Main Menu

TZR แบตหมดเร็ว ไฟชาร์ทน้อย เพราะอะไร ระบบ ypvs

เริ่มโดย mackie, มีนาคม 22, 2016, 11:00:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mackie

พอดีพึ่งทำภายนอกเสร็จครับ..เลยลองเอาไปซัดดูปรากฏว่า แบตหมดเรวมาก จนไฟเลี้ยวไม่กระพิบเลย ระบบวาว ypvs ก็ไม่เปิด หรือเปิดไม่สุดก็ไม่รู้ ..แต่ตอนเทสรถจอดบิดรอบมา วาวก็เปิดอยู่นะ แต่เวลาเอาไปขับนี่สิ ไม่ได้ใจเลยครับ วาวไม่เปิด เสียงมันไม่ขาด  ไฟก็หมดจนไฟเลี้ยวเปิดไม่ติดเลย  ทั้งที่เปนแบตใหม่ครับ  ใครพอมีทางแก้ปัญหานี้ช่วยแนะนำทีนะครับ เป็นพระคุณมากๆเลย////////////ตอนนี้แก้ไขได้แล้วครับ ปัญหาเกิดจากใส่สาย ypvs กลับเส้นกัน ไฟช้าร์ทน้อยเป็นเพราะปลั็กหลวมนั่นเอง ตอนนี้วิ่งไหลลื่นดีมากเลยครับ

yooth mtx

แผ่นชาจท์พังแล้วมั๊ง 
   ทดสอบโดยติดเครื่อง บิดซัก 2000 รอบ
   - ใช้มิเตอร์วัดที่ขั้วแบต ถ้าแรงดันได้ต่ำกว่า 13.8 V.   แสดงว่าเสีย  เปลี่ยนใหม่ได้เลยครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

lordomo

รถอะไรหว่า?