Main Menu

ถอดล้อแม่เหล็ก kr จำเป็นต้องใช้เครื่องมือพิเศษไหมครับ

เริ่มโดย pikky_team, กรกฎาคม 22, 2016, 07:47:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pikky_team

ถอดล้อแม่เหล็ก kr จำเป็นต้องใช้เครื่องมือพิเศษไหมครับ อยากรู้ว่าเจ้าของเดิมเขาไปยุ่งยุกยิกอะไรกับ ระบบไฟจุดระเบิดมาหรือปล่าว เพราะเครื่องมันร้อนจัด ทั้งๆที่ระบบ ปั๊ม และหม้อน้ำผมก็จัดการเรียบร้อยหมดแล้ว แต่ก็ยังร้อนอยู่ ขี่ปกติขึ้นครึ่งนึง วันไหนรอไฟแดงนานๆบวกกับแดดแรงๆนี่เรดไลน์เลย ขนาดเสื้อเดิมไม่ปลอกนะเนี่ย  เลยอยากจะถอดล้อแม่เหล็กออกมาดูว่ามันเคยถูกดัดแปลงอะไรมาบ้างครับ

๑๒๓๔

ถ้ามีบล็อคลมก็ง่ายครับ ยิงน็อตได้เลย ถ้าไม่มีต้องหาตัวจับจานไฟก่อน
ส่วนถอดจานไฟแนะนำให้ใช้ตัวดูด 200กว่าบาท ใช้ได้หลายรุ่น ไม่งั้นเสียของแน่นอน

pikky_team

ขอคุณครับ เดี๋ยวหาตัวถอดล้อแม่เหล็กก่อนขอคุณครับ เดี๋ยวหาตัวถอดล้อแม่เหล็กก่อน

saravut

หาที่ถอดง่ายที่สุด ไม่ต้องเคาะเดี๋ยวงานเข้า

pikky_team

หาได้แล้วครับ เดี๋ยวรอวันหยุดก่อนค่อยแกะดู