Main Menu

ช่วยแนะนำวิธี <เช็คหมอน้ำ>ว่าใช้การได้ดีอยู่ ให้ผมทีครับ

เริ่มโดย backeye, กันยายน 02, 2016, 08:21:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

backeye

พอดีผมซื้อรถ KR 150 มา เลยอยากทราบวิธีตรวจเช็ดว่าหม้อน้ำ รถ KR ที่ผมพึ่งซื้อมานั้น หม้อน้ำยังใช้งานได้ดีรึเปล่าครับกลัวว่าเวลาขับมาออกจากบ้านแล้วเครื่องจะร้อนเกินครับ

pikky_team

ลองขี่ไกล้ๆบ้านดูก่อนครับ วนไปวนมาหลายๆรอบ แล้วดูว่าเกจ์ความร้อนขึ้นสูงผิดปกติไหม ถ้ารถเดิมๆปกติมันขึ้นนิดเดียวเอง