Main Menu

ใครเคยใช้ 2t สังเคราะห์แท้ของ ปตท.บ้างครับ

เริ่มโดย pikky_team, สิงหาคม 11, 2016, 07:23:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pikky_team

ใครเคยใช้ 2t สังเคราะห์แท้ของ ปตท.บ้างครับ ที่กระป๋องสีทองๆ ราคาลิตรละสองร้อยกว่าบาท คุณเป็นอย่างไรบ้างครับ ควันเยอะไหม ถ้าผสมถัง 50 : 1 รอดไหมครับ

๑๒๓๔

เคยใช้ควันน้อยกว่าตัวธรรมดา กลิ่นค่อนข้างหอม

pikky_team

ขอบคุณครับ ตอนนี้ลองซื้อมาใช้แล้ว แต่รู้สึกเหมือนบางจากป๋องดำแบบกึ่งสังเคราะห์ธรรมดา จะควันน้อยกว่านิดนึง (ผสมสัดส่วนเท่ากัน) ส่วนเรื่องอื่นๆยังไม่เห็นความแตกต่างชัดเจนนอกจากราคาที่แพงกว่ากันเกินสองเท่าตัว

ASENAL

ผสม ได้ 1 ต่อ 70 ได้ครับ

ผมเฉลี่ย ต่อกระป๋อง 1900-2000 กม.

กินที่เฉลี่ย 28-32 กม./ลิตร

บูรพาพยัคฆ์

เกรดเอฟดี ที่ชัดเจน สังเคราะห์ร้อยที่ชัดเจนเช่นกัน

ภาพความหลัง

vinyu_เดิมบางนางบวช

พวกๆใช้อยู่ก็ใช้ดีครับ  ซิ่งทะยานได้สบายเลย
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน

KenJi

ผมก็ใช้อยู่ครับ ดีสมราคา ซัด 180  นิ่ง ไหลสบายๆ เลย