว่ายี่ห้อนี้ถือเป็นยี่ห้อที่ดีที่สุดครับ (สำหรับจักรยานนะ)
ราคากระดิ่งเหล็กทั่วไป 60 บาท แต่กระดิ่งทองเหลืองตัวนี้ 200 บาทครับ
ลองกดกระดิ่งดู เสียงมันกังวาลยาวดีจริงๆ ชอบครับ

NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

pongpack

รอติดตามตอนต่อไปครับ  :D :D :D

npro3

เข้ามาจ่ายเบี้ยเลี้ยงหนึ่งเม็ดครับจัดปาย เงียบจังวันนี้มีรัยคืบหน้าบ้างอัฟฯหน่อยเด๊ออออ.....อยากแซบ เอ๊ย!อยากทราบง่ะ?

bangpoo 88

หุหุ..เข้ามาชมความคืบหน้า..สุดยอดเลยพี่หมูน้อย มีข้อมูลดีๆมาให้เรื่อยๆ +1ให้เลยครับ..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ มิถุนายน 02, 2010, 10:18:18 หลังเที่ยง
หุหุ..เข้ามาชมความคืบหน้า..สุดยอดเลยพี่หมูน้อย มีข้อมูลดีๆมาให้เรื่อยๆ +1ให้เลยครับ..

ขอบคุณครับ

อ้างจาก: npro3 เมื่อ มิถุนายน 02, 2010, 10:00:17 หลังเที่ยง
เข้ามาจ่ายเบี้ยเลี้ยงหนึ่งเม็ดครับจัดปาย เงียบจังวันนี้มีรัยคืบหน้าบ้างอัฟฯหน่อยเด๊ออออ.....อยากแซบ เอ๊ย!อยากทราบง่ะ?

วันนี้ยังไม่มีอะไรครับ ถ้าเป็นวันธรรมดาจะลำบากผมหน่อย
ทำงานกินเงินเดือนเค้าอ่ะ กลับบ้านก็ไม่ต่ำกว่า 3 ทุ่มครับ คงต้องว่ากันวันหยุด

เพื่อนที่ผมฝากเช็คของ ยืนยันมาแล้วว่า เสื้อสูบA และลูกสูบA มีของให้ทั้งคู่ครับ
(เห็นได้ข่าวว่า ลูกสูบA หาเบิกลำบากแล้ว แต่หามาให้ผมจนได้)

เฟรม(โครงรถ)ตกลงส่งทำสีครับ รอเสร็จกลับมาก่อน ถ้าทำมาไม่พอใจผม ค่อยเบิก แต่คิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับ
(เบิกซิมีปัญหา ราคาเอาเรื่อง แต่ที่วุ่นวายคือต้องแจ้งขนส่งขอตอกเลขใหม่ครับ ไม่อยากวุ่นวาย กลัวเลขตอกไม่เนียนครับ)
ตัวโครง ผมส่งให้ศูนย์ทำครับ ศูนย์แจ้งว่า ไม่ใช้วิธีเทียบสี แต่จัดตาม Spec ให้เลยเพราะมีเบอร์สีตาม Spec อยู่แล้วครับ
ส่วนสติ๊กเกอร์บนตัวเฟรม ผมมีหมดแล้วครับ

ตอนนี้กำลังศึกษาดิจิตอลมิเตอร์ครับ เนื่องจากมี Step ต่อยอดอยู่ครับ ตามที่ปรึกษาพี่สิทธิ์ npro3 ไว้
เพื่อให้ Step ต่อยอดของผมสมบูรณ์ คาดว่าผมควรจะเปลี่ยนมิเตอร์วัดความเร็วครับ เลยศึกษาไว้ก่อนครับ
ผมสนใจทรงในรูปด้านล่างนี้อ่ะ มันยังคงสไตล์ใกล้เคียงเข้ากันกับรถอยู่ ไม่ล้ำสมัยจนเกินไป
แต่ไม่รู้มันใส่กับ NSR ได้หรือเปล่า แล้วก็เลขไมล์ได้แค่ 160 km/h เท่านั้นเอง

เห็นว่าใช้กับ 2 stroke Cooling  LC ไม่ใช่ Cooling AC ใครพอทราบมั่งครับ Cooling  LC  เป็นแบบไหนอ่ะ???

