Main Menu

ล้อแมกซ์กับดุมซี่ ความรู้สึกมันต่างกันจัง

เริ่มโดย GreenGTO, มีนาคม 03, 2016, 04:21:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GreenGTO

สอบถามเพื่อน ๆ หน่อยครับ

ผมขี่ Victor Ser ล่าสุดไปจับ KR มาขี่ คันที่มากับล้อแมกซ์ขี่แล้วมันรู้สึกหนืดจังเลย
เหมือนมันไม่ลื่นไม่ไหล แต่เคยขี่ Victor ล้อดุมซี่ลวดรู้สึกมันลื่นเหลือหลาย

เป็นกันไหมครับหรือผมรู้สึกไปคนเดียว

keerathiseeket

ตามหลักการ ล้อซี่เบากว่ายืดหยุ่นกว่าถ้ากระเเทกแรงๆ(พวกวิบากชอบใส่กัน) ออกตัวได้ไวกว่า
              ล้อแม็กหนักกว่า เปราะกว่าถ้ากระเเทกแรงๆ(คด ดุ้ง) แต่นิ่งกว่าในความเร็วสูง
ไม่แน่ใจนะ

GreenGTO

สงสัยต้องหาล้อซี่มาใส่ซะแล้ว ขอบคุณนะครับ

lordomo

ล้อแม็กบางรุ่นอาจจะหนักครับ แต่รถบางรุ่น ผมเห็น แม็กกับล้อซี่ลวดน้ำหนักไล่ๆกันเลยนะครับ อย่าง kr นี่ถ้าจำไม่ผิด

kr 150r ตัวแรกล้อลวดหนัก 114 โล
kr 150 sp เทอร์โบแม็ก 115 โล
รถอะไรหว่า?

pikky_team

ต้องลองล้อแมกนีเซียมอัลลอยด์ของแท้ดูครับ ที่เขาบอกกันว่าเบานักหนา คู่นึงราคาเกินค่าตัวรถอีกครับ อิอิ

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

บูรพาพยัคฆ์

ขนาดยางไออาซี130/70หนัก6.2 แต่บริดสโตนบีที39 130/70หนัก5.1ไส่ทีาล้อหลังยังรู้สึกได้ถึงความต่าง

ภาพความหลัง