Main Menu

อยากทราบkrเครื่องใบพัดกับเครื่องอื่นๆมีกี่แบบต่างกันยังไง ระบบไฟไมล์วัดรอบต่อแบบ

เริ่มโดย CakeLopburi, เมษายน 10, 2016, 09:33:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

CakeLopburi

อยากรู้ว่าเคอารถผม วาวล์ทำงารรึเปล่า วัดรอบเครื่องต่อยังไง สายไฟหน้าต่อเส้นไหน เครื่องผมเปนแบบใบพัด มันต่างกับตัวอื่นยังไง อยากศึกษาไม่อยากโดนหลอกครับ

lordomo

ตามนี้นะครับ

1 วาล์วทำงานมั้ย ให้เปิดฝาครอบวาล์ว เป็นพลาสติก ทรงสามเหลี่ยม ด้านขวาของเสื้อสูบออก จะเจอตัวกลมๆ
เร่งเครื่องให้เกิน 7000 รอบแล้วดูว่าตัวกลมๆ ดีดตัวขึ้นมามั้ย ถ้าดีดขึ้นแปลว่าวาล์วทำงาน

2 วัดรอบให้ดูตรงแถวๆ แคร้งเครื่องด้านหน้า จะมีรูเสียบ ต่อสายวัดรอบเข้าตรงนั้น แล้วต่อเข้าไปที่ตัวเรือนวัดรอบ

3 สายไฟหน้า ปกติมันจะเป็นปลั๊กแบบสามหัวของมันอยู่แล้ว ต่อเข้ากับปลั๊กตัวผู้ที่สายไฟเมนได้เลย มันเป็นทรงของมัน ไม่มีทางต่อผิดแน่นอนครับ

4 เครื่องใบพัดมี 4 รุ่น คือ KR150R , KR150SP turbomag , KR 150 SP หินแตก , KR 150 SE 92 อยากทราบว่าต่างจากตัวอื่นยังไง ดูที่นี่ครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=70201.0
รถอะไรหว่า?