Main Menu

อยากเปลี่ยนน้ำมันเครื่องมอไซค์เอง แต่สงสัยเรื่องน้ำมันเครื่องนิดนึงครับ

เริ่มโดย adaptz, ธันวาคม 06, 2016, 01:55:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

adaptz

ผมขี่ CZ-i อยู่ครับ อยากจะทราบว่าจำเป็นต้องใช้ นมค.ของ 0 รึเปล่า คือปกติเคยแต่เปลี่ยน 0 แต่รอบนี้อยากลองเปลี่ยนเอง ผมใช้รถขี่ทำงานทุกวัน อยากจะได้น้ำมันเครื่องแบบที่ดีเหมาะกับการใช้งานน่ะครับ

:o :o :o

sarangkul57

เลือกใช้แบบกึ่งสังเคราะห์ หรือสังเคราะห์แท้ไปเลยครับ
ถ้าเอาของศูนย์ ที่เป็นป๋องขาว ฝาแดงๆ ผมว่า ..... มันอืดไปนะ
(คหสต) ล้วนๆ 555

:'(

varakorn

ฮอนด้า ผมว่าลองหาประแจแหวนดีๆ พวกเบอร์ 17 มาใช้สิครับ อย่างพวก King tony koken ซื้ออันไม่กี่ร้อยหรอก ส่วน นมค. เอาแบบสังเคราห์ 100% ไปเลยดีกว่าคับ 10w 40 งี้ ยี่ห้อ อาจจะมีต่างๆ นิดหน่อย ลองเปลี่ยนดู เอาที่ถูกใจครับ แต่อย่าไปหลวมตัวซื้อ นมค ปลอม มาใช้ ก็ได้ทั้งนั้นและครับ

nuttapong_s

ไม่แน่ใจระยะทางไปกลับวันละกี่กิโลครับ

แนะนำให้เือกใช้แบบกึ่งสังเคราะห์จะดีกว่า หรือไม่ก็สังเคราะห์แท้ไปเลยครับ ถ้าเป็น นมค ศูนย์ ป๋องขาวฝาแดง ผมว่ามันอืดไปหน่อยนะ
ลองมองหาพวก นมค ที่ระบุไว้ว่า MA เพราะเหมาะกับพวกที่มีห้องเกียร์ และคลัชท์ในเครื่องด้วย ถ้าไปเอาพวกออโต้เติม หรือที่เขียนไว้ว่า MB มาเติม จะทำให้คลัชท์ลื่นได้คับ ป.ล.ผมใช้ตัวนี้อยู่ แนะนำเลยครับ MA2 ด้วย โททาล  Hi Perf 4T Special เครื่องวิ่งนุ่มเชียว คลัทช์ไม่มีลื่นอ่ะรับรอง

:D

KenJi

ถ้าฉลากระบุมาตรฐานว่า MA MA2 ก็ใส่ได้หมดทุกยี่ห้อครับ ถ้าเป็น MB จะเป็นของรถออโต้ถ้าเอามาใส่ล่ะก็ครัชลื่นแน่ๆ

Seaonlin