Main Menu

Rebuild Nova RS 5 เกียร์ Update 8/4/60

เริ่มโดย inkza2, มกราคม 05, 2017, 10:04:38 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

inkza2

ประวัติของรถคันนี้ เป็นรถของพ่อ ผมซ้อนมาตั้งแต่เด็กๆ เป็น 5 เกียร์โช๊คคู่ สีแดง

แต่นี้คือสภาพปัจจุบันครับ

พ่อเอาไปทิ้งไว้บ้านย่า อาเล่นซะ ช็อคเลย เหลือแค่นี้  :)

เดี๋ยวคงจะไล่เก็บไปเรื่อยๆ อยากจะให้มันอยู่สภาพเดิมๆ

แต่เห็นแบบนี้ ทะเบียนยังอยู่ พรบ ก็มีนะครับ  >:( >:( >:(

ปล. อยากรู้ว่าท้ายคันนี้มันโดนตัดไปแล้วรึยังครับ หรือว่ามันแค่ถูกถอดออก

saravut

เรียบร้อยครับตูดโดนตัดซะ ตามชมครับ

123456

ตูดแค่ถอดครับ อะหลัยหาง่ายๆ

sitthixay

.................จัดปายยยแบบนี้.............

123456

inkza2

เสื้อน้ำหรือว่าเครื่องบีทครับท่าน
วันนี้มาอัพเดทหน่อย หายไป 4 เดือน โปรเจคขยับมาได้แค่นี้ เพราะผมเอาเงินไปลงกับ CBR แล้วก็ Sonic ซะหมด
สภาพรถปัจจุบันครับ

ทำเองทั้งคันครับ จะถอดหรือจะประกอบ

เริ่มจากระเบิดเป็นชิ้นๆ

ลอกสีโครง

ลงสีพื้น

ลงสีดำด้าน เพราะดำเงาหมด

แต่ก็ทับด้วยแลคเกอร์เงา

ทำสีแผงคอบนหน่อย

จริงๆเปลี่ยนลูกปืนคอด้วย แต่ไม่ได้ถ่ายไว้

ทำสีโช๊ค เปลี่ยนซีลโช๊ค ใส่แกนรุ้ง (ของเก่าซีดๆ ขอชาวบ้านเค้ามาฟรีๆ)

ส่วนเครื่อง ตอนแรกนึกว่าลูกติด กดคันสตาร์ทไม่ได้ พอแกะเสื้อออกมาดู สรุปว่า ลูกน่าจะติด ส่วนก้านล็อคไปเป็นที่เรียบร้อย
รองบจากพ่อ เดี๋ยวจะชำแหละเปลี่ยนลูกปืนเครื่อง ก้าน ลูก

ใครมีข้อแนะนำเรื่องเครื่องจัดมาเลยครับ

โปรเจคที่คิดไว้ตอนนี้ จากที่ไปหาอ่านๆมา
คือ ลูกไซส์ 200 ไม่ก็ 300 ลอกพอทจากเสื้อบีท เกียร์ห้าของบีท ส่วนคาร์บูผมไม่รู้จะใช้ของอะไรดี แนะนำกันมาได้ครับ อยากได้สูตร