Main Menu

Tzr150 เครื่องสะดุดเร่งไม่ขึ้นประมาน6พันรอบ ทำไงดีครับ

เริ่มโดย Best Warit, มิถุนายน 19, 2017, 12:43:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Best Warit

มอเตอร์วาล์วใช้ได้ปกติครับ กล่องไฟ แผ่นชาร์จ พึ่งเปลี่ยนมาครับ เวลาสตาร์ทปกติเดินเบาไม่มีสะดุดหรือวอดใดใดทั้งสิ้น เวลาเบิ้ลตัวเปล่าไม่ได้ขับก้อปกติ แต่รอบจะขึ้นไม่สุดถึงขีดแดง ไม่สะดุดไม่วอด แต่เหมือนมันสุดแล้วอ่ะครับ พอเวลาขับจะชอบสะดุด ประมาน6พันรอบอ่ะครับ จะสะดุดยิ่งเกียร์6จะสะดุดไม่มีกำลังเลย แบบเร่งไม่ขึ้นสะดุด แต่ไม่วอดดับหรือกระชาก แต่บิดไม่ขึ้น ล๊อกเข้มเข็มน้ำมันลองขยับให้กินน้อยลง ก้อสะดุดหนักกว่าเดิม ลองใส่กรองปลายก้อวอดเลย แต่พอหลัง7000รอบวาล์วเปิด ก้อปกติครับ ดึงปกติครับ ผมสงสัยอยู่ที่หรีดกับคาร์บูครับตอนนี้ รบกวนผู้รู้ทีครับ ขอบคุณครับ