Main Menu

สอบถามอะไหล่ Nsr150RR กับความรู้ทั่วไปหน่อยครับมรบกวนผู้รูมาตอบหน่อย

เริ่มโดย Pussakorn, สิงหาคม 24, 2017, 09:04:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Pussakorn

อยากทราบราคาอะไหล่ 4 ตัวนี้ครับ
1.ชุดแกนสเตอร์หน้าเบิกใหม่
2.แฟริ่งกลางด้านขวาตัวรถสี แดง-ขาว
3.ราคาชุดครัชยกชุด (แผ่นคลัช)
4.ชุดโซ่สเตอร์เดิมหน้า-หลัง

แล้วอยากทราบว่ารถเวลาออกตัวบางทีชอบวูบดับ ที่สำคัญดับแล้วชอบสตาร์ทไม่ติด เกิดจากปัญกาอะไรได้บ้างครับ มันมีส่วนกับผมที่ไม่ได้ใส่ ''แบตเตอรี่'' รึป่าวครับ รบกวนผู้รู้เขามาตอบปัญหาในมุมกว้าง ๆ หน่อยเพราะเวลาขับขี่ไปไหนไกล กลัวสตาร์ทไม่ติด
*1.รถพึ่งเอาไปล้างคาร์บู+หรีดมา
*2.เปลี่ยนกรองกับหัวเทียน+สายน้ำมันเบนซิน

lordomo

ผมตอบได้แค่ ถ้าชุดโซ่สเตอร์หน้าหลัง เอาเบอร์ 428 สเตอร์หน้าประมาณ 100 โซ่ 350 สเตอร์หลัง 250 ที่ผมเคยซื้อนะครับ ของยี่ห้อพระอาทิตย์

รถรุ่นนี้มันใช้ไฟฟ้าควบคุมวาล์วครับ ผมแนะนำว่าควรใส่แบตครับ ไม่งั้นไม่มีไฟไปควบคุมวาล์ว แล้วถ้าไม่มีแบตไว้คอยควบคุมไฟ สตาร์ทบ่อยๆไฟแรงเกิน กล่องไฟอาจพังได้ครับ
รถอะไรหว่า?

Pussakorn

ขอบคุณมากครับ ผมเปลอสตาร์ทขี่ไป 3-4 รอบหล้ะแต่ไม่รู้กล่องจะเป็นอะไรไหม ก็ว่าทำไมตอนเปิดสวิตตัววาล์วอยู่กึ่งกลาง พอสตาร์ทแล้ววาล์วก็อยู่ที่เดิมไม่กระดิกเลย แถมตอนรอบกลาง ๆ 5-6:พันรอบก็สะดุด