http://www.apriliaforum.com/forums/showthread.php?t=193731&page=5
http://www.sip-scootershop.com/EN/Products/KO028/Speedometer+KOSO+APRILIA+SR.aspx
http://www.adrenalin-pedstop.co.uk/p/APRILIA-SR-50cc---125cc-1997---1700.aspx

yutthachai_w

ท่านหมูเอารถเข้าทำที่ไหนครับ ทำไมเค้าลดให้ตั้ง 20% แถมยังช่วยเหลือทุกๆอย่างอีก แนะนำได้ไหมครับ

อ้างจาก: yutthachai_w เมื่อ มิถุนายน 03, 2010, 09:20:39 หลังเที่ยง
ท่านหมูเอารถเข้าทำที่ไหนครับ ทำไมเค้าลดให้ตั้ง 20% แถมยังช่วยเหลือทุกๆอย่างอีก แนะนำได้ไหมครับ

คือว่า มันไม่ใช่ที่เดียวครับ ไม่ใช่มีที่ใดที่หนึ่งช่วยผมทั้งหมดครับ
แต่เป็นที่ผมวิ่งทั่วประเทศครับ ใช้เครือข่ายผู้คนที่ผมพอมีครับ
ผลัดกันช่วยกันครับ บางครั้งเราก็ช่วยเค้า ครั้งนี้เราก็ขอความช่วยเหลือ
พอดีผมอยู่วงการเกี่ยวกับรถมาสิบห้าปีได้ ทั้งรถแข่ง รถแต่ง คาร์คลับทั้งหลาย
ก็รู้จักคนมากพอสมควรครับ (มือถือผมมีเมมเบอร์คนไว้ทั้งหมด หนึ่งพันสองร้อยกว่าคนครับ)
ส่วนหนึ่งที่ผมมีเพื่อนเยอะ และยินดีที่จะช่วยเหลือผม เพราะผมแบ่งปันครับ (ตามสโลแกนในลายเซ็นต์ผมครับ)
แม้ความรู้บางอย่างผมเสียเงินซื้อมา แต่ผมมักแชร์ฟรีๆครับ เช่นคู่มืออะไหล่ NSR 150SP (ในหน้าแรกกระทู้นี้)
ผมก็รับปากไว้แล้วว่ามีเวลาจะ Scan มาแจกครับ ผมซื้อมาครับเล่มนี้ ไม่ขอบอกราคา แต่ราคาไม่ถูกครับ

รถผมทำที่ศูนย์แถวบ้าน อะไหล่เบิกศูนย์ด้วยส่วนหนึ่ง เท่าที่เค้ามี ที่เหลือวิ่งเองผ่านเพื่อนฝูงเกือบทั้งหมด
ที่ได้ส่วนลดก็ไม่ได้ทุกชิ้นทุกอย่างครับ เพราะถ้าผมวิ่งอะไหล่ที่ไหนได้เยอะ ก็จะพอมีอำนาจต่อรองครับ
เช่นเบิกอะไหล่ที่นี่ ห้าหมื่นบาท ผมก็ต่อรองได้ 20% ครับ ที่ไหนซื้อไม่กี่พันก็ไม่ได้ลดครับ
บางที่ซื้อเป็นหมื่นยังยอมลดแค่ 10% ครับ หรือไม่ลดเลยก็มีครับ
บางอย่างก็ได้ของที่เค้าโล๊ะล้างสต๊อก ก็จะได้ราคาถูกกว่าลดก็มีบ้างครับ
อย่างศูนย์ที่ผมทำ เบิกของร่วมสามหมื่น ก็ขอลดได้ครับ ก็แค่คุยกับเค้าครับ ขอดื้อๆเลย
จะเชื่อผมมั้ยหล่ะว่า วันนี้ ค่าของทั้งหมดรวมค่ารถที่ซื้อมา เกินหนึ่งแสนบาทไปแล้ว
ยังไม่รวมค่าโทรศัพท์ ค่าเดินทาง ค่าเหนื่อย ค่าเสียเวลา ทั้งของเรา และของเพื่อน
อย่างวันเสาร์นี้ ผมก็จะต้องวิ่งไปดูของที่ราชบุรีครับ

