Main Menu

สอบถามรถ Nsr 150RR รอบสูงมีอาการสะดุดครับ ควรแก้ไขจุดไหนดี

เริ่มโดย Pussakorn, ตุลาคม 19, 2017, 01:26:52 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Pussakorn

รถ Nsr ของผมพอเวลาจอดแล้วเบิ้ลเข็มก็ไปยันเรดไลน์ปกติครับ แต่พอตอนขี่ ประมาณรอบ 5-6 รอบจะสะดุดครั้งนึงแล้วก้วิ่งไปละสะดุดต่ออีกตอนประมาณ เกือบ 8,000 รอบ ต้องคอยกรอคันเร่งขึ้นลงตลอดเลย ไม่ทราบว่าสาเหตุมาจากไหนได้มั่งครับ ขอหลาย ๆ เหตุผลก็ดีนะครับ ขิบคุฯล่วงก
หน้า
ปล. วาล์วเปิดปกติ,ล้างคาร์บูมาแล้ว,เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว,เปลี่ยนแบตมาแล้ว (แต่ในความคิดผมเหมือนน้ำมันมันลงไม่พออ่ะครับ) ;)