Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MooNoiKonDee [^o^]

วันนี้ผมไป บางมดเรซซิ่ง มา
สอบถามเรื่องทำหม้อน้ำอลูมิเนียม 2 ชั้น
เท่าที่ตรวจสอบ Spec ถ้าจะทำ ตัวรังผึ้งจะหนาขึ้นจนหนาเท่าๆกับฝาหม้อน้ำเดิม
ส่วนฝาหม้อน้ำใหม่จะต้องหนาหรือกว้างกว่าเดิม 1 เซนติเมตร

บังเอิญว่ารถผมถูกรื้อรถออกเป็นชิ้นๆแล้ว ไม่สามารถดูได้
ใครมี N-Pro อยู่รบกวนช่วยผมดูให้หน่อยครับ
หม้อน้ำเดิมมันยันโครงด้านใน หรือยันแฟริ่งด้านนอกหรือเปล่าครับ
คือมันพอมีที่ให้มันหนาขึ้นซักเซนต์ครึ่งได้หรือเปล่า
แล้วมันขยายความหนาไปได้ทั้งข้างในและข้างนอก (คนละครึ่ง)
หรือมันขยายความหนาไปทางใดทางหนึ่งทางเดียวได้เท่านั้น เพราะยันแล้ว
หรือมันขยายไม่ได้เลยครับ

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

npro3

ได้ครับขยายจากเซนเตอร์ตวามกว้างของเดิมได้อีกข้างละไม่เกิน 1" เพิ่มความสูงได้อีก 1.5" ไหนๆก๊จอโค้งเลยคับ...แหล่ม

"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

อ้างจาก: npro3 เมื่อ พฤษภาคม 28, 2010, 01:14:48 ก่อนเที่ยง
ได้ครับขยายจากเซนเตอร์ตวามกว้างของเดิมได้อีกข้างละไม่เกิน 1" เพิ่มความสูงได้อีก 1.5" ไหนๆก๊จอโค้งเลยคับ...แหล่ม

ขอบคุณครับพี่ พอดีถามแล้วเค้ายังทำไม่ได้ครับ ได้แต่จอแบนๆ :-*
คงต้องเอาไว้โอกาสหน้าว่ากันอีกที วันนี้ทำแบนๆไปก่อนละกัน

ผมลองเอาหม้อน้ำกลับไปวางทาบที่เฟรมดูแล้วครับ
ระยะไม่น่ามีปัญหาครับ

ตอนนี้สั่งทำไปแล้วครับ คงต้องรอหน่อย เพราะรังผึ้ง Size ที่ผมสั่งเค้าไม่มีของ
ต้องสั่งโรงงานผลิตให้ ซึ่งเค้าต้องรออบพร้อมกันหลายๆชิ้น
คงต้องรอเค้ามี Order ของขนาดใกล้เคียงกันเข้ามาอบพร้อมๆกันครับ
(ใครสนใจจะสั่งพร้อมๆกันบอกได้นะครับ ราคาประเมินราวๆสามพันกลางๆครับ)

ผมสั่งทำรังผึ้งอลูมิเนียม 2 ชั้นครับ ขนาดความหนาจะจะหนาขึ้นเท่ากับ ฝาปิดทองแดงเดิม
ส่วนตัวฝาปิดทองแดงเดิม สั่งทำใหม่ทั้งฝาปิดบน และฝาปิดล่าง เป็นอลูมิเนียมเช่นกัน
เนื่องจากรังผึ้งหนาขึ้น ตัวฝาปิดก็เลยจะต้องหนาขึ้นอีกราวๆ 1 เซนติเมตรครับ

ทำเสร็จแล้วจะเอารูปมา Update อีกทีครับ

NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

:D

npro3

สวย,ทน,แพง แม๋ๆของแต่งแต่ละอย่างซื้อรถได้เปญคันนะเนี่ย สู้ต่อไปนะ "Takechi"

"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

วันนี้จะไป Dirt Shop ไปไม่ทัน หมดวันไปซ๊ะก่อน
ว่าจะไปเทียบช๊อคอัพว่าของ NSR มี Ohlins รุ่นไหนตรงกันใส่กันได้บ้าง
(Ohlins เป็นช๊อคอัพที่ผมถูกใจที่สุดเท่าที่ใช้มาสารพัดยี่ห้อในรถยนต์ครับ สำหรับมอเตอร์ไซด์ไม่รู้จะดีหรือไม่)
แต่ตัวนี้คงคิดหนัก เพราะราคาคงทะลุสองหรือสามหมื่นแน่นอน (ของ FINO สองหมื่นครับ) แต่ก็อยากไปดูอยู่ดีครับ

ท้ายที่สุดเดี๋ยวจะลองหาข้อมูล Gazi ตามที่พี่สิทธิ์แนะนำดูด้วยครับ
(วันนี้ต้องขอบคุณพี่สิทธิ์ครับ ผมรบกวนคุยโทรศัพท์ไปครึ่งชั่วโมงกว่า)
แล้วก็จะลองหาข้อมูล YSS รุ่น TOP ปรับได้ทุกอย่างด้วยครับ
ตัวนี้เช็คของแล้ว ต้องสั่ง Make by order ราคาราวๆหกพันกลางๆครับ

