Main Menu

เสือ2จังหวะ กับปัญหา4จังหวะ อ่านทีครับ

เริ่มโดย JACKAL54, พฤษภาคม 05, 2017, 07:30:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

JACKAL54

นูโวMX วันนี้ได้จังหวะ ถอดออกมาล้าง มาเช็กซักหน่อย รู้สึกสตาร์ติดยากกกก ติดละเร่งไม่ขึ้น ดับกลางอากาศ
ตอนแรก ก็งมๆยุหลายที่ ไปลองถอดกล่องลมแล้วสตาร์ดู ติดชึงซะงั้น ง่ายเลยยยย ลองรถ ไม่มีวอด ไม่มีเบาดับ
พอกลับมาใส่กล่องลม ก็เป็นเหมือนเดิมอีก ใส้กรองเปลี่ยนแล้ว มะกี้ร้อนๆ ก็ยังเป็น เหมือน อากาศไม่พอจะจุด
คาบูเดิมติดรถ ลูกเดิม อะไรเดิมหมด ผมละงงเลยครับ ไม่อยากถอดกรองวิ่ง ทำยังไงดีครับ?
แล้วถามอีกข้อ
ตรงฝาเครื่องฝั่งซ้าย ฝาปิดโซ่ราวรินครับ มีจุกกับท่อเสียบต่อไว้ นำปลายท่อไปต่อลงไปที่กล่องลม ควันขาวที่มาตามท่อ ลงไปที่กล่อง ควันถ่วมกล่องเลยครับ มีควันขาวมันแปลก หรือผิดปรกติใหม
อันนี้ไม่เซียนออโต้จริงๆ เล่นแต่สองจังหวะ พึ่งเคยเเงะ ขอความรู้นิดนึงครับ ขอบคุณครับ