ทุกอย่างมันอยู่ที่ความเพียรครับ ต้องศึกษาหาความรู้ อดทน และยอมเหนื่อยกับมันมากหน่อยอ่ะครับ
ที่สำคัญต้องไม่หวงความรู้ครับ ความรู้เหมือนเทียนครับ ต่อให้คนอื่นติดแล้ว ของเราก็ไม่ได้แปลว่าจะดับ
แต่บางอย่างก็ต้องใช้ความพยายาม และอดทนครับ สมัยผมทำรถยนต์คันเก่า (Civic สีขาวในลายเซ็นต์)
ผมหาของแต่งตรงรุ่นบางอย่างอยู่ 10 ปีกว่าจะได้ครับ ก็อาศัยว่าไม่ยอมแพ้ครับ ยังไม่ได้ก็หาไปเรื่อยๆครับ วันนึงมันก็ต้องมีโอกาสครับ
อย่าง Sticker ชุดสีมีใครหาซื้อของแท้ได้ครบบ้าง ผมก็พยายามหามาจนได้ชุดของ Hamp ยกชุดครบทั้งคัน
สติ๊กเกอร์ป้ายเตือน ก็ไม่ใช่ว่าได้มาจากที่เดียวครับ วิ่งหลายที่ คนละจังหวัดกันเลยครับ ก็ได้มาเกือบครบ แต่ไม่ครบ

ผมคิดว่า วันนี้ผมวิ่งทำ NSR คันนี้ได้ค่อนข้างเร็ว เพราะจุดเริ่มต้นจากการ ให้ ครับ ผลมันก็สะท้อนกลับมาเป็นวันนี้
หากอดีตที่ผ่านมาผมไม่ได้เป็นคนที่ ให้ วันนี้วิ่งเองคนเดียวไม่รู้ว่าจะได้แค่ไหน ไม่รู้ว่าจะใช้เวลานานกว่านี้อีกเท่าไหร่ครับ

ขออภัยที่พูดยาว อยากให้แง่คิดในอีกมุมมองแชร์ให้หลายๆคนครับ ผมมีวันนี้ได้ เพราะผมก็เคยได้รับคำแนะนำอย่างนี้มาก่อน
วันนี้ถึงวันที่ผมพอที่จะมีความสามารถที่จะแนะนำได้ ก็เลยพยายามที่จะให้ข้อมูลกันครับ ถ้ามีคนอ่านแล้วได้เริ่มที่จะ ให้
ผมหวังไปถึงอนาคตของประเทศชาตินี้จะเจริญมากกว่านี้ครับ ถ้าคน ให้ กันมากขึ้นเรื่อยๆ มันก็น่าจะเจริญได้เร็วขึ้นเรื่อยๆเช่นกัน

yutthachai_w

โอเค ครับ ยกนิ้วโป้งให้เลย ขอบคุณสำหรับแนวคิดและวิธีการดำเนินชีวิต ผมอ่านแล้วต้องกดบวกแรงม้าให้เลย

chann30

:(ชีวิตที่มีความสุข....มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำ
เงินมาเราก็ใช้ไป...ไหลมาแล้วก็ไหลไป..แต่สิ่งที่ยังคงเหลือไว้นั่นแหละ มันก็คือความสุข ที่บ่อเกิด ???

คนที่รักษ์รถ....มันก็ทุ่มเทกันอย่างนี้แหละครับ...

เอาใจช่วยครับคุณหมูน้อย...peacemakers... ???stay in your own light and make it shine..and be the brigther person as you wish!
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

05-06-2010

วันนี้หยุดงานครับ ไปรับอะไหล่ที่ราชบุรี แล้วก็แวะซื้อมิเตอร์ดิจิตอล KOSO ครับ

กว่าผมจะมีเวลาก็ต้องวันเสาร์ครับ

อันดับแรก ก็แวะไปดูรถที่ศูนย์หน่อย
ตอนนี้อะไหล่บางส่วนที่เบิกที่ศูนย์ไปได้มาเกือบครบละ
รวมอะไหล่ที่ผมหามาจากทั่วประเทศตอนนี้ก็ 188 ชิ้นพอดีครับ

รถยังคงเดิมครับ รอโครงทำสีเสร็จกลับมาถึงจะเริ่มประกอบครับ
นานหน่อย เพราะส่งกลับไปทำที่ศูนย์ใหญ่ฮอนด้าครับ เบอร์สีตรงๆจากฮอนด้าเลย

