Main Menu

หม้อนํ้ามีนํ้ามันเครื่อง

เริ่มโดย Imatal, สิงหาคม 31, 2016, 02:32:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Imatal

รบกวนหน่อยครับ ในหม้อนํ้ามีนํ้ามันเครื่องปนอยู่เยอะมากจนนํ้าสีขุ่นและมีคราบนํ้ามันบนฝาแล้วนํ้าเครื่องแห้งด้วยบางครั้งดันฝาปิดถังนํ้าสำรองเปิดเองและมีคราบนํ้ามันปนอยู่เหมือนกันสาเหตุเกิดจากอะไรครับขอบคุณครับ

yooth mtx

เป็นได้ 2 จุดครับ
  จุดแรก น่าจะเข้าทางโอริงฝาสูบนะ เห็นบอกว่ามีแรงดันที่หม้อพักด้วย โองริงเจ๊งแล้ว
  จุดที่สอง (ไม่บอกว่ารถอะไร) ถ้าเป็นรถมีหม้อน้ำ ก็จะเข้าได้ทาง ซีลแกนปั๊นน้ำได้นะ  ซีลเจ๊งแล้ว
ลองดู 2 ที่นี้ก่อนละกันครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