Main Menu

KR E6 by โหน่ง ลูกเดิม update 8/1/2016

เริ่มโดย nongss1, พฤศจิกายน 29, 2015, 12:06:04 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nongss1

เริ่มจาก เมื่อ2ปีก่อนได้ไปซื้อ โครง แคร้งเล่ม E6 มาจากพี่นุ  ซื้อมาเก็บไว้ครับ  ;) ;) วันนี้เอาเกรินๆ พองามก่อนล่ะกันครับ  ??? ???

nongss1

ได้มาของเก่าเขาทำสีมาดีแล้วครับ สวยอยู่ แต่คันไม้คันมือ อยากทำเอง ลอกสีครับ เอาไห้ถึงเนื้อหนังมังสา  แสบๆคันๆกันไป โดนไปหนึ่งวันเต็มๆ ขัดๆ ถูๆ  >:( >:(

ลอกสีแล้วก็อย่าลืมเอาน้ำแฟ๊บผสมน้ำเข้มๆ+สก๊อตไปร์ท ขัดๆถูๆ ตามซอกตามมุม ตามจุดที่โชว์ แรงๆ หนักๆเลยครับ ไม่งั้นทำสีแล้วมันจะไม่แห้งตรงที่ คราบน้ำยาลอกสีติดอยู่ ??? ???
เตียมลงสีพื้นครับ

ลงสีจริง+เคลียร์

เตียมพ่นพวกของจุกจิก

พวกฝาครอบเครื่อง ทำไปเรื่องๆ ได้ลงมือเอง สนุกครับ

nongss1

มาถึงเครื่อง ต้องเบิกเเคร้งขวามาข้างหนึ่งครับ เพราะได้มาแต่ฝั่งเลขเครื่อง

ของเริ่มทะยอยมากันแล้วครับ สู้ๆ

เริ่มเดินงานประกอบเครื่องแล้วครับ

รอหรีด รอเฟืองวัดรอบมาครับ สงบนิ่งไปก่อน

มาแล้ววววว

nongss1

เริ่มขึ้นโครงกันครับ  ;) ;)

ของไหม่ ของเก่า

เย้ๆ เครื่องขึ้นแล้ววววว ;) ;)

ไล่ระบบ2T ;D ;D

เสื้อฝามาแล้วววว เสื้อปลอก ลูก50ครับ ;) ;)

ฝั่งครัทลงแล้ววววว  ใส่ท่อ ใส่หม้อน้ำ ไล่สายไฟ วางกล่อง ใส่คอยล์ ใส่คาร์บู พรุกนี้เตียมติดเครื่อง:-[ :-[

เครื่องติดได้เเล้ว เดินเบาได้ เร่งวาลว์เปิด น้ำวนดี ความร้อนไม่มีปัญหา ระบบออโต้ลูปทำงาน เร่งไม่สะดุด มีเสียงหอนบ้าง ดังบ้าง เข้าใจครับ อะไหล่มาจากคนล่ะเครื่อง คนละฝั่งประเทศ โดยรวมรับได้ครับ ถือว่าพอใจสำหรับการปั้นรถด้วยมือตัวเอง 100%

nongss1

เริ่มเก็บงานสี จำได้ว่าถังเคยซื้อเก็บไว้ข้างนอกไม่ค่อยสวยแต่ข้างในไร้สนิมเลย

เริ่มเก็บงานโป้ว รองพื้น เผื่องานเปลือกดิบมาครับ

จัดอกไก่ต่อเลย

ไหลไปเรื่อยๆครับ ลืมเอากล้องมา ดูกล้องมือถือไปก่อนน่ะครับ

ทดสอบการตัดลาย

ตัดลายต่อครับ ;) ;) ;)

เริ่มประกอบครับ ไม่มีโลโก้ ยังก่ะจิ้งแหลน ;) ;) ;)

nongss1

โลโก้สะท้อนแสงจัดไปครับ  >:( >:( >:(

ติดสิครับ :( :( :(

saravut

kfcnrr

Kfcnrr 0809098405
2 WHEEL SPORT BIKERS  คอ.แด.ดอ - ตราด

nongss1

ล้อหน้าNS1 17x2.15 ยางIRC IRZ-003 90/80 x17''
ล้อหลัง ที่ได้มาเป็นล้อNSR250sp เป็นล้อแม็กนีเซียมของMagtec 17x3.00'' แปลงกันกระชากมาแล้ว ยางหลังยางIRC IRZ-003 110/70 x17''

ยิงทรายมาแล้ว ยางมาแล้ว

ทำสีกัน

nongss1

ALLaser

สวยมากครับ  แจ่ม ๆ ๆ   สรุปค่าเสียหายเท่า่ไหร่ครับ 
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

nongss1

อ้างจาก: ALLaser เมื่อ มกราคม 09, 2016, 10:06:03 ก่อนเที่ยง
สวยมากครับ  แจ่ม ๆ ๆ   สรุปค่าเสียหายเท่า่ไหร่ครับ 
น่าจะสัก เลข5 เลข6 นี่แหละครับพี่ ไม่กล้าจดไว้ กลัวเป็นหลักฐานมัดตัว เวลาเเม่บ้านถาม 5555+

nongss1

แปลงร่างเป็นบังโคลนเหลืองสักหน่อย :-[ :-[ :-[

123456

S.T.A.L.K.E.R

ประกอบเครื่อง+ทำสีเอง สุดๆเลยคับเพ่  :D

nongss1

ek...

สวยมากครับ อยากรู้ซีรี่ย์ยาง จังเลยครับ  :-[
.......เอกนรินทร์ ทองเนื้อดี ......26 หมู่ที่ 2 ต.ตานิม อ.บางปะหัน จ.พระนครศรีอยุธยา 13220 (ต้น-0867116833)

123456