นี่รูปตัวอย่างช๊อคอัพ Ohlins ครับ
ตัวนี้เป็น Ohlins ตรงรุ่นสำหรับ FINO ครับ

bangpoo 88

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ พฤษภาคม 29, 2010, 12:46:28 ก่อนเที่ยง
28-05-2010
วันนี้สายถักเบรค GoodRidge ที่สั่งไป ได้ของแล้ว
ผมสั่งสายสีดำ เพราะอยากได้สีเหมือนของเดิมครับ
สั่งหัวเป็นสแตนเลส ไม่เล่นสีอโนไดซ์เพราะต้องการความแข็งแรงครับ (เบรคไม่ใช่เรื่องล้อเล่น)
สายสองเส้น ราคา 5,053 บาท ผมได้ราคาพิเศษ(เพราะสั่งบ่อย รถหลายคันแล้ว) เหลือ 4,042 บาทครับ

เจอราคาอะไหล่เเต่ละชิ้น :-*..หนาวคับ..อยากทำมั่งจังเเต่ตังค์ไม่มี :P เลยต้องขี่เเบบเดิมๆบ้านๆต่อไป :-X

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

npro3

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ พฤษภาคม 29, 2010, 12:58:48 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ พฤษภาคม 29, 2010, 12:46:28 ก่อนเที่ยง
28-05-2010
วันนี้สายถักเบรค GoodRidge ที่สั่งไป ได้ของแล้ว
ผมสั่งสายสีดำ เพราะอยากได้สีเหมือนของเดิมครับ
สั่งหัวเป็นสแตนเลส ไม่เล่นสีอโนไดซ์เพราะต้องการความแข็งแรงครับ (เบรคไม่ใช่เรื่องล้อเล่น)
สายสองเส้น ราคา 5,053 บาท ผมได้ราคาพิเศษ(เพราะสั่งบ่อย รถหลายคันแล้ว) เหลือ 4,042 บาทครับ

เจอราคาอะไหล่เเต่ละชิ้น :-*..หนาวคับ..อยากทำมั่งจังเเต่ตังค์ไม่มี :P เลยต้องขี่เเบบเดิมๆบ้านๆต่อไป :-X
ครับ...เผื่อค่าใช้จ่ายอีกอย่างนะ? ต้องสั่งช่างออกแบบตู้โชว์ไว้ด้วยพอรถเสร็จก๊จับยัดใส่ตู้เลยเด๊ออออ

อ้างจาก: npro3 เมื่อ พฤษภาคม 29, 2010, 01:43:49 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ พฤษภาคม 29, 2010, 12:58:48 ก่อนเที่ยง
28-05-2010
ครับ...เผื่อค่าใช้จ่ายอีกอย่างนะ? ต้องสั่งช่างออกแบบตู้โชว์ไว้ด้วยพอรถเสร็จก๊จับยัดใส่ตู้เลยเด๊ออออ

พี่รู้ได้ไง เพื่อผมมันทำรถเสร็จมันสั่งทำตู้โชว์จริงๆด้วย ;) เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูอ่ะ >:(

แต่ของผมคงไม่เว่อร์ขนาดนั้นอ่ะ ทำเสร็จมันก็ต้องใช้ดิ ใช้เล็กๆน้อยๆ ให้ได้ใช้ก็มีความสุขแล้ว ???

npro3

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ พฤษภาคม 29, 2010, 01:49:33 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: npro3 เมื่อ พฤษภาคม 29, 2010, 01:43:49 ก่อนเที่ยง
28-05-2010

พี่รู้ได้ไง เพื่อผมมันทำรถเสร็จมันสั่งทำตู้โชว์จริงๆด้วย ;) เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูอ่ะ >:(

แต่ของผมคงไม่เว่อร์ขนาดนั้นอ่ะ ทำเสร็จมันก็ต้องใช้ดิ ใช้เล็กๆน้อยๆ ให้ได้ใช้ก็มีความสุขแล้ว ???
อืออออมมม...ดีดีดี ถ้างั้นจาได้ขอเอามาขับซิ่งมั่งน๊า อิอิอิ

อ้างจาก: npro3 เมื่อ พฤษภาคม 29, 2010, 01:56:56 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ พฤษภาคม 29, 2010, 01:49:33 ก่อนเที่ยง
28-05-2010

อืออออมมม...ดีดีดี ถ้างั้นจาได้ขอเอามาขับซิ่งมั่งน๊า อิอิอิ

ได้เลยครับ ด้วยความยินดีครับ

kpongh

...เหลืออีกอย่างที่ต้องเปลี่ยนและมีความสำคัญไม่แพ้กัน...คือดุมล้อหลังครับ..ลองดูนะของแท้น่าจะ 3500-4000 โดยประมาณครับ..

