Main Menu

คลัทช์TZMหายครับ

เริ่มโดย pachara, มีนาคม 26, 2016, 08:28:58 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pachara

สอบถามเรื่องคลัทช์หน่อยครับพอดีว่าผมจะถอดแผ่นคลัทช์มาเปลี่ยนผมก็ถอดฝาฝั่งคลัทช์ออกมาปกติลองบีบคลัทช์ดูมันก็เด้งแต่พอผมหมุนแกนตั้งคลัทช์ออกมาทีนี้คลัทช์ผมก็หายไปเฉยเลยทั้งที่ผมถอดแค่แกนตั้งคลัทช์เท่านั้นเองอยากรู้ว่ามันเป็นที่อาไรครับ

saravut

เสาครัชมันไม่เกี่ยวกับแกนดึงครัชหรือเปล่า

pachara

yooth mtx

มันจะมีลูกปืนเม็ดกลมๆ อยู่ในใ้สกลาง เม็ดนึงนะครับ แต่แค่ถอดครัชเฉยๆมันก็ไม่น่าจะหล่นหายได้นะ  ยกเว้นถอดครัชแล้วตะแคงรถด้านขวามากๆ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