อันดับสอง เหมือนเดิมครับ วิ่งอะไหล่เท่าที่จะมีเวลาวิ่งครับ
วันนี้ไปรับเบาะหน้า - หลัง พร้อมฝาครอบไมล์บน - ล่าง และโฟม ที่ราชบุรีครับ
ขับรถหลงทางไปอีกร้อยโลครับ เฟอะฟะจริงๆเลย
ได้ข่าวว่า เบาะเป็นของหายากไปแล้ว กรุงเทพจักรยานก็ขายชิ้นสุดท้ายไปเมื่อต้นปี 2009
โฟมเรือนไมล์ก็หาเบิกไม่ได้แล้วเช่นกัน ราคาก็แพงเอาเรื่องครับ
(เดี๋ยวมา Update ราคาทีหลังครับจดราคาไว้ตรงไหนหาไม่เจอ)
เบาะหน้า ราคา xxx บาท
เบาะหลัง ราคา xxx บาท
ฝาครอบไมล์บน ราคา 1,268 บาท
ฝาครอบไมล์ล่าง ราคา 1,088 บาท
โฟมเรือนไมล์ ราคา xxx บาท

อันดับสาม ไปแวะดูมิเตอร์ดิจิตอลที่ราชบุรีพอดีเลย
สรุปซื้อมา 1 ตัวเก็บไว้ก่อนครับ ใช้ไม่ใช้ค่อยว่ากัน
ว่าจะเอามาสวมลงไปในกรอบเรือนไมล์แทนมิเตอร์ความเร็วครับ ขนาดมันใกล้เคียงกันพอสมควรครับ
KOSO รุ่น D64
ฟังชั่นหลัก:
- วัดความเร็ว speedometer (0-260 km/hr)
- ระยะทางสะสม odometer
- วัดทริป trip meter
- วัดน้ำมันเชื้อเพลิง fuel level
- ไฟเตือนไฟเลี้ยว/ไฟสูง/น้ำมันเครื่อง/ไฟเกียร์ว่าง

แถมท้าย
วันนี้รถยางแบน วิ่งไปตั้ง 140 กว่าโลถึงจะรู้ตัวครับ
หมดกัน ค่ายางแพงกว่าค่าของไม่รู้เท่าไหร่ :-*
ดูสภาพได้ที่นี่ http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=91964.0

GENIUS

เป็นกระทู้ที่อ่านสนุกมากครับ

จะคอยติดตามไปจนกว่าจะเสร็จสมบูรณ์นะครับ

Witt-RRw

:Dสุดยอดดดดด..ครับคุณหมูน้อย
เอาไปเลย 1 ดอก เอ้ยยย 1 ม้าครับ

*** สติ๊กเกอร์เรฟโซลชุดนี้เท่าไหร่ครับ***

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

Tong_2T_150

ไม่รู้จะคุณหมูน้อยเชื่อผมมั้ยนะ ว่าผมตั้งใจอ่านข้อความที่คุณหมูน้อยโพสตั้งตั้กอกตั้งใจเป็นอย่างมาก
...ผมขอชื่นชม การมองโลกในแง่ดี การดำเนินชีวิต ความเพียรพยายาม ยกนิ้วให้2มือเลย(แจกม้าให้อีกตัว)
...นี่แหละนักสู้ตัวจริง...ผมยอมรับด้วยหัวใจจริงๆ...

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ มิถุนายน 06, 2010, 03:36:36 หลังเที่ยง
:Dสุดยอดดดดด..ครับคุณหมูน้อย
เอาไปเลย 1 ดอก เอ้ยยย 1 ม้าครับ

*** สติ๊กเกอร์เรฟโซลชุดนี้เท่าไหร่ครับ***

ของแท้เลย แยกขายเป็นชิ้นๆ รวมครบ สี่พันกว่าบาทครับ ปัญหาคือมีของไม่ครบครับ
แต่ถ้าของ HAMP ชุดราวๆ 1,000 บาทครับ
แต่ผมดูแล้ว มันไม่ครบครับ ขาดชิ้นที่เป็นตัวหนังสือ HONDA ตัวโตๆที่ชิ้นล่างครับ
ต้องสั่งของแท้กันไปด้วย