อ้างจาก: kpongh เมื่อ พฤษภาคม 29, 2010, 09:53:35 ก่อนเที่ยง
...เหลืออีกอย่างที่ต้องเปลี่ยนและมีความสำคัญไม่แพ้กัน...คือดุมล้อหลังครับ..ลองดูนะของแท้น่าจะ 3500-4000 โดยประมาณครับ..

ขอบคุณครับ สั่งเบิกไปหมดแล้วครับ ราคา 3,445 บาทครับ (ราคาไม่รวมจานยึดสเตอร์กับแป้นยึดสเตอร์)
ดุมหลัง เลื้อสูบA ลูกสูบA แหวน ลูกปืนทุกตัว ชุดสีท้งหมด คอ แฮนด์ สวิทซ์ไฟ ชุดกุญแจ อะไหล่ตัวรถทุกชิ้นยกเว้นโครง
น๊อตพิเศษทุกตัว สายไฟทั้งหมด ชิ้นส่วนที่เป็นยางทั้งหมด ชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติกทั้งหมด ท่อ ครอบไมล์บน-ล่าง สายทั้งหมด
อะไรอีกบ้างไม่รู้ เยอะมากๆครับ ร้อยกว่ารายการ รู้แต่ศูนย์ลดให้ผม 20% แล้วครับ
ราคาอะไหล่ที่เบิกหลังลดราคาเกินหกหมื่นไปแล้วอ่ะ (ยังไม่ได้จ่าย เดี๋ยวผ่อนจ่ายเอา ได้นายทุนเงินกู้ละ)

kpongh

...ท่าน   แล้วชิ้นส่วนที่ถอดออก  คิดยังไงกับมัน..( ถ้าคิดไม่ออกบอกผมนะ จองโช๊คหลังนะ )

อ้างจาก: kpongh เมื่อ พฤษภาคม 29, 2010, 10:23:31 ก่อนเที่ยง
...ท่าน   แล้วชิ้นส่วนที่ถอดออก  คิดยังไงกับมัน..( ถ้าคิดไม่ออกบอกผมนะ จองโช๊คหลังนะ )

ติดตามที่กระทู้นี้เลยครับ ว่ากันไปตามคิว
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=15552.0

แต่ช๊อคอัพหลังอย่าเอาของผมเลย มันเป็น YSS เก่าๆติดมาครับ ไม่ใช่ของศูนย์(เห็นช่างว่างั้น)
จะเบิกใหม่ก็ราคาแรง 8,833 บาท ผมเลยกะเอาของแต่งไปเลยดีกว่าครับ
ใจอยากได้ Ohlins แต่ราคาสองสามหมื่น แถมอาจเป็นแค่เทียบ ไม่ตรงรุ่น เลยชะงักไปเหมือนกัน
เดี๋ยวคงไปเล่น Gazi หรือไม่ก็ YSS สั่งทำครับ ราคาสั่งทำรุ่น Top ปรับได้ทุกอย่างแล้วยังแค่ หกพันกลางๆ ถูกกว่าเบิกศูนย์อีก

doohan

รอบชมรถที่ออกมาจากใจจริงๆ ครับ  คงสวยสุด ๆ

อ้างจาก: doohan เมื่อ พฤษภาคม 29, 2010, 11:36:53 ก่อนเที่ยง
รอบชมรถที่ออกมาจากใจจริงๆ ครับ  คงสวยสุด ๆ

ขอบคุณครับ คงต้องตามดูนานหน่อยครับกว่าจะจบ

29-05-2010
วันนี้ผมดีใจมากเลยครับ ได้ของหายากมากมาจนได้ครับ
ต้องขอบคุณเส้นสายใน AP Honda ครับ จัดมาจนได้
สติ๊กเกอร์ป้ายเตือน เกือบทั้งคันครับ ขาดแค่ตัวสองตัวเอง
ราคาแต่ละตัวเดี๋ยวผมมา Update วันหลังครับ

Update วันนี้

วันนี้ได้ดูสภาพเฟืองตั้งโซ่สภาพของผมครับ ยังแจ๋วอยู่เลยครับ
ที่จริงผมสั่งเบิกไปแล้ว แต่ช่างบอกผมว่า อย่าซื้อใหม่เลย สามพันกว่าบาท เค้าเสียดายเงิน
สภาพนี้เดียวล้างให้ใหม่ๆ หรือถ้ายังไม่พอใจเค้าจะส่งทำสีเดิมให้ครับ ของที่สั่งเดี๋ยวยกเลิกไปได้ครับ
ผมดูของแล้วก็คงตามนั้นครับ มันยังดีอยู่จริงๆครับ

แถมเล็กน้อย อันนี้แค่อยากอวด
ผมว่าเลขเครื่อง เลขเฟรม ของผมมันก็สวยดีนะเนี่ย

JSpec