Main Menu

สเปคดี หน้าตาไม่ดี กับหน้าตาดี สเปคใกล้เคียงกัน เป็นคุณจะเลือกอะไร

เริ่มโดย Boonthai, ธันวาคม 08, 2015, 08:58:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Boonthai

ระหว่างสเปคเครื่องจัดเต็มแบบ nmax แต่ด้อยดีไซน์กับเทคโนโลยี กับ pcx ที่สเปคใกล้เคียงกัน (ต่างกันแค่ 5 cc สำหรับรุ่น 150 cc)  แต่รูปลักษ์ดี เทคโนโลยีแจ่ม เลือกอะไรดีครับ            

keerathiseeket

ส่วนตัวนะ ผมเลือกคันที่ดูแล้วผมชอบ คร่อมแล้วสบายครับ  ถ้าสเป็คใกล้เคียงกัน เวลาขี่เวลามองจะได้สบายใจ :(

kung_ku

เห็นพูดกันเยอะว่า nmax สเปคเครื่องจัดเต็ม ก็แหงอ่ะต้องจัดเต็มสิ ออกหลังฮอนด้าตั้งนานอยู่นิ จริงปะ เป็นผมนะ ผมเลือก pcx เพราะด้วยรถระดับ 150cc ผมว่า combi brake ก็เอาอยู่แล้วครับ เบรกแน่น เบรกดีเหมือนกัน  แล้วราคาใกล้เคียงกันแบบนี้ ผมดูที่ Option กับเทคโนโลยี ที่ได้จากรถอ่ะ  pcx ให้มาเต็มมาก

Hong_tec

อีกพ้อยต์นึงที่อยากพูดถึงคือ สเปค nmax ครบ (ซึ่งก็คือ adapt จาก pcx นั่นล่ะ) แต่ดีไม่เสร็จครับ สเปคเต็มแต่ เทคโนโลยีสู้ไม่ได้ และ ดีไซน์.... อย่าลืมนะว่าหน้าตา รูปลักษณ์นี่สำคัญมากๆๆๆๆๆๆๆ            

pikky_team

โดยส่วนตัว ผมว่า nmax มีเทคโนโลยีที่ดีกว่า แต่ถ้าพูดถึงเรื่องหน้าตาและการออกแบบรูปลักษณ์ภายนอก ยกให้ pcx ครับ

aoaaued

ชอบแบบไหนก็จัดแบบนั้นและ เอาที่ใจรัก ขี่แล้วจะได้สุขใจครับ

lordomo

รถอะไรหว่า?