Main Menu

ขอทราบ วิธีตวจเช็คว่าหม้อน้ำเรายังดีอยู่รึเปล่าต้องทำยังไงครับ

เริ่มโดย backeye, กันยายน 02, 2016, 11:57:59 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

backeye

พอดีผมซื้อรถ KR 150 มา เลยอยากทราบวิธีตรวจเช็ดว่าหม้อน้ำ รถ KR ที่ผมพึ่งซื้อมานั้น หม้อน้ำยังใช้งานได้ดีรึเปล่าครับกลัวว่าเวลาขับมาไกลเครื่องจะร้อนเกินครับ

yooth mtx

เอาวิธีที่ผมทำนะ... ไม่ต้องถอดหม้อจากรถก็ได้ แค่ปลดท่อน้ำ บน-ล่างของหม้อน้ำออก เอาสายยางต่อก๊อกน้ำประปาแล้วเปิดอัดเลย  ถ้าน้ำประปาไหลแรง หรือบ้านมีปั๊มน้ำ  ก็จะดีมาก
     *** แต่ถ้าจะเอาชัวร์ ก็ให้ร้านหม้อน้ำ เปิดฝา แยงหลอด เลย ราคาน่าจะ 300-400 นะ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

AntonKnolD