Main Menu

ห้องเกียร์ SUZUKI CRYSTAL

เริ่มโดย susitchok, กรกฎาคม 26, 2017, 12:16:08 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

susitchok

เรื่องของเรื่องคือผมทำการถอดรื้อห้องเกียร์แล้วปรากฏว่ามีชุดเฟืองพลาสติกสีขาวหลุดออกมา ซึ่งเฟืองชุดนี้น่าจะอยู่ในส่วนของปั๊มออโตลูป ซึ่งพอหลุดออกมาผมไม่ทราบว่ามันมีแกนหรือไม่ เพราะหาดูแล้วไม่เจอ จึงอยากทราบว่าเฟืองตัวนี้มันตั้งวางไว้บนแผ่นเหล็กที่ยึดไว้โดยน๊อตเฉยๆใช่หรือไม่ครับ  ไม่กล้าประกอบเลย ช่วยเมตตาให้คำแนะนำด้วยด้วยครับ ขั้นตอนประกอบห้องเกียร์นี้มีฟิก มีมาร์ค มีจุดที่ต้องระวังตรงไหนบ้าง เพราะจริงๆผมต้องการจะเปลี่ยนชุดคลัช กับแกนเกียร์ แต่ว่าถอดผิดฝั่งครับ เลยงานเข้าเลย ขอบคุณทุกท่านที่แวะอ่านทุกท่านครับ

susitchok