Main Menu

สอบถามเรื่องรถ rc 100 หน่อยคับ (พอดีมีโปรเจคจะปลุกผี 55)

เริ่มโดย tanuttawat, กันยายน 04, 2017, 02:39:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tanuttawat

คือผมได้ rc100 มาจากบ้านญาติ จอดตายสนิดมาหลายปีแล้ว

ผมมารื้อดู ลูกสูบเป็นของ rc110 เบอร์ 150 ขนาด 55.5 มิล ซึ่งมันเลยไซด์ออกมาแล้ว  ผมเลยอยากรู้ว่า เสื้อสูบ rc100 เดิมๆนี่คว้านได้ถึงไซด์ไหนกันแน่คับ  (ผมรู้มาแค่ปลอกสูบรุ่นนี้ไม่เหมืนพวกแดชเพราะเป็นปลอกพร้อมตีนเสื้อๅม่มีปลอกสวมอีก)  ผมสามารถขยับไซด์ไปอีกได้ไหม หรือต้องเปลี่ยนปลอก

(ผมเคยทำแต่รถ 4 จังหวะ นี่เป็นรถ 2 จังหวะคันแรกที่จะทำ ผมไม่รู้ว่าคว้านสุดปลอกของ 2 จังหวะ  นี่ปลอกต้องเหลือบางขนาดไหน แนะนำด้วยคับ)