Main Menu

N Pro ถอดน็อต หกเหลี่ยมใต้กระบอกโช้คไม่ได้ครับ

เริ่มโดย phaida, มกราคม 17, 2016, 01:15:40 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

phaida

ถอดน็อต6เหลี่ยม 6 มิล ใต้กระบอกโช้ค N Pro ไม่ออกตัวนึงทำไงครับ มันหมุนตาม  จะลองเปลี่ยนแกนโช้คน่ะครับ

lordomo

ต้องใส่สปริงกับปลอกตัวในทุกอย่างเข้าไปแล้วขันน็อตปิดด้านบนเหมือนเดิมก่อนครับ เพื่อให้พวกสปริงด้านในมันกด ไว้ไม่ให้น็อตหมุนตามครับ แง้วค่อยขันน็อตหกเหลี่ยมออกครับ
รถอะไรหว่า?

phaida

ใช่ครับ พวกสปริง ฝาปิดก็ยังอยู่ครบ แต่มันหมุนตาม ต้องมีเครื่องมือพิเศษไหมครับที่ต้องสร้างเอง งั้นเดี๋ยวลองดูอันที่ถอดได้ก่อนว่ามีส่วนประกอบอะไรบ้าง เเล้วค่อยไปดูอันที่มันไม่ออก ขอบคุณครับ ท่านอื่นที่มีประสบการณ์แชร์ความรู้ให้ผมหน่อยนะครับ รถตัวเองก็อยากทำเอง ทำเยินเองก็เตะปากตัวเองจะได้ไม่ขัดไม่เขิน

lordomo

เอางี้ครับ หลังจากใส่สปริงใส่ปลอกเข้าไปแล้วขันปิดให้เหมือนเดิม หงายโช็คกลับหัวขึ้นมาแล้วออกแรงกดลงไปหนักๆ แล้วลองให้เพื่อนอีกคนช่วยขันน็อตดูครับว่าคราวนี้จะออกมั้ย
รถอะไรหว่า?

saravut

ไม่ออกก็ทำตัวจับด้านใน ดูอีกข้างที่ถอดออกว่าเบอร์อะไร แล้วสร้างเอาครับ
เก็บไว้ใช้คราวต่อไปได้อีก

aoaaued

ใช้บล๊อคลม ใช้สปีดเร็วๆหน่อย อาจได้
อาการแบบนี้ถอดยากมาก เพราะแกนในหมุนตาม

phaida

ถอดได้แล้วครับ ผมใช้เพลาของมันเองร้อยสอดยันไปจนถึง L 6 มิลนั่นแหละ แล้วก็ขันออก ของคนอื่นไม่รู้จะได้แบบเดียวกันหรือเปล่า ขอบคุณครับ