Main Menu

TZR คลัทช์ไม่จาก

เริ่มโดย bk_sometime, สิงหาคม 10, 2016, 02:57:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bk_sometime

ซื้อTZR รถมือสองมาครับ ผมตั้งคลัทช์มือแล้วออกตัวดับ กำคลัทช์แล้วคลัทช์ไม่จากครับ :P ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

yooth mtx

รถจอดมานานใช่ป่ะครับ   แผ่นครัชมันติดกันครับ  มันไม่จากครับ 
    แก้ไม่ยาก  ติดเครื่อง กำครัช  ตบเกีย  (เครื่องดับ) ทำซำ้ๆๆๆๆ หลายๆครับ เด๋วก็หลุดเอง
    หรือเข็นกระตุก ก็ได้  ทำซำ้ๆๆๆๆ  หลายๆครับ เด๋วก็หลุดเอง
*** แต่ถ้าไม่หลุด  ต้องเปิดฝาข้าง ด้านขวา แล้วแซะแผ่นครัช แผ่นเห็ก ออกทีละแผ่นครับ  แล้วประกอบกรับ ก็ใช้ได้ครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