Main Menu

ช่วยทีครับ LSเสียงดังแกรกๆที่แกนขาสตาร์ท

เริ่มโดย stealth-nui, ตุลาคม 28, 2015, 02:26:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

stealth-nui

พี่ๆครับผมถามเกี่ยวกะเครื่องLSหน่อยครับ   พอดีรถผมผ่าเครื่องมา    ใช้ไปซัก20กิโล(รวมๆนะครับไม่ใช่ครั้งเดียว  ขับครั้งละแค่1กิโล) ล่าสุดอัดแค่100 พอจอด(ยังไม่ดับเครื่อง) มีเสียงแกรกๆตรงแกนสตาร์ท เหมือนเวลาสตาร์ทแล้วไม่เอาขาสตาร์ทขึ้น   เปิดฝาฝั่งครัช ดูมาร์คจุดเล็กๆที่ปลอกกับเฟืองแกนสตาร์ทก็ตรงกัน (ปลอกเหล็กที่เป็นเฟืองด้านใน ที่สวมเข้าแกนสตาร์ท) แต่สตาร์ทก็ยังดังเหมือนเดิม   สรุป มันมีอะไรหลุดด้านใน ต้องผ่าเปิดแคร้งกลางดูด้านในมั้ยครับ
ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ       อ้อ...อีกอย่าง ตอนที่มันดังแกรกๆ กำครัชแล้วเสียงหาย แต่เคลื่อนตัวก็มีเสียงเหมือนเดิม  แล้วเวลากำครัช จะดันรถถอยหลังไม่ได้  งง มากครับ

pikky_team

รีบผ่าดูอาจมีอะไรหลุดจริงๆ ปล่อยไว้นานชิ้นที่หลุดอาจไปทำให้ชิ้นอื่นพังด้วย

ZAAKA

ถอดจานไฟออกหมุนดูก่อนละกันถ้าข้อยจำไม่ผิดเด้อ