Main Menu

สอบถามปัญหา..ระบบไฟ Serpico

เริ่มโดย lightboy, พฤษภาคม 10, 2016, 04:40:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lightboy

สอบถามปัญหา เกี่ยวกับระบบไฟหน่อยครับ

ปัญหาคือ  หลังจากสตาร์ทเครื่อง  ขณะที่เป็นเกียร์ว่าง  ถ้าเร่งเครื่อง  ไฟหน้าจะหรี่ลง ไม่สว่าง...

และขณะที่ขี่นั้น ไฟหน้าก็จะไม่สว่าง  จะออกหรี่ๆ  ไฟเลี้ยว ก็ไม่สว่าง   แต่พอถ้าเหยียบเบรค ก็ใช้เบรคมือ  ไฟหน้าจะสว่างปกติ

อาการนี้เป็นเพราะอะไร ตรวจเช็คตรงไหนได้บ้างครับ

pikky_team

เปลี่ยน เรกูเลเตอร์ครับ ถ้าเป็นของรุ่นกล่องเล็กของแท้ประมาณเจ็ดร้อยกว่าบาท ผมเพิ่งเปลี่ยนมาอาการที่ว่าหายขาดเลยครับ